Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake wataka wanaume zaidi ya mmoja

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Shansila, Mar 8, 2012.

  1. S

    Shansila Senior Member

    #1
    Mar 8, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika maadhimisho ya siku ya wanawake duniani,shirika la utangazaji la bbc limemkariri mwanamke katika moja ya maadhimisho hayo mjini Kampala nchini Uganda akiwahimiza wenzake kudai haki ya kuolewa na wanaume (mume zaidi ya mmoja) kwa wakati mmoja kama wanavyofanya wanaume ambao huoa wanawake kadhaazMwanamke huyo alienda mbali zaidi na kutaka yeye(mwanamke) ndiye
    awe mkuu wa kaya na wanaume wapeane zamu za kwenda kuhudumiwa,akimtolea mfano mfalme Mswati wa Botswana ambaye ana wake wengi ambao huenda ktk kasri la mfalme kwa zamu na kwa matakwa ya mfalme.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,239
    Trophy Points: 280
    trust me
    ndio tunapoelekea huko....
     
  3. Muce

    Muce Senior Member

    #3
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duu! Hii itakuwa hatar
     
  4. Geraldo DaVinci

    Geraldo DaVinci JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    haina shida waanzie kenya
     
  5. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hapo itakua balaa tupu sijui hiyo nyumba itakua na heshima gani na watoto watakua wanajifunza nn?
     
  6. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    System ya mwanamke kuoa wanaume wawili au zaidi inatwa POLYANDRY.
    Si kitu kigeni hapa Dunia Huko North India kuna kabila dogo watu la 30,000 katika eneo la Himachal Pradesh bado wana mila hiyo. Mostly bothers na causins ndiyo huchangia mke. mara zote mwanaamke huwa na Umri mkubwa kuliko waume zake.

    Mnapangiwa zaamu kama kawa.

    Leo wewe Majuto (24) ni zamu yako kwenda kukatia nyasi ngombe tunahitaji mizigo 10.

    Kitochi (30) unatakiwa kwenda kumwagilia Bustani na kutifulia mimea kisha weka mbolea

    Wambili (27) nenda mjini duka la jumla kalete mali mpya laki 5 hiyo hapo.

    Mimi Mlimbwende (35) na Mipigo (21) tutakuwa hapa nyumbani kufanya usafi wa ujumla ndani ya nyumba.

    Wote mnajua ni nani leo ni zamu yake kupiga.

    Polyandry, or the practice of one woman marrying two or more husbands simultaneously
     
  7. D

    Dopas JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Itachukua muda kuhalalishwa kwa patrilineal.
    Mila za kiafrika- ni kawaida mwanaume kuwa na wanawake wengi, ni kawaida mwanamke kujitahidi kuwa mwaminifu kwa mume wake, hata kama mume wake ana wengine.
    Labda kwa matrilinial- ambapo mjomba ndo mwenye sauti.
     
  8. T

    Topical JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Thank Allah I am muslim

    Huu upuu.zi wanawake na wanaume wa kiislam hawataukubali

    Nitahama karikoo jambo hili likiruhusiwa Tanzania

    Naenda zangu kijijini mara kwa wakurya
     
  9. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Nadhani sasa wanawake wanadhihirisha yale yaliyo nyuma ya kile wanachodai 'usawa'.
    Nilidhani wanahitaji haki ya kupata elimu, kazi, makazi, kuheshimiwa, na mengine ya msingi.
    Huwezi kufananisha African woman na Indian woman, culturally wapo tofauti na hata maadili ni tofauti.
    No wonder siku watasema style ile ya kifo cha mende inawadhalilisha!
     
  10. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mbona hatushangai dume kugeuzwa na kupigwa?
    Kuna Njemba Kaiakoo zimeowa lakii bado zinapigwa tena na njemba nyingine kibao.

    Sasa kama umeoa mke kisha unapigwa mjengo na wanaume wengine kuna tofauti gani njemba hizo zikipiga mkeo vile vile?

    Mke kuoa wanaume wawili au njemba kuoa mwanamke mmoja kisha kupigwa na wanaume wengine???
    Kuna mila hapo??

    Wanawake wanasagana kishenzi na kuna wanawake wameolewa lakini bado wanasagana na wanawake wengine.

    Sijuimila na desturi zinakuwa wapi yote hayo yakitokea??
     
  11. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,290
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    tatizo la hii khoj ni kuwa wanawake ni wengi na wanaumme ni wachache........
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,231
    Likes Received: 1,898
    Trophy Points: 280
    haya tunahangaika nayo hapa duniani,
    lakini mbinguni hayapo.
     
  13. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Mkwanja tu mbona hapa town kuna wanawake kibao wanatunza wanaume wawili hadi wa tatu
     
  14. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    dunia ndo ishaisha jmn
     
  15. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kunya anye kuku akinya bata KAHARISHA! Hatari iko wapi hapo?
     
  16. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Dunia haaishi, binaadam ndo wanaisha.
     
  17. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Kwani mafiga matatu siku hizi haitumiki?
     
  18. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Now I get the point, ndo mana wanawake wanaoana ee!
     
  19. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    The same applies to mwanaume anapokuwa na wake wengi, anawafundisha nini watoto na kunakuwa na heshima gani?
     
  20. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hivi dunia hii kuna mtu anamzuia mwanamke kuwaweka kinyumba wanaume wengi kiasi kwamba wanataka wanawake waruhusiwe? Waruhusiwe na nani?? Mwanamke kama ana kifua cha kuwahimili wanaume zaidi ya mmoja, awalipie kula na kulala, awe anawatunza kwa kila kitu; atakosa wanaume wa kwenda kwake???

    Hakuna mwanamke anayezuiwa kuoa wanaume kama Mswati alivyooa wanawake wengi. Ila ili afanye hivyo inabidi awe na status ya Mswati. Pale kwa Mswati wanawake hawaburuzwi kwenda, wanapanga foleni Mswati anachagua anayetaka.

    Kama kuna mwanamke anaweza kuwahimili wanaume wengi kwa nini asifanye hivyo? Akipata wanaume ambao wanapenda hivyo si tatizo. Lakini akiwakosa asilalamike, Mswati akikokosa wanawake unadhani atatumia bunduki kuwaleta??

    Let the women play their game, but they should know their limits!!
     
Loading...