Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania wa diaspora: sensa, ID mpya etc

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwali, Aug 21, 2012.

  1. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Salaam kwa wote, Eid Mubarak kwa ndugu zangu waislam!
    shkamoo kwa wakubwa na maaraba kwa wdogo zangu wote.

    Wanajamvi, kuna mdogo wangu anasoma Kenya,
    kanipigia sim kuniuliza kuhusu sensa, na hizi ID mpya.
    Anataka kujua inakuaje kwa watanzania wanao ishi nje ya nchi?
    itabidi arudi au kuna utaratibu wowote wa serikali kuwasajili hao compatriotes walio nje?

    Huyu mdogo wangu ni Mtanzania ila familia yake
    ilihamia Kenya toka 2002, yeye akiwa bado 9 years.
    Kwa muda wote huu alikua akitumia ID ya baba yake (Baba Mkubwa kwangu)
    na sasa ana miaka 19. Alipoenda kujiunga university walimlazimisha kupeleka ID,
    akapeleka his EAC passeport, na ikakubaliwa.

    That is the only ID he has. inatosha kwa kupata ID mpya?
    hana hata cheti cha kuzaliwa, kilipotea wakati wa kuhama.
    Ba mkubwa nae anatumia passport ya dharura
    (emergency travelling document, ile ya karatasi A4).

    mdogo wangu angependa kutumia nafasi hii ya sensa
    au usajili wa ID mpya kutafuta passport mpya
    maana amepanga kuendelea masomo yake ughaibuni.
    Nawaombeni wana JF, nisaidieni kuelewa yafwatayo:


    1. Ni lazima a-participate katika sensa? anaweza kuparticipate ubalozini?
    2. Atapataje ID mpya? aende ubalozini au arudi Tanzania?
    3. Itakua rahisi/ngumu kiasi gani kwake kupata passport ikiwa hapati ID mpya (Kumbuka hana cheti cha kuzaliwa, ana EAC passport peke yake)

    Asanteni wote kwa majibu mtakayo toa.
     
  2. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hmmm...huyo ni mbona ni kama wewe mwenyewe Mwali....
     
  3. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kha! Huyu ni mtoto wa Bamkubwa, anasoma USIU Nairobi.
    Mi mtu mzima, nina kitambulisho na sina safari za nje.
    Mwenzangu vipi? umeshiriki sensa? Ume-aidantifiwa?
     
  4. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Not to derail.

    But...

    Mwali mtu mzima?

    Kiranga anaweza kuwa mpole.
     
  5. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Sasa hapa itabidi mods wanibadilishie heading ya thread,
    kuanzia hii post tujadili maana ya neno "utu uzima" kwanza
     
  6. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Aaah mie tena....mbona nshafanya hivyo kitambo.
     
  7. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Heri yako aisee, mi bado. But soon insha'allah!
    Nimalize kwanza kumkusanyia data bwana mdogo
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Huna dogo.

    Mtu nusu yukoje?

    Unanikumbusha nilivyokuwa na mjadala kuhusu dhana ya "mtoto wa mkubwa", nikaipinga kwa kuuliza kwani kuna "mtoto wa mtoto"? Kuweza kuwa na mtoto ndo ukubwa wenyewe huo.

    Kwa hiyo labda katika muktadha huo, mtu mzima kinyume chake ni mtu mgonjwa.

    Na hata mtoto, seuze mwali, anaweza kuwa mtu mzima.
     
  9. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Niliposema mimi ni mtu mzima lengo langu lilikua
    kujitofautisha na huyo kijana ambae mwaka huu
    ndio mara yake ya kwanza kujitafutia kitambulisho.
    Mimi "mtu mzima" sababu nina miaka kadhaa natumia
    kitambulisho changu mwenyewe, sio cha mzazi.
     
  10. king kan

    king kan JF-Expert Member

    #10
    Aug 21, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,028
    Likes Received: 208
    Trophy Points: 160
    Hahitajiki kuhesabiwa kwa sababu watahesabiwa wale waliolala tz usiku wa jmosi tarehe 25. Kuhusu id kwanza inabidi atambuliwe kama mtanzania kwa kuthibitisha uraia wake kupitia wake kwenye relevant bodies hapo anaweza kupata hati zote za kusafiri na kusoma nje kama Mtanzania. Issue ya yeye kurudi bongo kuhesabiwa haina maana, ndugu zake wanafamilia waliopo tz wataulizwa kama wanandugu aishie nje nao watajibu. Kuhusu id zinatolewa kwa wakazi wa bongo hata kama sio wabongo. Siku akija bongo watampatia.
     
  11. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Hilo la sensa linamake sense.
    Ila kwa upande wa ID ningeomba unifafanulie kidogo
    atapaje ID bila birth certificate? PP yake ya EAC inatosha?
    Au akija itabidi tena atafute mashahidi, nyumba kumi etc?
     
  12. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Alizaliwa mwaka gani? hospitali gani?
     
  13. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #13
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    alizaliwa April 1993. Anajua hospitali.
    unadhani wanaweza kua na records?
     
  14. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #14
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nitashangaa sana wakiwa hawatunzi kumbukumbu kama hizo manake hiyo 1993 ni juzi juzi tu.

    Ingekuwa labda kazaliwa mwaka 19 kweusi kama mimi hapo ningeelewa.

    RITA pia amejaribu kwenda?
     
  15. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #15
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Hajajaribu chochote, anapima kwanza urefu wa maji.
     
  16. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #16
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Bado nasubiri ushahuri wenu jamani!
     
Loading...