Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania tatizo la Tanzania ni nini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by pansophy, Nov 22, 2011.

  1. p

    pansophy JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Tanzania ina rasilimali lukuki ingawa bado tu masikini wakutupwa, tunabembelezwa kwa kuambiwa uchumi wetu unakua kwa kasi ingawa faida haionekani kwa sisi Watanzania wa kipato cha chini tulio wengi. Tatizo haswa ni nini, ubinafsi(rushwa),kutokuwa wazalemdo,ujinga(lack of education) au.......?? Tuelimishane wapendwa
     
  2. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,770
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Tanzania inavyote isipokuwa watanzania.
     
  3. p

    pansophy JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Sasa sisi wakina nani?
     
  4. M

    MyTz JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    uoga wako wewe na wenzako...
     
  5. p

    pansophy JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Mytz wewe umethubutu? Au na wewe ni walewale Wakwere. To dare is to do mpwa
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,315
    Likes Received: 8,956
    Trophy Points: 280
    Na kwanini unabaki kuwa Mtanzania wa kipato cha chini? kuna fursa chungu nzima za kukufanya ujiendeleze kwani unangoja uletewe mifuko ya fedha?

    Sasa hivi unafanya kazi ipi? una kisomo kipi? unaishi wapi? una umri gani? nijibu hayo maswali nikupe mawazo ya kukutoa kwenye kipato cha chini.
     
  7. p

    pansophy JF-Expert Member

    #7
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Naona wanichimba, nazungumza kwa niaba ya Watanzania walio wengi. Bk to me ni self employed kwenye IT industry, pia nimebahatika kupata MSc SBIT. Ntashukuru msaada wako Mh FaizaFox
     
  8. mpoleeee

    mpoleeee JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kipato cha chini kinachangiwa na kukosa maujuzi.
     
  9. p

    pansophy JF-Expert Member

    #9
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Sasa 2tajikomboaje, maujuzi yatakujaje? Radio nyingi channel chache. Wengine 2namaujuzi but hatupendi kulaliwa, elimu haiozi
     
  10. libent

    libent JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hilo swali aliulizwa mzee wa kaya a.k.a baba riz huko ughaibuni akajibu nae hafahamu kwa nini watanzania ni maskini
     
  11. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #11
    Nov 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Naomba unipe maujanja sister. Nipo wilaya ya Siha, Kilimanjaro. Nina 1st degree ya social science na Ms degree ya Enterpreneurship zote za Mlimani. Nimemaliza mwaka jana na hadi leo sina kazi hadi sasa! Nimetuma application hadi nimeishiwa. Wazazi ni wakulima na hawana uwezo wa kunipa mtaji. Nifanyeje?
     
  12. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #12
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,953
    Likes Received: 2,394
    Trophy Points: 280
    kuna simulizi kuwa 'mzungu' wa kwanza kufika Mwadui alikuta wananchi wa pale wanacheza bao (?) kwa kutumia almasi na ndio akawaahidi kuwaletea 'kete' nzuri zaidi endapo wangemkusanyia almasi zaidi, then akawaletea za plastic.
    kama umewahi kusoma hiyo 'story' ambayo inafanana na nyingine nyingi, jiulize ni miaka mingapi imepita na ni mabadiliko gani yametokea kwa hawa watu na vizazi vyao!? Je, haifanani na mtu anayechukua suti kwa kubadilishana na mbuga za wanyama? ...land cruiser kwa kubadilishana na shirika la ndege? ...nyumba (ghorofa moja) kwa kubadilishana na hekta 700,000 za ardhi yenye rutuba?
    Ukipata majibu ya haya maswali then uangalie kuanzia wakati huo ni watu wangapi walikuwa hawana elimu na sasa wamesoma (graduates/doctorates), na ujue kuwa Watanzania tulio wengi kila siku tunaamka na kwenda 'kazini' lakini mambo ni yale yale!
    Suluisho ni sote kuwa na vision ...kama mtu mmoja mmoja na baadae tuziunganisha ziwe za group zima la Watanzania (za pamoja).
     
  13. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #13
    Nov 24, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Dada faiza bado nakusikilizia!
     
Loading...