Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waraka no 4 wa CCM: Chakula cha njaa kilitupa ushindi Igunga

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Mikael P Aweda, Dec 6, 2011.

  1. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wakuu,
    Gazeti la Mtanzania leo limeripoti kuwa ccm imekiri kuwa Chakula cha njaa iliwasaidia kushinda Igunga. Gazeti hilo limenukuu waraka no 4 wa idara ya oganizesheni uliowasilishwa ktk mkutano wa NEC ulioisha hivi karibuni Dodoma.

    Waraka wenyewe unasema, kama ulivyonukuliwa na gazeti
    Ktk Muda huo wa kampeni, Serikali ilipeleka mahindi ya msaada tani 1000 kiasi ambacho ni kidogo sana kulinganisha na mahitaji. Jambo hili kwa upande moja liliweza kupunguza kura za ccm kwenye maeneo ambako chakula hakikufika.

    Waraka pia unasema kutotekelezwa kwa ilani ya ccm na ahadi za viongozi kwa upande mwingine pia ilichangia kushuka kwa kura za ccm, mfano kutojengwa daraja la Mto Mbutu.

    My take,
    Kwa kuwa kura zilipungua mahali ambako chakula hakikufika, kwa hiyo ccm iongeza chakula penye njaa ili kura iongezeke? Ndiyo mbinu bora ya ushindi?
    Kwa kuwa hiki ni Chama dola, nini hatma ya nchi yetu?
    Je, hii itakuwa ni kuhalalisha hoja kwamba CCM ilishinda kifisadi?
    Kama jitihada zote hizi tofauti ya kura kati ya ccm na Chadema ni 3000 na kidogo nadhani 2015 hapatatosha.
     
  2. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,416
    Likes Received: 921
    Trophy Points: 280
    Nawapa pole sana wanaigunga CCM inawadhririsha,Watu wa Igunga badilikeni jamani ona CCM inavyowadharau,eti mkipewa chakula tu mnawapa kura BADILIKA IGUNGA.
     
  3. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #3
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hivi nyie viongozi wetu CHADEMA mmelogwa na nani?
    Tunataka nyie mtoe hoja kuhusu mipango ya CDM siyo kuleta hoja kuhusu CCM.kuna mambo mengi ambayo nyie inabidi mjitahidi ku-adress badala ya mambo ya wapinzani wenu kila wakati.

    Nachukia hii tabia. Unaweza kukutana mkutano wa chadema ukiwa na agenda 4 lakini mpangilo ukawa hivi
    Agenda no 1 kufungua.
    Agenda no 2 .Waraka wa CCM Igunga
    Agenda No 3.Maamuzi ya NEC ya CCM Dodoma
    Agenda No 4.Chadema kuonana na Kikwete Ikulu
    Agenda No 5 Kufunga

    Ipo siku mtajua nina maana ipi:lol:
     
  4. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #4
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wewe unatusema sisi Chadema,
    Soma gazeti la Mtanzania la Leo au Tafuta waraka wenyewe wametaja Chadema mara kumi kidogo pamoja na kuwa wao ni Chama dola. Sembuse sisi wapinzani?

    Ushauri wako ni mzuri mkuu, lakini ccm kama Chama dola mmoja ya mapendekezo yake ktk waraka huo huo wanapojadili jinsi ya kujadili mfumo wa chaguzi za marudio ambao unatuhusu, kwa hiyo hatuwezi kuacha kujadili hilo.
     
  5. N

    Nyota Njema Senior Member

    #5
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naona hizi ni ngumi za juu juu, hakuna kushikana shikana; hata hivyo naomba mrudi kwenye hoja. Hoja ya kuwa CHADEMA wanajadili hoja za CCM haina mashiko kulingana na hoja halisi iliyopo hapa jamvini. Hoja hapa ni huo waraka wa CCM, maana chama hicho kina dhamana kwa Watanzania, lazima watueleze wanaongoza vipi nchi hii, kama kweli ni kwa njia ya kugawa vipipi badala ya kuleta maendeleo basi tujue ili tufanye maamuzi sahihi 2015!
     
  6. D

    Dopas JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wajitahidi kuweka akiba ya chakula gn 1000 kila jimbo la uchaguzi 2015 ili walau wapate ushindi mwembamba. Kinyume chake hawana lao Igunga 2015 na kwingine kwenye uelewa wa hitaji la mageuzi.
     
  7. M

    MASIKITIKO JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 688
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Masikitiko!
     
  8. zimmerman

    zimmerman JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Sasa hasira yako nini. Kumshinda adui inabidi ufahamu pia mbinu zake. Hata hivyo hapa Aweda amesema kama mwana JF wa kawaida na sio kama kiongozi wa Chadema.
     
