Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Wanyenyekevu' hapa vipi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Abdulhalim, Dec 12, 2008.

  1. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2008
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    Dec 12, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Du,
    inatisha ndugu yangu- je hawa wanaopiga mijeledi ni wasafi? hawana dhambi wao?
    Sharia bwana -zinatisha!

    Kwani hawana adhabu nyingine- ni lazima mijeledi?
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Dec 12, 2008
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hili swali ni muhimu..ila nadhani tusubiri wenye ilmu nalo watuhabarishe..

    Ila mimi naombea hizi mahakama za kadhi zitakapokuja zisiishie kufanya kazi nusu-nusu za mirathi sijui ndoa, kwingine zisafishe pia..au? Inabidi zikomae na huku maana kuna 'wanyenyekevu' wako loose mno, wanapenda kufanya ibada nusunusu na kufuata sheria kwa kuchagua....
     
    Last edited by a moderator: Dec 12, 2008
  4. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2008
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,997
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Kwa mtazamo wangu I dont think kuwa adhabu ya bakora anyopata jamaa ni sahihi. Adhabu kama hizo zilikuwa na maana wakati jamii zilikuwa duni, changa, hakuna movement za watu, hakuna mchanganyiko wa watu wa mataifa mbalimbali na wenye imani tofauti. Dunia sasa hivi ni kijiji. watu wanajifunza utamaduni wa aina aina kutoka sehemu mbalimbali za dunia. watu wanaiga mitindo mbalimbali na kdhaa wa kdhaa. Kwa hiyo kwanza wangeanzia na alikonunua au aliyempa pombe, je mwanamke yuko wapi? kunaweza kuwa na adhabu nyingi tu kama vile community service badala ya bakora. hizo mie naita ni adhabu primitive na hazina manufaa.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Dec 13, 2008
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mtazamo wako ni mzuri. Adhabu ya bakora aliyoipata huyu nguli wa zin'a na kilevi imeainishwa ktk dini ya serikali yake. Kama ana shida na adhabu inabidi ipambane kwanza na dini na serikali yake.

    Mchango mzuri.
    Tatizo langu ni hawa watu wa dini husika hususan huku kwetu Bongo -Dare-Salama . Huwa najiuliza kwanini wanakurupusha kutaka mahakama ya kadhi ishughulike tu na baadhi ya sheria za dini yao, lakini si sheria zote? Kama wakiacha unafiki nafikiri kila mtu atawaheshimu kama watu wenye uelewa na kuwasaidia kutekeleza azma yao ikibidi.

    Mathalan, mimi nipo radhi na hii kazi ya kugawa 'hamza' 50 au 80 kwa wazinzi na walevi. I will do it free of charge with pleasure.
     
  6. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2008
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,848
    Likes Received: 3,016
    Trophy Points: 280
    Hii adhabu ni ya kibaguzi kwasababu kama mhusika angekuwa mwanamke angestahili kupigwa mawe hadi mauti yamkute kwa kuzini.Wataalam wa sharia naomba mtuambie ni kwanini sharia inampendelea zaidi mwananume na kumkandamiza mwanamke.
     
  7. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kabla hujalitoa boriti kwenye jicho la mwenzio...angalia lako kwanza!
    n pia ukipoint kidole kimoja kwa mwenzio kuw ani mdhambi,angalia vingapi vinakurudia!
    na yeyote aliye so clean na asiye na dhambi aendelee kubisha lakini deep within yeye mwenyewe anajijua kuwa anabisha basi tu kuridhisha nafsi yake!
     
  8. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #8
    Dec 14, 2008
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    Tuwasubiri wenye Ilmu ya "hamza hamisi na selemani" walete burdani. Inawezekana kabisa jamaa alichukuwa kishtobe cha ustaadhi.
     
  9. ThinkPad

    ThinkPad JF-Expert Member

    #9
    Dec 14, 2008
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mh jamaa hawana huruma,kama Mungu angekuwa na hasira hivyo dunia ingekuwa wazi,kungekuwa hakuna mtu.
     
