Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watoto wa mwarabu hoi!

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Jaguar, Apr 2, 2011.

  1. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mwarabu mmoja(sayeed) kabla ya kufariki aliwaachia wosia wanawe watatu arkhad,khalfan na nadir kuhusu kugawana ngamia wake.alisema arkhad(first born) apate 1/2 ya ngamia wote,khalfan(second born apate 1/3 ya ngamia wote na nadir(last born) apate 1/9 ya ngamia wote.Baada ya kufariki,mzee sayeed aliacha ngamia 17..Watoto walijaribu kila jinsi kugawana lakini ikashindikana.Mzee jabir alipokuwa akipita na ngamia wake akiwa safarini,aliukuta mkanganyiko huo.Mzee jabir alitumia busara zake na kuwagawa vizuri kabisa wale ngamia 17 kwa watoto watatu na kwa ratio ile ile.Tuelezane,alifanyaje?(hint;makadirio ya desimali hayaruhusiwi!)
     
  2. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,617
    Likes Received: 3,880
    Trophy Points: 280
    Hahaha...
    Mzee Jabir alifanya hivi:
    Aliwaongezea ngamia mmoja, jumla wakawa 18.
    Then mahesabu yake yakawa hivi:
    Arkhad: 1/2 ya ngamia wote=1/2*18=ngamia 9
    Khalfan: 1/3 ya ngamia wote (KUMBUKA: sio ngamia walio baki)=1/3*18=ngamia 6
    Nadir: 1/9 ya ngamia wote=1/9*18=ngamia 2
    Ukijumlisha hapo unapata: 9+6+2=17
    Kwa hiyo atabaki yule ngamia mmoja wa mzee Jabir, watamrudishia na wao watakuwa wamegawana kama baba yao alivyowaagizia!!!
    Nawasilisha...
     
  3. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    I accept it.
     
  4. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    watu wa political science Maths tuna allergy nayo..
     
Loading...