  9. BBJ

    BBJ JF-Expert Member

    #9
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Usiwe kichaa wewe,hiyo taarifa imetolewa na Chadema?Gazeti la Mtanzania linamilikiwa na nani.?
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Dec 6, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Bado ule ubwabwa harage njaa mbaya.
     
  11. c

    cheichei2010 JF-Expert Member

    #11
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 900
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Hiyo dhahiri ni Rushwa na iliishalalamikiwa,kwamba kwanini chakula kipelekwe wakati wa kampeni na njaa ilianza kabla.TAKUKURU walilifumbia macho kwa sababu wao wanaongozwa na CCM ,na ndio maana rushwa ilitawala waziwazi mpaka kuibua ule mgogoro wa mabalozi waliopunjwa rushwa.JIbu la matatizo yote haya ni CCM kung'oka madarakani kwa hali yoyote ile ndio mifumi hii ya kidhalimu itakapokufa.Vinginevyo yataendelea kuja mapya mengine na hatutakua na la kufanya,tutabaki na makelele yetu humu.
     
  12. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #12
    Dec 6, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mwaka 2015 Watapeleka chakula kilichopikwa kabisa ili kuwaondolea wapiga kura gharama za mkaa, maji(Maana ni tabu kupatikana).

    Kweli Magamba ni Wabunifu!
     
  13. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #13
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa
     
  14. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #14
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hilo gazeti linaongoza kwa uzushi! Mchadema anayebisha abishe nimpe evidensi
     
  15. s

    shukia Member

    #15
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa tatizo ni kubwa kuliko wengi tunavyofikiria. Kwanza kumpa mtu chakula ili akupe kura. Kwa maana hiyo unatumia dhiki aliyo nayo ili kujinufaisha. Kama chama ambacho kipo madarakani kwa muda mrefu, kwa nini wananchi wake wategemee chakula cha msaada. Kama jitihada za makusudi zikifanyika, Tanzania si nchi ya kutegemea chakula cha msaada. Kwa maana hiyo ugawaji wa chakula unadhihirisha ubovu wa serikali.

    Pili, kwa wanaopokea chakula na kutoa kura. Kwanza poleni kwa njaa. Lakini jiulizeni zaidi, mtapokea chakula mpaka lini? Bila uchaguzi mdogo kuwepo hali yenu ingekuwaje? Serikali yenu inawawekea mipango gani ya kujitosheleza kwa chakula pasipo kutegemea msaada, tena kipindi cha kampeni? Kutegemea misaada ni kujiweka katika hatari ya kuwa mtumwa kimawazo. Kunahitajika mabadiliko ya kifikra.
     
  16. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #16
    Dec 6, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ndugu kaa ukijua kuwa CCM sio Chama cha siasa peke yake, ndio CHAMA KINACHOSHIRIA DOLA. Hatuwezi kuacha kujidali kwani matendo yake yana far reaching consequences sio katika politics pekee bali nchi nzima.

    Vitendo vya serikali kupeleka vyakula vya misaada wakati wa uchaguzi ni ubakaji wa demokrasia, wanafanya haya kwa maelekezo ya CCM na kumbuka hizi ni rasilimali za taifa, kesho watachukua mishahara ya walimu wakanunue Tshirt ndo utapoona umuhimu wa kuyajadili haya regardless uko chama gani.
     
  17. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #17
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,292
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    hizo ni mbinu za mwisho kabisa karibu wanaachia saizi hali yao ni mbaya mno CCM!
     
  18. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #18
    Dec 6, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kakwambia nani kuwa mleta hoja ni kiongozi tena wa cdm? Mbona umepata mchecheto kuna nini hapo? Hivi hujui wamiliki wa Mtanzania ni kati ya waliopiga debe Igunga, mbona hukuwaambia walete mambo ya msingi (kama hili sio la msingi) waachane na ccm?

    Sasa kwa taarifa yako habari hii ni muhimu sana kwa mustakabali wa nchi yetu hasa kuelekea 2015, na ili uamini kuwa ni kati ya habari muhimu hata ccm wameijadili kwenye vikao vyao vya chama na ndio chanzo cha kutufikia sisi, acha woga siasa siku zote ni kosa la mwenzako faida kwako na agenda kwa wananchi kama ccm inavyoshupalia swala la udini kwa cdm japo halina mashiko
     
  19. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #19
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,163
    Likes Received: 11,439
    Trophy Points: 280
    Na hili la ugawaji wa ubwabwa maharage wamelijadili kwenye waraka namba ngapi??

    [​IMG]
     
  20. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #20
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Punguza povu umeambiwa gazeti la Mtanzania ndilo limetoa hiyo habari wewe unakurupuka na ajenda za mikutano ya Chadema. Au kwa vile aliyeleta ni kiongozi wa Chadema tofautisha source na mwanzisha thread.
     
Loading...