Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri wa JK ahenyeshwa na Mratibu wa Kata

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, Sep 20, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hapa ndipo unapoona watendaji wa chini wanapokuwa na dharau kwa uongozi wa serikali ya JK

    Naibu waziri wa JK atunishiwa msuli na Mratibu wa Kata

    Atunishiwa msuli na Mratibu Elimu Kata
    *Ni baada ya kumzuia kugombea uongozi CCM

    NAIBU Waziri, Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI-Elimu), Kassim Majaliwa, ameonja machungu ya uongozi, baada ya kutunishiwa msuli na Mratibu wa Elimu wa Kata ya Mvumi Mission, Charles Ulanga, kutokana na kuzuiwa kugombea nafasi ya Mwenyekiti wa CCM wa kata hiyo.

    Lakini pamoja na Waziri Majaliwa kutoa kauli hiyo, Mratibu huyo amesema atagombea nafasi hiyo, kwa sababu ni haki yake ya kikatiba.

    Akitoa ufafanuzi kuhusiana na uamuzi wake, Waziri Majaliwa alisema kitendo cha mratibu kugombea nafasi hiyo ni kukiuka sheria.

    Licha ya kauli hiyo, mratibu huyo amechukua fomu kwa mara nyingine kwa ajili ya kutetea nafasi yake hiyo ya uenyekiti.

    Waziri Majaliwa, alisema nafasi ya Uratibu Elimu Kata, ni kazi ya kila siku ambayo haipaswi kuambatana na shughuli za kisiasa.

    “Kitendo cha Mratibu Elimu Kata kugombea nafasi katika Chama Cha Mapinduzi (CCM), ni kwenda kinyume na kanuni za utumishi.

    “Haiwezekani akaweza kutenda haki kwa watu anaowaongoza na wala hatotenda haki kwa mwajiri wake, kwa kuwa katika harakati za kisiasa ni lazima ataacha nafasi moja na kutumikia zaidi nafasi nyingine,” alisema Majaliwa.

    Alisema Mkurugenzi wa Halmashauri, ana wajibu wa kutoa majibu ya mratibu kuhusu mratibu huyo kutumikia nafasi katika chama, wakati ni muajiriwa wa halmashauri.

    Malalamiko ya kugombea kwa Ulanga katika nafasi hiyo, yalikuja baada ya baadhi ya walimu anaowaongoza kuandika barua kwa Katibu wa CCM Wilaya ya Chamwino, kupinga jina lake, kupitishwa kwa madai kuwa kiongozi wao huyo hawatendei haki.

    Pamoja na mambo mengine, barua hiyo ilimtaka mratibu huyo kuchagua nafasi moja, kwani kutaka nafasi zote zinapunguza ufanisi wake wa kazi.

    Kwa upande wake mgombea huyo, alisema anayo haki ya kugombea na ana haki pia ya kuchaguliwa kwa ajili ya kuwaongoza, huku akitolea mfano wa Rais kwamba licha ya majukumu mengi, lakini bado ni mwenyekiti wa CCM.

    “Haya ni majungu tu yanayotengenezwa dhidi yangu na mimi nitaendelea kugombea na wanachama ndio wenye haki ya kumchagua mtu au kutokumchagua, lakini suala la kazi haliwezi kunizuia kuendelea na harakati zangu za kisiasa,” alisema.

    SERIKALI YA JK, KAZI IPO
     
  2. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    ni dalili pia ya kupotea kwa heshima ya watendaji wadogo kwa mabosi wao wateule wa JK
     
  3. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,355
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Hajakosea JK ni rais na Mwenyekiti wa Chama tawala. Kama yeye "anaweza", huya mratibu atashindwaje kwenye kata?
     
  4. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    mkuu, kwahiyo mratibu yuko sahihi kulazimisha kugombea?
     
