Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasukuma kwa ugali huwawezi!

Discussion in 'Jamii Photos' started by Askari Kanzu, Jan 31, 2012.

  1. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tuliwapanga duhu, Wasukuma kwa ugali ndio wenyewee. Sasa bisha tuone!

    ugali.jpg
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Duh! Acha nicheke tu :lol:
     
  3. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    oldies
     
  4. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    DahQ ugali mkubwa huo kama Mount Everst halafu tena badala ya kukatwa na kisu unakatwa na panga. Haya ni maajabu ya mwaka
     
  5. B

    Baba Collins JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 492
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa wasukuma hii ni mambo ya kawaida kabisa,kabla ya kula lazima uweke shati pembeni.
     
  6. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mimi ni Msukuma, nimezaliwa, nimekulia kijijini sijawahi kuona ugali wa jinsi hii halafu eti kuna panga likikata. Kwa vile tunao watani wengi sana katika nchi hii bila shaka picha hii imepigwa makusudi ili kuendeleza utani, haina ukweli wowote.

    Kwa taarifa yako avumaye baharini ni papa ..., kuna makabila hapa TZ yanapenda ugali kuliko hata hao Wasukuma wanaovuma, mojawapo ni wazee wa Musoma, wazee wa mapanga sha shaaa..., bila shaka picha hii inawahusu!
     
  7. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Baada ya kuingalia picha hii kwa makini sana, nimegundua yafuatayo:
    1. Msukuma huwa hali juu ya meza ya kwenye baa kama inavyoonekana, bali huwa anakula ugali akiwa chini ardhini.
    2. Msukuma huwa hapakui ugali wake na kuuweka kwenye sinia kama inavyoonekana, huwa anakula ugali ukiwa katika chombo ulimopikiwa mfano chungu au sufuria.
    3. Msukuma huwa hatumii mboga ya nyanya na vitunguu (kachumbari) kama inavyoonekana bali hutumia mlenda, maziwa n.k.
    4. Msukuma huwa hakaangi nyama kama inavyooneka bali huchemsha na kula na ugali kama supu wanavyoiita kule Moshi.
    5. Panga la Msukuma huwa halifunikwi na plastiki katika kishikio kama linavyoonekana bali hufunikwa na ngozi ya mkia wa ng'ombe (gulumuda).
    6. Msukuma huwa hali sehemu moja na mwanamke kama inavyoonekana bali wanawake na wanaume hula peke yao.
    7. Msukuma huwa hana mzaha na chakula kikitengwa, asingezubaa wakati ana kazi ya kufanya kama inavyoonekana bali angepigwa picha akiutendea haki ugali huo.
    8. Seehemu anayoishi Msukuma kwa kiasi kikubwa ni nusu jangwa, bali hapa panaonekana ni eneo lenye mvua nyingi kama Tarime.

    Kwa kuzingatia mambo manane hapo juu hakuna shaka yoyote picha hii haimhusu Msukuma.
     
  8. Kisima

    Kisima JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 3,229
    Likes Received: 1,024
    Trophy Points: 280
    Hapo umenena Mkuu sisi huwa hatushangai ugali km picha inavyoonyesha.
     
  9. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    ugali.jpg
    kuna huu pia
     
  10. mjombo's

    mjombo's JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 495
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    yangu macho
     
  11. k

    kamimbi Senior Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    du!!!!!! umejitahidi kujitetea kwa hoja za msingi ambazo wanaojua ukweli wake ni wasukuma, bado nasita kuamini kama si wasukuma kwani mila na desturi zao sizijui, we msukuma jasili. big up man.
     
  12. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    napita tu ikibidi kurudi nitarudi lakini sidhani!!:poa
     
  13. driller

    driller JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 1,117
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
  14. K

    Kanyigo JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mashikoro mageni.
     
  15. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Wabheja ng'wanangwa! bhawelage bhatumbafu bhenabha!
     
  16. K

    Konya JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hii kitu inaitwa panya haruki!! hahaah umenikumbusha enzi zile
     
  17. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Acheni uongo wapi palipoandikwa ugali kwa wasukuma?
    anyway kula ni kula mbaya kukomba mboga!!
     
  18. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #18
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Huo ugali wakiumaliza hawaamki tena
     
  19. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #19
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,705
    Trophy Points: 280

    Saghala ghete.

    Manindo gabho.
     
  20. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #20
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,658
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Angu banyelile gete ababehi benaba. Banyanna abha. Ubebe ulemahe ngosha?
     
Loading...