Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WanaHisabati wa Kujitolea na Magwiji wa Hisabati-----HISABATI KWANZA....

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by SolarPower, Nov 28, 2011.

  1. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #1
    Nov 28, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Hali ya ujuzi wa Hisabati kwa vijana wetu inatisha. Hali ni mbaya sana kwa ngazi zote hasa kwa shule ya Msingi na Sekondari. Kwa mfano zaidi ya asilimia 65 ya vijana wanaochaguliwa kuingia kidato cha kwanza huwa wamefeli Hisabati. Kwa upande wa Sekondari, zaidi ya asilimia 85 hupata F katika mtihani wao wa mwisho wa kumaliza kidato cha nne.

    Kama moja ya mchango wetu katika kukabiliana na tatizo hili, napendekeza wale wajuzi na magwiji wa Hisabati wajitokeze na tuanzishe taasisi maalum ambayo inapendekezwa ijulikane kama WANAHISABATI WA KUJITOLEA (WAHIKU). kazi kubwa ya taasisi hii itakuwa ni kufanya utafiti na kubaini tatizo linalowakabili vijana wetu na walimu wao katika Hisabati na kisha kubuni na kutengeneza mikakati maalum ya utekelezaji kwa kushirikiana na wizara husika, Chama cha Hisabati Tanzania na Chama cha Walimu Tanzania na Halmashauri zetu.

    Bila msingi mzuri wa Hisabati kwa vijana wetu Tanzania itaendelea kubaki nyuma katika nyanja ya maendeleo------HISABATI KWANZA.........
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,338
    Trophy Points: 280
    naunga hoja mkuu!tunaweza anzisha ka non gov organ ka masuala ya maths!kile kijiji cha science na technolojia kimekufa!
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wazo zuri. Shule zenyewe inabidi zianzishe Math clubs, kumonitor efficiency ya hizo Math clubs ndio challenge yenyewe, hapo inabidi kubrainstrom zifanyweje ziwe effective na progressive. Top-down interventions haziwezi kuzaa matunda na pia lazima kuwe na reliable funders.
     
  4. Suip

    Suip JF-Expert Member

    #4
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 702
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    Uko sawa pia mabadiliko makubwa yanahitajika kuanzia Shule za Msingi kwa kuwapa maslahi mazuri waalimu wa hisabati na sayansi sio Wabunge kujiongezea posho na wengi wao ndio wale ambao perfomance yao ni ya chini shuleni ndio wanaopitisha hoja huko mjengoni tu ilmradi posho inaingia. Ndio maana hatuendelei. Ukianzisha mimi nitajiunga.
     
  5. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #5
    Nov 28, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Naomba chanzo.
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    wanapitisha hoja mgando au hoja magamba
     
  7. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #7
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu ingekuwa jambo jema sana ktk kukombo Taifa letu linaloangamia ktk kila nyanja na pindi mtakapoanzisha usikose kunijuza ili tushirikiane ktk hii pia vijana wajiondolee ile dhana ya hesabu ni janga la kitaifa
     
  8. Biera

    Biera JF-Expert Member

    #8
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waje,bingwa wa namba nipo.
     
  9. MKOBA2011

    MKOBA2011 Senior Member

    #9
    Nov 29, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The issue is not only to pass or fail mathematics the issue is how to convice people to like the subject like the outcome or contribution of mathematics to the society and national in general we know that mathematics has got wide application in daily life but what are they? because mathematics is not like people think more calculation and solving that is not the issue and not the application of mathematisc you cannot be a good mathematician in solving diffucult equations what we need after solving such equation now bring to application in real life example in finance,insurance,Data analysis,engineering and so many but the system of our education system concetrate much in solvings things the student they dont know its application to their daily life this will be shame for Tanzanian mathematicians lets be serious on that.
     
  10. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #10
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante sana Mkuu kwa mchango wako (umezungumza jambo la maana sana) na michango wa wakuu wengine. Ili tuweze kuanza naomba niwaombe mnitumie email zenu na majina yenu kamili kwa njia ya SMS ili tuweze kuanzisha mawasiliano ya moja kwa moja na kisha kukubaliana namna bora ya kutekeleza wazo hili. Mimi Jina langu kamili ni Josephat Simon Sanda. Namba yangu ya simu ni 0654 467758 na email yangu ni josephatsanda@yahoo.com

    Siku njema na kazi njema kwenu wote.
     
  11. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #11
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante Mkuu kwa swali lako. Wasiliana na Baraza la Mitihani utapata kila kitu na kwa masomo yote.
     
  12. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #12
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante umenena Mkuu.
     
  13. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #13
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,255
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Mi nipo tayari jamani sasa founder wa chama si tunakusikiliza wewe TUNAANZIA WAPI?
     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Dec 7, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Bado hata tukisema kuanzishwa taasisi kwa ajili ya research sijui kama itasaidia sana.
    Matatizo nadhani yako wazi, shula hazina walimu qualified wa hesabu kitu kinachopelekea wanfunzi kuchukia hesabu.

    Hesabu ni kama ugali.
    Raha ya ugali pata mboga nzuri hutauchukia
    raha ya hesabu pata mwalimu anayeijua hakika wanafunzi wote wataipenda
    maana ndio somo pekee ambalo mwanafunzi hana haja ya kujisomea kabla ya mitihani
    because its reasoning not memmory

    labda iwe taasisi ya math teachers empowernment cum research.
     
  15. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #15
    Dec 7, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru kwa ushauri wako. Kwa kuanzia kwa wale ambao mpo Dar naomba mtoe mapendekezo ya namna gani ya kukutana kwa mara ya kwanza ili tuweze kutekeleza wazo hili.
     
Loading...