Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wengi vyuoni wanafaulu mitihani kwa kutazamia/kuibia nini hatma ya tanzania?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mlimbwa1977, Mar 24, 2011.

  1. m

    mlimbwa1977 Member

    #1
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Imebainika kuwa wanafunzi wengi katka vyuo vyetu nchini wanajihusisha na ghiliba/ujanjaujanja wakati wa mitihani mbalimbali au kazi wanazopewa na walimu wao,wapo wasiojihusisha kabisa na kazi zinazotolewa(assignments) lakini mwisho wa siku mtu anafaulu kwa kupata alama a,ndani ya vyumba vya mitihani ni aibu watu wanatengeneza kitu kinaitwa 'network' ili wapeane majibu kwa kila swali lililopo kwenye mtihani (hawana muda wa kuchemsha akili zao,mambo kwa shortcut).

    Hiyo ni mipango mkakati inayomwezesha mtu kupata/kufikia malengo aliyoyakusudia(starategic objectives) lakini je hii ni njia sahihi itakayoliwezesha taifa letu kupata/kuwa na wataalamu weledi/waliobobea kuweza kulivusha taifa hili katika matatizo lukuki yanayoelekea kutushinda?

    wapenda maendeleo,nini kifanyike kutokomeza hali hii kwa ustawi wa taifa letu?
     
  2. j

    jambia Member

    #2
    Mar 24, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona ni kazi rahisi kuwadhibiti hao wanafunzi? Tatizo ni walimu na wasimamizi wa mitihani kotofanya kazi yao ipasavyo na wengine ni corrupt. La kufanya kutumia wasimamizi wa nje makini na ambao sio 'corrupt'.
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Kikubwa usimamizi. Walimu hawazidi hata watano wasimamie wanafunzi elf 1 unafikiri wataweza.
     
  4. R

    Rweye JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,712
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    sijuhi kama kitafanyika japo cha kufanywa kipo.,UDSM kwanza warudishe 'marticulation',2..wajenge vyumba vya kutosha kuweka nafasi kati ya mtu wakati wa mitihani,..3 suruhu ianzie chini kwenye primary vingnevyo huku juu ni matokeo ya ubovu toka chini
     
Loading...