Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wanafunzi kuweni makini na HLSSF

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ginner, Sep 25, 2012.

  1. G

    Ginner JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 1,041
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    jamani kuweni makini na hii taasisi.
    msikubali kutoa pesa zenu za form bila kuwatembelea hawa jamaa ofisini kwao kujidhihirishia wenyewe kuridhika na huduma wanayosema wanaitoa.
    mimi binafsi sina imani nao na nnachokiona hapa ni kutumia panic ya wanafunzi wanaohaha kukosa mkopo ili kujipatia kipato. imagine 20000 x 1000 students ni kiasi gani wanakiingiza mfukoni,. then wanaingia mitini kama deci. ...wanasema wamepata usajili tangu 2008..jiulizeni walikuwa wapi siku zote...jamani kuweni makini nembo yenyewe tu ya kampuni inaonesha hawa watu hawako serious. iyo huduma kwa wateja ni ya ajabu.. me nahisi huu ni mradi wa watu .ndugu zangu wanafunzi lengo langu hapa sio kuwakatisha tamaa najua mnapitia katika hali gani ivi sasa baada ya kukosa mkopo..ila nawaomba tu kuweni makini kabla hamjachukua hatua
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Sidhani,wangekua matapeli,wasingekua wanawapigia watu simu kuwaambia kuwa form zao za maombi zimepokelewa.ila tusiwaamin sana,maana wabongo hatuamiani!
     
  3. K

    KAUZUDAGAA Member

    #3
    Sep 25, 2012
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kupigiwa simu sio tatizo kwan ww unafkiri kupigiwa simu ndo uwaamini?
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    mkuu,co kwamba me nawatetea,ila kwa kiasi flani wanajitahd kuuzihrishia umma wa watanzania kuwa ni wakwel,wangekua ni matapeli wasingejisumbua hata kukujulisha kwamba form yako imefika,so kuwa na imani tu mkuu.
     
  5. A

    Awadh Mabaraza Member

    #5
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi naona kwa yule anaetak mkopo achukue namba yao ya usajir kisha awasiliane na wizara ya elimu kujua kama kweli imesajiliwa kwa namba tajwa.. From thr atajua la kufanya
     
  6. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2012
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    aisee kwa kweli wadogo zetu jitahidnii kuwa makini tunajua mko kwenye kipindi kigumu hasa mliokosa mikopo .. ila hakikisheni mnapata taarifa za uhakika kuhusu hawa jamaa maana msije mkaingia mikataba ambayo mtaijutia ..
    JITAHIDINI KUPATA HABARI ZA UHAKIKA MPUNGUZE UVIVU WAKUFUATILIA MAMBO ITAWAGHARIMU
    regards
     
  7. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kaka angalia usije tapeliwa kirahisi. Hawa ni Matapeli tu. FULL STOP!!!
     
  8. G

    Ginner JF-Expert Member

    #8
    Sep 25, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 1,041
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    mkuu kama umewaingizia 20000 kuna hatari gani wao kutoa mia tano kukupigia simu kukujulisha kuwa wameyapata maombi yako.. maombii wanayapokea ila na shaka juu ya uwezo wao wa kutoa izo pesa kwa wanafunzi bila interest
     
  9. Ttaba

    Ttaba Member

    #9
    Sep 26, 2012
    Joined: May 31, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wote hatujui na hatuna uhakika nao kama ni matapeli au la, cha muhimu ni kingeangaliwa kama kweli kimesajiliwa kama NGO na serikal na namba yake halisi,
     
  10. nukta

    nukta Member

    #10
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 90
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Hapa Jf kuna wanajamvi ni mashuhuri kwa uchunguzi wa mambo mbalimbali hebu wachunguzeni hawa jamaa ili wadogo zetu wawe na uhakika na maamuzi yao.
    Pia serikali inatakiwa kusema chochote kuhusu hii taasisi sababu ni jambo nyeti na linawagusa vijana wengi wa Tanzania so kama wameipatia usajili na wamejiridhisha kuwa inaweza toa mikopo iungane nayo kuwapa wananchi taarifa sahihi na kuwa ni msaidizi wa mzigo wasiouweza heslb.
     
  11. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #11
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    swali la kujiuliza, wao wanapata wapi pesa? hao watakaowakopesha watazirudisha ipi pesa zao maana mpaka mkopaji alipe, ni pale atakapo pata kazi. na watamfuatilia vipi kuwa kapata kazi? Kama HESLB wanahaha kuwapata, sembuse hawa ambao hawana meno ya kufuatilia. Anyway, ni kufanya utafiti wa kutosha kabla ya kulipia ada ya fomu.
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    mkuu,swala la wao wanapata wapi pesa me binafsi sijui.ila mnaweza kuwapgia kwenye 0765420512.
     
