Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi vyuo vikuu waongezeka kwa 200%

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mwanajamii, Nov 7, 2011.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Idadi ya Wanafunzi katika vyuo vikuu imeongezeka kutoka 45,501 mwaka 2006/2007 hadi 139, 638 mwaka 2010/2011 sawa na ongezeko la asilimia 206 katika kipindi cha miaka mitano.


    TUMEWEZA, TUMETHUBUTU TUNASONGA MBELE.

    Mungu Ibariki Tanzania. Wote wanaobeza maendeleo yaliyofikiwa WASHINDWE NA WA WALEGEE KWA JINA LAKO BWANA.
     
  2. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Tuangalie ubora wa elimu inayotolewa na sio idadi ya wahitimu. Kuna faida gani wa wahitimu kuwa mamilioni lakini kwenye suala job hiring hawa employers hapa nchini wengi wanapenda grads kwa waliosomea nje ya Tanzania sababu wanaelewa mapungufu ya elimu ya vyuo vikuu vyetu?
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ni wangapi kati ya hao wanapata ajira?
    Utasema wajiajiri je mitaji ipo?
     
  4. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #4
    Nov 8, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    nyie ndo mnaokimbia thread za arusha kwa kuweweseka mnaamua kujibalaguza kwa kutujazia uharo humu, mwaka huu hakuna rangi mtaacha ona lazima mvae bukta jezi
     
  5. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #5
    Nov 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Lakini walimu ni walewale, hawaongezeki na maslahi hayaongezeki!!! mwisho wa siku ni bilabila!!!
     
  6. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #6
    Nov 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hata huko pia kuna mapungufu!!!
     
  7. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #7
    Nov 8, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,684
    Likes Received: 393
    Trophy Points: 180
    Yani wanafunzi wa vyuo vikuu wanapata shida juu ya miundombinu ya vyuo vyao halafu wewe unaleta uzi wa kujipongeza? Wewe ni mtu au jini? Husikii vilio vya vijana wetu kuhusu uhaba wa hostels za chuo unaowalazimu kupanga vyumba vya watu binafsi na kusababisha gharama ya maisha kuwa kubwa?

    Husikii malalamiko ya kujazana kwao katika darasa moja halafu mbaya zaidi vipaza sauti kuwa vibovu na kusababisha wanafunzi kulala mwanzo mpaka mwisho wa kipindi kwa uchovu wa kusikiliza makerere ya muhadhili?

    Husikii wakilalamika juu ya ubabe wa hivyo vizee hapo chuo kuandaa mikakati madhubuti ya kupunguza idadi kubwa ya wanafunzi kwa kuwapa Discontinue? Tena hii ni kawaida sana kwa vyuo vinavyo chukua idadi kubwa ya wanafunzi.

    Usiwe mvivu kufikiria kabla hujatoa uzi angalia unachokiwasilisha kina ukweli kiasi gani kuliko kufikia hitimisho la kujipongeza kwa mambo ya kipuuzi.
     
Loading...