Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Washtakiwa kwa kumdhalilisha Kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Invisible, Nov 4, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Nov 4, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Imeandikwa na Salome Kitomary
    4th November 2010

    Mwalimu na mwanafunzi wamefikishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi, mkoani Kilimanjaro wakikabiliwa na mashtaka matatu ya uchochezi na kuchapisha matoleo ya aibu kwenye Mtandao wa Facebook dhidi ya Rais Jakaya Kikwete.

    Kesi hiyo namba 677/2010 inasikilizwa na Hakimu Mfawidhi wa Mahakama hiyo, Simon Kobelo, ambapo washtakiwa hao walisomewa mashtaka mbele ya Hakimu John Nkwabi kutokana na Hakimu Kobelo kutokuwepo mahakamani.

    Washtakiwa hao ni Mwalimu Frednand Urio (25) ambaye ni mwalimu wa eneo la Marangu Komelo na mwanafunzi Daniel Mataji au RobinDaniel ni mkazi wa KDC Kiborlon.

    Wakili Mwandamizi wa Serikali,Veritas Mlay, akiwasomea washtakiwa hao mashtaka hayo, alidai shtaka la kwanza la Urio ni kuchapisha matoleo ya aibu dhidi ya Rais Kikwete kinyume na kifungu namba 175(1) (a) ya Kanuni ya Adhabu kama ilivyofanyiwa marekebisho mwaka 2002.

    Alidai kuwa Urio kati ya Machi Mosi na Septemba mwaka huu katika Manispaa ya Moshi, alichapisha picha za kumdhalilisha Rais Kikwete.

    Mlay alidai kuwa mshtakiwa huyo pia anakabiliwa na kosa la uchochezi kinyume na kifungu namba 32 (1) cha sheria ya Magazeti namba 229.

    Alidai kuwa kati ya Machi Mosi na Septemba 30 mwaka huu katika Manispaa ya Moshi, mshtakiwa huyo alisambaza picha zakumdhalilisha Rais Kikwete.

    Katika shtaka la tatu alidai kuwa mshtakiwa Daniel ambaye ni mwanafunzi anakabiliwa na kosa la uchochezi kinyume na kifungu hichohicho cha Sheria ya Magazeti.

    Alidai mshtakiwa huyo kati ya Machi Mosi na Septemba 30 mwaka huu, alichapisha picha za kumdhalilisha Rais Kikwete kwenye mtandao wa Facebook.

    Washtakiwa hao walikana mashtaka hayo na ambapo Hakimu Nkwabi aliwaelezamasharti ya dhamana ambayo ni kuwa na wadhamini wawili na Sh.million mbili.

    Washtakiwa hao walishindwa kukidhi masharti ya dhamana na hivyo kwenda mahabusu hadi Novemba 17, mwaka huu, kesi hiyo itakapotajwa.

    CHANZO: Nipashe
     
  2. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yaanik hizo nchi zenye kukandamiza demokrasia ni taabuj mpaka basi, usikute hata hakimu mwenyewe hajui facebook ni kitu gani. Sasa huyo JK wao anatafuta nini fb kama hataki kudhalilishwa, nani alisema fb ni ridicule-proof?
     
  3. M

    MathewMssw Member

    #3
    Nov 4, 2010
    Joined: Mar 27, 2009
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eee Mungu turehemu na watawala dhalimu na wenye visasi!
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  5. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #5
    Nov 4, 2010
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mh, kazi ipo hapa.....
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,219
    Likes Received: 5,781
    Trophy Points: 280
    visasi vishaanza hta kabla hajajitangaza kuwa rais
     
  7. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #7
    Nov 4, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    du akifika hapa JF hahahahhahahhaha
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,219
    Likes Received: 5,781
    Trophy Points: 280
    atakuja tu hapa werwe utaniambiaa
     
  9. R

    Rugemeleza JF-Expert Member

    #9
    Nov 4, 2010
    Joined: Oct 26, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kesi za kutaka kutisha wananchi kwani Kikwete ndiye aliyelalamika au ni kutokana na kiherehere cha hao Polisi? Hizi ndizo kesi wamekuwa wanamfungulia Mtikila kila siku na anawashinda.
     
  10. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #10
    May 26, 2013
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Hivi sheria ya magazeti inadhibiti hadi facebook?
     
  11. M

    Mbaruku New Member

    #11
    May 26, 2013
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakome
     
  12. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2013
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kesi itasomwa tena nov?au mwandishi kakosea?
     
  13. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #13
    May 26, 2013
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Hivi kweli ninahitaji kuchapisha kitu ili kumdalilisha JK? Sidhani, maana ninachohitaji ni kumwambia tu mtu "angalia hali ya uongozi nchini na Tanzania".
     
  14. K

    Kanuniya68 Senior Member

    #14
    May 26, 2013
    Joined: May 26, 2013
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naogopa kuchangia..nsije unganishwa kwenye kesi..
     
  15. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2013
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    siku hizi tenda zinaombwa kwa kufuata sheria ya Manunuzi sio enzi zile mkikutana Himo, kibororoni mngawana tenda za serikali kama makopo ya mbege!
     
  16. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #16
    May 26, 2013
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,202
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280

    Mimi nadhani sheria ingeenda mbali zaidi...Rais na viongozi wengine pia wakijidhalilisha wakamatwe, wahukumiwe na wafungwe....!!
     
  17. A

    Atongwele JF-Expert Member

    #17
    May 26, 2013
    Joined: Feb 22, 2013
    Messages: 2,472
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dah, mkuu wewe ni ----- sana. Hiyo taarifa si yawaka2010?
     
  18. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #18
    May 26, 2013
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Wacha wafundishwe adabu na serikali kama Wazazi wao wameshindwa
     
  19. H

    Haludzedzele JF-Expert Member

    #19
    May 26, 2013
    Joined: Nov 22, 2012
    Messages: 769
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mr Dh a i f u mahakama inamsaidia sio! Haya sie yetu macho ndo nchi yetu hiyo
     
  20. e

    environmental JF-Expert Member

    #20
    May 26, 2013
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,054
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Tusirudi nyuma tupambane mpaka haki yetu ipatikane,hata south africa walipata shida sana,vitisho .Lakini walisimama mpaka leo hii wapo huru.Hakuna kurudi nyuma wakati unapotetea haki yako na ya taifa lako.Mungu ibariki harakati hizi.uwe nyuma yetu.amen
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...