Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WANAWAKE roho mbaya namna hii mnaitoa wapi mnapokua MAMA WA KAMBO?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by BAGAH, Mar 22, 2012.

  1. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    huwa sielewi mwanamke anapopewa jukumu la kulea mtoto ambaye si wake (namaanisha mama wa kambo) anakua na roho ya tofauti (mbaya)....
    ni mara chache unasikia mtoto anaelelewa na mama wa kambo akawa na raha katika maisha!...

    huwa ni fujo mvutano mafarakano kusingiziana,ili mtadi tu kupanda na kushuka kwa majambo!...
    je haiwezekani mtoto na mama wa kambo kuishi pasi majungu na mivutano???

    je baba wa mtoto nae ana nafasi gani katika hili sekeseke?

    GTs your highness!.
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Napita hapa,...maake sijalelewa na mama wa kambo.
     
  3. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Igwee!..ila waweza kua na machache juu ya hili!
     
  4. S

    Skype JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Halafu nimegundua mtoto anayekulia kwenye misukosuko kama ya kina mama wa kambo hua anakua imara sana kifikra awapo mtu mzima. Pamoja na hayo mimi napingana sana na unyanyasaji unaofanywa na BAADHI ya mama wa kambo, chondechonde kinamama na kinababa, inapaswa kutambua kua mtoto wa mwenzio ni wako pia.
     
  5. Zabibu

    Zabibu JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mimi nimelelewa na mama wa kambo karibia maisha yangu yote maana mama yangu alifariki tangu nikiwa darasa la kwanza lakini sijawahi kunyayasika kwa njia yoyote ile huyu mama amekuwa mtu mwenye upendo sana na nimejifunza mengi kutoka kwake na nitaendelea kumshukuru sana maisha yangu yote.

    SIO MAMA WA KAMBO WOTE WANA ROHO MBAYA .
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Ingawa sio wote wenye ukatili ila wapo na ni wengi kuliko wenye wema kwa watoto wa wenzao.
    Mimi ni mhanga so najua ubaya wa hawa watu dingi akirudi huwa anajikomba ili tusianike maovu yake dingi akiwa hayupo.
    Mbaya zaidi wengine ni waumini wa mstari wa mbele wa madhehu tena ni viongozi
     
  7. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Zay nimekukubalia vyema!...mshike sana huyo mama wako wachache!..
     
  8. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    tena usiombe ukute dingi nae amekua zoba kwa uyo mama...lolote analoambiwa na mama anaamini na kukufokea ww!!
     
  9. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Inategema na wanawake sio wote, kuna mwanamke mimi namjua analea mtoto wa mme wake kwa mapenzi zaidi, kuliko watoto zake wenyewe wa kuzaa na huyo mme wake.

    Sio wanawake wote wana roho mbaya, matatizo sisi wanaume tunatazama upande mmoja tu, hatutazami upande wetu pia.


    Usisahau kuna parcentage kubwa ya wanaume wana roho mbaya kuliko wanawake :cool2:
     
  10. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    huwezi umiza kichwa sana kuwaza roho mbaya ya baba kama ile ya mama!..kumbuka mama ana muda mwingi wa kulea/kukaa na mtoto kuliko baba...so ni rahisi kuona effects zake (good/bad)
     
  11. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Ni kweli Zabibu sio mama wakambo wote wana roho mbaya. Hapa ile methali ya samaki mmoja akioza wote wameoza ndo inafanya kazi kwa mama wa kambo. Naijua familia moja ambayo mama alifariki. Mtoto wa mwisho wa huyu marehemu alikuwa darasa la sita. Baba( mume wa marehemu) alioa mke mwingine. Mama huyu mpya aliwajali sana watoto aliowakuta, ila watoto kwa kusikia kwamba wamama wakambo ni wabaya, wakawa hawamjali wala kumheshimu huyu mama mpya. Lakini mama huyu akaendeleza upendo wake na kupuuza visa anavyofanyiwa na watoto. Yule aliyekuwa darasa la sita akachipuka na kufaulu kwenda sekondari ambako alifaulu division I form four na kuendelea form five na hatimaye Chuo kikuu. Keshamaliza na amepata kazi nzuuri.

