Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanandoa wasiobahatika kupata watoto wafanyeje?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Dick, Jun 15, 2010.

  1. D

    Dick JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Imetokea mara nyingine kuwepo kwa Wanandoa ambao hawajaliwi kupata (wa/m)toto kwa sababu mbalimbali zaidi sana kwa Ugumba au Utasa.

    Kutokana na mambo mengi katika jamii inayotuzunguka, Wanandoa hao (baadhi yao) huachana, hutoka nje ya ndoa, huzunguka sana kwa waganga wa jadi, na wachache sana huendelea kuishi pamoja ndani ya ndoa.

    Wana JF mnawashauri nini Wanandoa kama hawa?
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Kama ikishindikana watoto wanaweza kuchukua watoto yatima wanaoshi katika mazingira magumu na kuwalea.Ni makubaliano kati ya watu wawili
     
  3. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2010
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    kwanza wajue mtoto ni majaliwa ya Mwenyezi Mungu.
     
  4. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,687
    Trophy Points: 280
    Ahsante honey. Leo tutaimba wimbo mmoja
     
  5. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Wamwombe Mungu kwa IMANI watapata mtoto kwani HAKUNA NENO GUMU lolote la kumshinda Mungu.
    Mifano katika Bible.....
    Hana mamake Samweli
    Sara na Ibrahim
    Elizabeth mamaye Yohana Mbatizaji
    list goes on.
     
  6. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Naomba kujua.... Lengo la kuoana ni Kupata watoto??

    Mi nilidhani kusaidiana katika maisha (kwa shida na raha)
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Unajua watoto ni majariwa sasa huwa nashangaa mama akiwa hazai mtu anampiga chini why?Hakupenda awe ivyo ingawa kama alikudanganya then unaweza mtimua but otherwise NO.
    Mkae mkubaliane ata kuadopt ila mkisikiliza maneno ya watu lazima mtimuane seriuosly.
    Personally nimeoa juzi juzi tuu mungu akitujalia mtoto ntashukuru ila asipotujalia sitamwacha Mke wangu
     
  8. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    .........Baba Askofu,wewe kanisa lako hamsomi biblia? Biblia inasema .........zaeni mkaongezeke.Na ndio maana hao waliokosa watoto walimng'ang'ania Mungu mpaka awape watoto.Tatizo letu siku hizi maendeleo ni mengi....Lakini lengo mojawapo la ndoa ni watoto.
     
  9. masharubu

    masharubu Senior Member

    #9
    Jun 15, 2010
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kupata na kukosa ni mipango yake Mungu, ni muhimu kuendelea na kumuomba Mungu tuu, hakuna dogo kwa Mungu.Hakuna kaburi la mgumba wasikate tamaa kwa kudra za Mungu
     
  10. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #10
    Jun 15, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Asante Charity... Tunasoma Baibo, lakini kumbuka Mungu alimuumba Adam kwanza, then akasema "nitampatia msaidizi" ndio maana akamtoa katika ubavu wa Adam... baada ya hapo na pilika za hapa na pale ndio akawaambia kwamba "zaeni muongezeke mkaijaze nchi"... Lakini kwanza ilikuwa ni kusaidiana

    Hili tatizo linakuzwa na pressure za watu wa pembeni sana... lakini inatakiwa watu waombe muongozo wa roho mtakatifu
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Jun 15, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Wanatakiwa kumshukuru Mungu kuwapa uhai na hiyo ndoa na kuwaepusha na masikitiko......wakati mwingine kuwa na watoto ni balaa pia....namjua bwana mmoja alijaliwa watoto watatu napesa nyingi sana....mmoja ni marehemu,waliobaki mmoja shoga mwingine msagaji....na yeye kaachana na mke hana raha na chochote pesa,ndoa,watoto.....analalama tu kama anayeonewa....pia si vibaya ku adopt watoto...wako watu wamejaliwa uzazi na uwezo wa kulea hawana...ni vema kuwasaidia...na zaidi ya yote watoto si wetu niwa MUNGU
     
  12. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #12
    Jun 15, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,687
    Trophy Points: 280
    Watu wengine wanapenda sana kumkufuru Mungu. Wengine wanapenda kwenda kinyume na maagizo ya Mungu. Wengine wanapenda kumpangia Mungu.

    Ukweli unabakia palepale: Ardhi na mbingu na vyote viijazavyo ni MPANGO wa MUNGU!!
     
  13. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #13
    Jun 15, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    sasa kuzaa na kuongezeka LAZIMA MUOANE?
     
  14. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #14
    Jun 15, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,687
    Trophy Points: 280
    Kupatikana au kutopatikana kwa watoto ni MPANGO WA MUNGU!

    Laleni mmegane 24/7. Mvua inyeshe jua liwake. Upepo uvume bahari ikumbwe na mawimbi makali. Mwezi ung'ae Jua lichome. Mungu ndiye muamuzi wa KUPATA WATOTO.

    Sasa temeni mate chini na mtubu dhambi zenu.
     
  15. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #15
    Jun 15, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,687
    Trophy Points: 280
    Nasubiri jibu la swali hili ili niwahi Drogba Vs Ronaldo.
     
  16. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #16
    Jun 15, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    need i say more?......
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Jun 15, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,977
    Likes Received: 9,623
    Trophy Points: 280
    Askofu katika ndoa zetu za kiafrika ni muhimu kupata watoto ndani ya ndoa maana mkibahatika mara nyingi huboresha zaidi ndoa, lakini katika nchi za wenzetu sasa hivi wengi wanaoana huku wakiwa wamekubaliana kwamba hawatakua na watoto katika ndoa yao ili kutoharibu pattern ya maisha yao wanayoyafurahia na cha kushangaza idadi ya wanandoa kama hawa inaongezeka kwa kasi sana na hivyo kupunguza mno birth rates katika nchi mbali mbali za dunia ya kwanza lakini sijui kama hili litaingia katika nchi zetu hivi karibuni. Bado tunathamini sana kupata watoto ndani ya ndoa na kama wanandoa wasipojaaliwa basi ndugu, jamaa na marafiki huanza kuongea pembeni.
     
  18. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #18
    Jun 15, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    namsubiri charity hapa!...
    kumbu kumbu zangu zinaniambia kwa madhumuni ya kuzaana tu na kuijaza dunia
    1-ABRAHAMU ALIMEGANA NA KIJAKAZI
    2-YAKOBO NAE ALIT.....A NA KIJAKAZI
    3-RUTHU ALIWALALA MABINTI ZAKE

    well!...
     
  19. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #19
    Jun 15, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Duh School mate upo fastaa - kumbe una kina honey humu humu JF. safi saana. nifanyie mpango na mimi. tutakutana kule kwa wakubwa siyo hapa lakini.

    Kuhusu swala la watoto ktka ndoa naunga mkono wazo lako - Yote kwa mungu Muweza......
     
  20. katelero

    katelero JF-Expert Member

    #20
    Jun 15, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    aaaaaaaaah
     
Loading...