  5. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Wote si ni magamba kwanini wasikae wakajadili pamoja wakatoka fresh au wametofauttiana gamba nyoka na mwingine kenge?
     
  6. Criss

    Criss JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Si aachane tu na hao vilaza au nayeye ananufaika na hili kundi dogo?....anyway mwanzo mzuri.
     
  7. c

    chigwiye JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Namfahamu Mr Ulanga,huwezi mtenganisha na siasa,iko damuni.Hata pale Kigwe alikuwa akifanya siasa na uratibu at a time.Lakini kama asemavyo ni haki yake kikatiba
     
  8. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kuna tofauti kubwa kati ya kuteuliwa na kuchaguliwa
     
  9. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    lakini kubishana live na waziri kunataka moyo sana
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,981
    Likes Received: 5,099
    Trophy Points: 280
    dhaifuuuuu
     
  11. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    unamaanisha nini mkuu
     
  12. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    simple, short and clear!
     
  13. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,889
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    ni haki yake kikatiba,tatizo la wateule wa jk wanapokea maagizo ya ridhiwan ya nani agombee sababu dogo anapanga safu kwa ajili ya urais 2015 kwa maelekezo ya dingi kulida mali zao za wizi watakapokuwa nje ya ofisi...mafisadi wakubwa
     
  14. m

    moseskwaslema Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni haki yake kikatiba
     
  15. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,660
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    ni haki yake kikatiba lakini pia aelewe kwamba kama mtumishi wa umma haruhusiwa kugombea nafasi ya kisiasa,akabakia ni mtumishi wa umma! Achague kati ya uongozi wa kisiasa ama wa umma. Waziri yupo sahihi!
     
  16. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na miongozo mbalimbali kwenye Utumishi wa Umma ikiwa ni pamoja na Standing Orders for Public Service ya mwaka 2009 Mtumishi wa Umma haruhusiwi kushika nafasi yoyote ya Kisiasa ama kwa kuchaguliwa kuteuliwa lakini anaruhusiwa kushiriki shughuli za vyama vya siasa ikiwa ni pamoja na mikutano. Kwa mara ya kwanza nampongeza Majaliwa kwa kusimamia ukweli hasa kwa kuwa hiyo nafasi ya Kata haina athari yoyote kwa Majaliwa. Wana JF tujifunze kusoma sheria za nchi badala ya kushabikia vitu ambavyo ukweli uko wazi. Hii ndio iliyomtoa Prof Baregu pale Mlimani na wengi humu tulilalamika kwamba ameonewa, sasa huyu ni Mwana CCM tumpongeze Waziri na Tumwambie aendelee kuwaondoa wana CCM wote waliopo kwenye Utumishi wa Umma na wana madaraka kwenye Chama. Wote tunakumbuka kwamba alipoteuliwa kugombea Uenyekiti wa UVCCM Masauni Hamad Masauni alilazimika kuacha kazi Wizara ya nishati na madini na hata yule Kashindye wa Chadema Igunga aliacha kazi tyake ya Afisa Elimu (W). Huyo Mratibu kama mnampenda mwambienni atapaoteza kazi na maslahi yake kijinga kazi ya kujifanya kushinda na sheria
     
  17. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nimetafuta kitufe cha Like sijaiona, bais ngoja niseme "Gerrard says senkyu for zis yuziful post". Ndivyo utaratibu ulivyo
     
  18. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Yote mawili yanaondoa sifa ya kuwa Mtumishi wa Umma.
     
  19. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #19
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145

    hahahahaha punguza hasira
     
  20. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #20
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    That's what I was thinking before. Lakini if that being he case, how comes mtendaji wa chini kimajukumu anapata nguvu za kubishana na waziri wake kuhusu jambo lililo wazi na kuonyesha kama waziri kasalimu amri? ni sababu yuko CCM? ni sababu ya udhaifu wa watendaji kutokujua taratibu? au ni tatizo la mfumo mzima kuparaganyika?
     
Loading...