Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wapangaji kuanza kulipa VAT

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by JoJiPoJi, Aug 14, 2009.

  1. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    kuna tetesi kuwa wapangaji wote wa jijini dar wataanza kulipia VAT katika pango la nyumba, wadau hii ikoje?
     
  2. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni wazo zuri. Serikali huendeshwa kwa kodi. Lakini kwa uhakika pesa zitapotea kwa makarani wakusanyaji. Sijui modality gani gani itatumika kukusanya mapato haya. SSN hamna, sijui watatumia wajumbe wa nyumba 10 10?
    Ni mzigo mwingine kwa walalahoi wa nchi hii. Wataopitisha sheria hii wao wanakaa kwenye majumba ya serikali, nani atalipa kodi yao?
     
  3. O

    Ogah JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kuna maeneo meengi sana ambayo serikali inatakiwa kupata pesa (hilo ni mojawapo na huko nyuma i.e. bcs nilishalizungumzia).......tatizo ni kuwa hizo pesa zinatumikaje.........kweli inaudhi sana
     
  4. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Wizi tu.
     
  5. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Hii kodi ndo ya kumlipia Sita 10m kodi ya Pango kwa mwezi?
     
    Last edited: Aug 14, 2009
  6. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Huku uswahilini kwetu hizo gharama za umeme+maji+kufagia=VAT,sasa hiyo VAT wakiileta itakuwaje?2oneeni huruma jamani,tunakubali tumekuja mjini kimakosa,tuvumilieni karibu tutarudi kwetu jamani!!!!
     
  7. Hebrew

    Hebrew JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2009
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 486
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Kwanini wapangaji ni si wapangishaji? Waanze kwanza wao wenyewe wenye majumba ya kupangisha zaidi ya tano sehemu nzuri nzuri Dar. Kuwapiga VAT wapangaji ni uonevu mtupu!!
     
  8. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #8
    Aug 15, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa sababu ni tetesi yaweza kuwa si kweli. Nevertheless, is stupid to introduce VAT tax to renters. I would agree if they introduce council tax. However, council tax has to reflect the social economic services they provide to the community for instance provision of sufficient gabbage collection equipments and vehicles, timely collection of gabbages to each household, provison and maintanance of sustainable seawage systems, etc. As longer as the council is doing nothing to the community it ought to serve, the proposed tax is nonesense.

    I submit
     
  9. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #9
    Aug 15, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mkuu sasa ukiwa na misukule yako unaifanyaje? Unainyonya tu hata ikibidi kukauka kama ukuni wa mpingo!

    Ni wazo zuri sana na labda litasaidia watu kujua kwamba wanalipa kodi kwani hizi zinazopitia kwenye bidhaa wengi hawana habari kama wanazilipa. Ila serikali ingefanya jambo la maana kama ingerudisha na ile kodi ya kichwa. Serikali inakosa pesa wakati watu wanasumbua mtaani, lazima ibuni mbinu za kuongeza mapato. Hapo viongozi wetu watakuwa wabunifu kweli!:rolleyes::confused:
     
  10. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ni wazo zuri lakini waanzie kwenye makazi ya 'High Class' labda huko watapata kodi ya maana.

    Kwetu uswazi masuala ya pango ni 'informal sector' na TRA mkitufuata mtapigwa mawe!
     
  11. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ni wazo zuri kama tu kutakuwepo na udhibiti maalumu wa zoezi zima pamoja na bei za nyumba zenyewe.Kwa maana mpaka sasa kila mwenye nyumba ana sheria yake mwenyewe kuhusu nyumba yake.Hata akilala akiota kuongeza bei basi keshoye asubuhi kodi inapanda.Na hata hao Madalali ndo hawafai kabisa(wengi matapeli).Labda nao wangekuwa wanatambulika kisheria na wabanwe vilevile.Vinginevyo ni Disaster nyingine kwa Wananchi wengi hasa Mijini kama Dar es salaam.
     
  12. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wanatafuta vita na kuvugika amani nchini kwa kuwa wao wameshakata tamaa na mambo waliyoifanyia nchi hii. Huwezi kumlipa mtu mshahara wa 18m kwa mwezi na kisha mtu huyo asiseme piga kodi wapangaji. Kwa kuwa hata hivyo kula kunywa hadi kunya analipiwa na serikali kwa payee zetu na vat zetu na kodi mshenzi zetu. I mean huu ni ufedhuli. Tanzania na pawepo na vita dhidi ya mafisadi. Amina.
     
  13. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kodi gani tena hiyo?. Ukisoma vizuri Bajeti ya 2009/2010. hakuna jipya zaidi ya ile withhold Tax na ile 20% VAT ambayo sasa imekuwa 18% VAT.
     
  14. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #14
    Aug 15, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,061
    Trophy Points: 280
    Jamani mimi naona waweke kodi kwa wenye nyumba sio wapangaji.....kama kodi 1.8m akatwe 18 percent awape serikali maana wanapandisha tuu kodiiiiii hawaulizwi wala hawalipi kodi....
     
  15. 1

    1975 Senior Member

    #15
    Aug 17, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    usijali mkuu,hizo pesa tutatumia kukujengea barabara na mashule,tunaomba ujitahidi kulipa usikwepe hiyo kodi kwa sababu tutakufunga
     
Loading...