Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania Tuamke Kufuga Nyuki ni Biashara

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by epictanzania, Jan 23, 2010.

  1. e

    epictanzania Member

    #1
    Jan 23, 2010
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Siku nyingi nilipotea nilikuwa shamba narafiki zangu Nyuki. Badala ya kukaa mjini nashauri wasomi tuanze kufikiria jinsi ya kuwekeza katika nyuki. Kuliko kuwa busy mjini na kinywaji ebu tuanze kuangalia namna ya kuzalizalisha asali.Ushauri ni bure maana ASALI ndo bidhaa pekee na maziwa ambayo MUNGU aliahidi watu wake.

    Wabongo au tunasubiri Wachina waje waanze kufuga nyuki na sisi tuanze kulalamikia ujio wao. Wakati ni huu ASALI ni mali fikiria tani moja ya Asali ni pesa ya kibongo Miliion 3. Akuna kununua dawa wala kulisha nyuki, hakuna traffic wala nimechoka nyuki mtindo mmoja anafanya kazi kwa ajili yako.

    Wenzangu mnaonaje baada ya kupotea nimegundua hilo baada ya miezi 4 anaye taka asali aje kwanngu ninayo tayari Je wewe vipi bado wataka kukaa mjini?
     
  2. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2010
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wazo zuri, unahitaji kuwekeza kiasi gani ili kupata tani moja ya asali?, mfano ni mizinga mingapi, na inachukua mda gani, na maeneo gani yanayofaa, na yanapatikanaje, na unahitaji watu wangapi wa kulinda/kutunza kwa tani
     
  3. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,848
    Trophy Points: 280
    Tunaotaka Asali tupo lakini usitutilie na Sukari ukachanganya naukasema hiyo ndio Asali original
     
  4. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndio
     
  5. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tuko makini vibaya sana siku hizi, hatudanganyiki, hakiweka sukari lazima akakae mahala bila dhamana
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Good idea.
     
  7. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    but the bra is too much talkative and i doubt in the effective implementation and maintainance
     
  8. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2010
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mimi ni asali kama tani 5. Naomba tuwasiliane ili tukamate hili soko. At 3m/- a tone, japo ni kidogo lakini I think I can accept provided hakuna gharama nyingine. Contact zangu :click kwenye jina langu; au kamakabuzi@yahoo.com
     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,102
    Trophy Points: 280

    Heshima mbele epictanzania,

    Nimelipenda wazo lako zuri sana.
    Tafadhali naomba darasa la uhakika kuhusu ufugaji wa nyuki.

    [1] Eneo zuri kwaajili ufugaji wa nyuki.

    [2] Vifaa gani muhimu vitakavyohitajika eg mizinga na vifaa vya kuvuna asali.

    [3] Soko la uhakika liko wapi eg ndani au nje ya nchi.

    [4] Athari zitokanazo na ufugaji wa nyuki eg mazingira na aina ya nyuki ambao wanaweza hata kuua.






    [4]

    [3]
     
Loading...