  13. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #13
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Asante sana kwa namba. What I mean is, tujiridhishe kwa kiasi fulani kama hawa watu wana exist and they mean what they say. DECI was also registered, hivyo kuwa registered sio hoja hata kidogo. Nimejaza fomu zao, lakini najishauri sana kulipia.
     
  14. G

    Ginner JF-Expert Member

    #14
    Sep 26, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 1,041
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    pia wawe wawazi tu kama bodi ya mkopo inavofanya.. waseme budget yao iliyopangwa kwaajili ya kutoa mkopo ni kiasi gani. maana inawezekana kabisa mkopo wakawa wanatoa ndio ila budget yao ni million 5 au kumi. unakuta watakao nufaika na mkopo ni watu watano tu au kumi kati ya vijana 1000 walioomba, maana huwezi kuwabana kwamba kwavile umeomba mkopo toka kwao basi ni lazima maombi yako yatimie.

    mfano.. mimi nina milioni 10 mfukoni. ntaenda kuomba uhalali serikalini kwa kujiandikisha kama mtu ntakae kuwa nawakopesha watu
    baada ya hapo ntajitangaza kuwa kwa anae taka mkopo ajaze form na kunitumia kwa njia yoyote ile na gharama ya form ni 30000..
    kwa vile nchi hii ni wengi wanataka mkopo hasa usio na riba kubwa kama ya kwenye mabenki basi ntapata maombi zaidi ya 10000.
    kwa vile waombaji ni wengi kuliko budget yangu ntakacho fanya ni kuitoa ile budget niliyojipangia ya mil10 kama mkopo kwa watu wachache tu kama ushahidi lakini nikawa nimeingiza kiasi kikubwa mno cha pesa kwa waombaji wa mkopo.

    ushauri wangu ni kwamba tusiziamini sana izi taasisi za watu binafsi kwenye haya maswala ya mikopo ya muda mrefu. wengi wao huwa wanatumia usanii usanii. kama mabenki makubwa tu yameshindwa kulifanya hili basi sitegemei NGO changa kama hii iweze kufanya mambo makubwa kama haya
     
  15. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #15
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    kwenye web yao wamesema,wanafadhiliwa na makampuni ya simu kama tigo na voda,makampuni ya uchimbaji madini kama barick gold mine,bill and melinda gates foundation,ford foundation,us,uk,norway and sweden embassies in tanzania.but hakuna ajuaye kama ni kweli au c kweli kuwa wanafadhiliwa na hao watu.na pia nimeona kipengele flani wanasema wana 500million ambapo wanatarajia kukusanya $ 300,000 kutoka kwa hao donars wao ili waweze kugharamikia hao wanafunzi 1000.
     
  16. k

    kelvin robert Member

    #16
    Sep 26, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    mimi ni miongoni mwa waliokosa mikopo na nimefika ofisini kwao hao hlssf,lakini ninamashaka nao sana maana hata hiyo ofisi tu ni majanga pia maswali mengi niliyouliza kutuka kujua walinificha na kusema huna shida ya mkopo umekuja kupeleleza tu...........so kuweni makini sana
     
  17. k

    khalid hakim Member

    #17
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nlikosa mkopo bt nmeomba ushauri sn kwa wa2 wenye elimu zao bt nlichoambiwa ni kwamba hawa ni MATAPELI coz wanasema ktk fom zao utarudisha mkopo kulingana na VALUE ya ela kipindi icho je jiulize utarudisha kiasi gan wakati INFLATION inaongezeka kila kukicha so msikurupuke vionee huruma viwanja NA nyumba ya wazaz wako.
     
  18. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #18
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    To win your trust they need to show that inclination
     
  19. p_prezdaa

    p_prezdaa JF-Expert Member

    #19
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 387
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mimi hawa jamaa nimewafuatilia sana kwa naman flan mashaka yanakuwepo na kwa namna nyingine mashaka yanakaa mbali nami lakini isiwe mwisho wasiku ofisi zao tunakuta ofisi ya mganga wa kinyeji maana wabongo kwa kusaka pes kilaini atujamboz
     
  20. N

    NEEMA MWAIPUNGU Member

    #20
    Sep 26, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pia kingine nlipofka pale heslb nikamuulza m2 m1 akaniambia asikuambie m2 kuhusu hcho k2 kwa kweli wewe unadhani kuwa hawa serikali 2 wenyew wanambwela 2 ktk mikopo sembuse hao wa m2 binafsi mana hawa serikali ni zaid ya hyo ngo ila bado complain kibao mkopo ni serikali 2 ndo inaweza ku handle ingawa nayo ina madhaifu yk ila atleast hao mana wana take risk wa2 wng wanakufa wakimalza kusoma 2 wngne wanakuwa viwete wngne ajira no na mambo mng 2 xaxa unadhani hao ngo watakuwa poa 2 na ngangali kwa hayo yte mmmhh nkaishiwa pozi
     
Loading...