    Pointi hapa ni kwamba kama yule mama aliyeolewa kwenye hii nyumba angekuwa na roho mbaya basi huyu mtoto aliyekuwa darasa la sita angenyanyasika na asingeenda kokote. Pia mara nyingi watoto ndo huanza chokochoko na mama wa kambo ambaye naye hurudisha mapigo. Inapotokea hivyo watu bila kujua chanzo huanza: 'Ooh! Mama mbaya, anatesa watoto'.
    Kwenye mahusiano ya watoto na mama wa kambo yawapasa watoto wamheshimu kama mama yao, wasichukulie kwamba kwa kuwa ni mama wa kambo basi ni mtu mbaya.
     
  12. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sio wamama wote Bagah ila asilimia kubwa roho zao ni mbaya sana...

    Ukichukua wamama wa kambo 10 wawili kati yao ndio wana roho nzuri..
     
  13. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    habari yako shem wa ukweh!..
    nakubaliana na ww kwa asilimia zote SL
     
  14. Kayla

    Kayla JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ubaya mdogo hufuta wema uliokithiri..ni kawaida kwa binadamu kulaumu pale mambo yanapokwenda kombo au anapotendewa ndivyosivyo hata kama ni haki yake kutendewa hivyo...hivyo basi hata mtoto akilelewa na mama wa kambo akatendewa wema lakini ikitokea akafanyiwa sivyo wema woote husahaulika...
     
  15. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #15
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kwakweli msitukumbushe sie tulioteseka jamani,huwa sielewi ni nn hasa inakua ivo mana hatukuwa wakorofi wala nini
    ila Mungu hulipa hapahapa duniani,now tuko ngangari kama "skype avosema"
     
  16. S

    Skype JF-Expert Member

    #16
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kumbe tupo wengi tuliokulia ktk mikono ya chuma! Tujipe pole kwa mateso ila tujipongeze kwa kufuzu maana haikua kazi ndogo kuvumilia kichapo, matusi, kejeli, kulala au kushinda njaa, nk.
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Mar 22, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Baba wa mtoto akiwa karibu na mtoto wake na kumpenda kwa dhati atahakikisha huyo mama wa kambo hamnyanyasi mwanae.

    Kwangu mtoto anatangulia kabla hata ya maslahi yangu. Asilani siwezi kuruhusu mtoto wangu kukosa furaha na amani kisa mama yake wa kambo.

    Ndiyo maana ni vyema wazazi wakawafundisha watoto wao kutokukubali kunyanyaswa na yeyote yule. Mimi sioni ubaya wowote ule kumfundisha mtoto wako kuwa hakuna mwenye haki ya kumpiga, kwa mfano.

    Na ikitokea kapigwa basi naye apigane. Heshima wakati mwingine ni lazima mtu uitafute la sivyo utafanywa mkeka.
     
  18. S

    Skype JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ngoja niyapitie haya mafundisho huenda yakanisaidia mbeleni ktk kulea watoto, I highly appreciated this useful piece of advice.
     
  19. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #19
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ni kweli NN, ukaribu wa baba kwa mtoto ndio kinga pekee inayoweza kumwepusha mtoto na manyanyaso/vipigo kutoka kwa mama wa kambo...


    Ila cha kushangaza kuna wanaume wajinga sana, eti libaba linahama upande wa mwanae na kuwa upande wa mkewe, kila anachoambiwa na mtoto ni uongo na kila anachoambiwa na mkewe ni ukweli, mtoto anabaki peke yake, hana wa kumsapoti wala kumweleza shida zake...hapa atanyanyasika mpaka apate akili ya kiutu uzima aweze kujiokoa peke yake.


    Mama wa kambo huwa wanapima upepo wa baba akikuta libaba lege lege basi huyo mtoto cha moto atakiona, ila kama baba anamsimamo na yuko upande wa mtoto kamwe hatathubutu kumnyanyasa... Mtoto anajenga kujiamini na ataishi kwa amani...
     
  20. father-xmas

    father-xmas JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    inasikikitisha kuwa ulichokisema ni kweli kwa asilimia nyingi..........................!
    ila wapo mama wa kambo wazuri sana tu...................hata hivyo huwa najiuliza.............mtoto ni mtoto lakini kinachomshinda mama kumpenda mtoto ambaye hajamzaa ni kitu gani.............!......ingekua vizuri kama tungepata wamama wakambo tukawasikia maelezo yao...................labda tungeelewa kiini cha roho zao mbaya...................!
     
Loading...