Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watumishi wa umma, sasa RUSHWA ruksa, toa huduma baada ya kupewa rushwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ntamaholo, Dec 7, 2011.

  1. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    Samahani sana wana jamvi.

    Nimeamua kuanzisha kampeni ya kuchukua RUSHWA kwa watoa huduma wote kuanzia wale wa umma na wale wa sekta binafsi. Sababu za kuhamasisha kudai rushwa ni:-

    (i) Kupambana na gharama za maisha zinazopaa kila siku. Mchele leo 1700/- sukari 2500/- khanga ya urafiki 8000/- mafuta ya taa 2300/- na mengine kibao. Kupokea rushwa, kutasaidia kupambana na hali ya maisha iliyopo.
    (ii) Kuendana na fikra za wawakilishi wetu, walijipandishia posho kwa asilimianahamsininanne=154%
    (iii) Kudai rushwa kwa kiwango sawa na ongezeko la posho ya wabunge, kutawafanya wananchi mbumbumbu waichukie moja kwa moja serikali na hivyo kujitosa moja kwa moja katika kuikomboa nchi yao.

    WALIMU, ASKARI WA MAJESHI YOTE, MADAKTARI, WATUMISHI WA HALIMASHAURI, MANSPAA NA MAJIJI, WATUMISHI WA MAMLAKA ZOTE NCHI, CHUKUA RUSHWA ILI KUSAIDIA KUIKOMBOA TANGANYIKA YETU.

    Ni mawazo yangu tu jamani
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Dec 7, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    haswa trafiki rushwa toka sh 5000 mpaka sh 10000
     
  3. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    hii kidogo, haendani na mfumuko wa bei za vitu AU KWA KUWA HAKUSANYI KWA MMOJA? BASI NAUNGA MKONO HOJA, KWANI AKIKUSANYA KWA WATU 20, TAYARI NGOMA DROO NA MBUNGE WAKE
     
  4. M

    Malova JF-Expert Member

    #4
    Dec 7, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 763
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    ni mawazo mazuri kabisa. kwasababu mara nyingi anayemwaga msosi jalalani hawezi kujua kama kuna wengine hawali hata mara moja kwa kutwa. nilikuwa sina mpango wa kufanya kazi serikalini kwa kuhofia kupokea rushwa "automatically", sasa nitajitahidi ili niingie na mimi nikawe mla rushwa mkubwa
     
  5. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #5
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Let them learn the HardWay
     
  6. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #6
    Dec 7, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,350
    Trophy Points: 280
    Support- kula rushwa kwa kwenda mbele. Kila mtu ale kwa nafasi yake. Rushwa ruksa sasa. Maana na wabunge kujiongezea posho ni rushwa iliyohalalishwa. Sisis wengine hakuna wa kutuhalalishia, hivyo tujihalalishie!!
     
  7. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #7
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    tena napendekeza rushwa iwe kubwa lakini huduma za kijamii ziwe mbovu. hali hii itawafanya wapigakura wajiulize wamejikwaa wapi na hatimaye wataovacome
     
  8. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #8
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    ule msemo wa kila mtu atakula kwa urefu wa kamba yake, iwe ajenda ya kila siku, tunyonyane, halafu atakaye athirika zaidi na unyonyaji atachukua hatua tu, kwani ni wengi watakaoumia kwa kujilipa posho siye wenyewe katika ofisi zetu
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    Dec 7, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mimi barabarani sitembei bila msimbazi,trafiki tukikutana wala msisumbue muda wenu kupatana na mimi mkinikuta tu semeni lete hela.
     
  10. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #10
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    hiyo nzuri ringo, unadhani inakuathiri kwa vyovyote?
     
  11. m

    mahmoud abbas Member

    #11
    Dec 7, 2011
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo sio mawazo yako pekee bali ndo mawazo ya watanzania wengi sababu life ipo juu sana
     
  12. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #12
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    basi mkuu mood, tuhame kutoka kwenye mwazo, na tusipende kusikia oooh walimu wameuza mitihani, oohho polisi wanaongoza kwa rushwa, ohoo hospitalini bila chochote hupati huduma, oooh mahakani rushwa imezidi, tusiongoee habari hizi kabisa, ili mbinyo wa maisha kwa watatnznia utufanye tubadilike kifkra, tushiriki sawasawa katika mambo yanayotuhusu tena kwa nguvu ya ajabu yaani umma uamue
     
  13. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #13
    Dec 7, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,664
    Likes Received: 612
    Trophy Points: 280
    mimi nakula ruswa hata mia tano tu! Kazini naingia saa nne za asubuhi,kuondoka saa saba mchana japo sina kiosk bora nikaanzishe kibustani cha mboga na kufuga sungura na kuku wa kienyeji!
     
  14. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #14
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    bora kila mtu awe fisadi halafu tuone nani atamfunga mwenzie kengele, kila mtu mwizi
     
  15. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #15
    Dec 7, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,903
    Trophy Points: 280
    hilo nalo nineno
    wengine hata namna ya kuomba hilyo rushwa inakuwa ngumu.
     
  16. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #16
    Dec 7, 2011
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ...rushwa dhambi.
     
  17. H

    Haika JF-Expert Member

    #17
    Dec 7, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    inabidi tujifunze tunapitwa na wakati , wakati ukuta ukipigana nao utaumia
     
  18. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #18
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    POSHO JE ZISIZO LAZIMA SIYO DHMABI? ETI MBUNGE anabaki na laki saba? kutoka mil. 12? huu si uwongo wa kutaka kuhalalisha posho. fuatilia maneno ya makinda utaona dhambi aliyoifanya, ya kudanganya watatnzania
     
  19. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #19
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    utakuwa unaleta visingizio tu, mara hiki hakipo, mara kile hakuna, mpiga kura atajiongeza na kukupa ya chai, pokea halafu mpe huduma asepe
     
  20. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #20
    Dec 7, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    wanatoa rushwa ni wale wenye uwezo
    je maskini asie kuwa na senti anapoumwa akatibiwe wapi
    rushwa ikishakolea kuitoa ni ngumu sana wengi wataumia
    bora tuingie mtaani tukiwa wazima kumtoa gamba kichwa kuliko kuruhusu rushwa
     
Loading...