  10. B

    Bull JF-Expert Member

    #10
    Dec 14, 2008
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Sio kweli mkuu, sheria hii haina ubaguzi isipo kua umejichanganya kidogo. Sharia inasema hivi: Mzizi mme au Mke kama hajaowa au hajaolewa anachapwa bakora 80 nakama ameowa au ameolewa anapigwa mawe mpaka anakufa (Mwaname na Mwanamke hakuna tafauti) nadhani hii sheria imewasaidia wenzetu kuepuka hili janga la ukimwi kwa kiasi kikubwa
     
  11. B

    Bull JF-Expert Member

    #11
    Dec 14, 2008
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kwamaana hiyo unashauri magereza yetu tuyafunge ? na mafisadi wachiwe huru? kwa sababu hakuna Jaji au Proscuter alie clean kila mtu anamahambi yake. we bora baki tu kwenye mambo ya dini yako achana na siasa
     
  12. mbarikiwa

    mbarikiwa JF-Expert Member

    #12
    Dec 15, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 507
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tutakapo jiunga na OIC wanyeyekevu wengi watakimbia dini
     
  13. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #13
    Dec 17, 2008
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ni vizuri tujiunge ili "Wakristo" waongezeke, ni rahisi......., yani unajiunga "Wanyenyekevu" wote wana ukana "unyenyekevu" na ndio mwisho wa OIC. Wazo zuri Mkuu sana.
     
  14. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #14
    Dec 17, 2008
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mbarikiwa, hiyo ni ndoto ya mchana. Kwa mujibu wa Sharia kuukana Uislamu ni kosa la kuuwawa tena na ndugu zako wa kuzaliwa au wazazi! Yaani hao wanaikimbia hiyo dini wakati huo hawataweza au vinginvyo wakubali kufa; na hiyo ndo hofu kubwa ya Uislamu na Waislamu maana wanajua fika kuwa Waislamu wengi wamegundua ukweli na wanaikana imani sasa njia ya kupambana ni kuhalalisha tujiunge OIC, tuanzishe kadhi maana sheria ya sharia inakataza Waislamu kuikana imani yao.

    Hujiulizi ni kwa nini hata hapo Zanzibar ni lazima kuvaa hijab wakati wa mwezi wa Ramadhani? Hujiulizi kwa nini hapo Zanzibar akanisa hayawekwi alama Msalaba? Hapo bado Zanzibar si nchi ya Kiisalmu, siku ikikubaliwa kuwa nchi ya Kiislamu itabidi makanisa yote yafungwe na ole wake mtu ahubiri Ukristo au aonekana ameshika Biblia! Ndo maana ili Uislamju uendelee na upate nguvu inabidi uunganishwe na dola vinginevyo hauna habari njema ya kuwavuta watu kwa Muhammad.

    Hapo sasa.
     
  15. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #15
    Dec 17, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Hiyo picha mpaka leo inaniuma jinsi walivyomsulubisha "mdhambi".....dini hizi
     
  16. K

    Koba JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ....asante mkuu kwa kunipa sababu zaidi ya kukataa uislam au dini ya aina yeyote,nyie watu kaeni na midini yenu huko makanisani/misikitini kwenu,sijui kwanini mnataka kulazimisha kila mtu aishi kwa kufuata dini zenu...pls keep your God in your own fucking life and live us alone!
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Dec 20, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,156
    Likes Received: 16,132
    Trophy Points: 280
    Okoka mara moja la sivyo nitahakikisha unaenda motoni
     
  18. K

    Koba JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ...huo moto uko wapi?
     
  19. C

    Chuma JF-Expert Member

    #19
    Dec 21, 2008
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ama hakika una chuki za Ajabu....Wadangaye wenzako...!!! Hata hio DINI yako huijui kazi kuimba kwaya!!!
     
  20. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #20
    Dec 21, 2008
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Changia hoja tafadhali..Haya mambo ya kuimba kwaya yanaingiaje hapa?
     
Loading...