Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wamalawi Waliopo TANZANIA

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ntambaswala, Nov 17, 2009.

  1. N

    Ntambaswala JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2009
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 254
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuna rafiki yangu mmoja Mmalawi anafundisha chuo kikuu kimoja hapa Dar aliwahi kunieleza kuwa kwa viwango vya wanafunzi wa bongo anawaofundisha (chuoni) wengi wao wana viwango sawa na watoto wa shule za upili( sekondari) za kwao. Nilibisha sana, basi akaniamwambia wamalawi eti ni vichwa sana akanipa mifano kadhaa ya wamalawi waliopo hapa TZ ambao ni vichwa(na kweli hao watu ni vichwa sana). Aliowataja ni hawa hapa sasa sijua kama ni kweli

    1. Profesa Mathew Luhanga

    2. Profesa Nkoma wa TCRA

    3. Profesa Msambichaka (wote wawili)

    4. Marehemu Austin Shaba

    5. Maremu Kambona

    6. Marehemu Nyirenda wa Uhuru Torch Kilimanjaro

    7. Kasesera wa mpira wa kikapu

    8. Msowayas

    9.Kasambalas

    10. Chiume

    11. Lifa Chipaka

    12.
     
  2. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    These are Lombrossoic ideas from this Malawian friend of yours.
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Nilifikiri unawazungumzia wamalawi waliotapakaa wakifanya kazi za u hausboi, upishi na gardeners hasa kwa ma tx...na sifa yao kubwa ni kuongea kiingereza kizuri. usafi na uaminifu japo uaminifu kwa sasa unapotea polepole kama ilivyo wa walinzi wa kimaasai.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Spot on VC

    Niliposoma thread nikajua wanataka kutuondolea wale walinzi, vijana wa kazi za mashambani nk. But its all good kuna hao maprofessor ni kweli wametusaidia sana

    Ni wengi hata humu JF wako bwanji sana na michango yao ya nguvu mno hata lugha zao zimesimama zaidi (kizungu); zei spik gud inglish

    Mh... hii mada ya kichokozi
     
  5. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    But do they also write it like this?
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hah, yaani huwaoni humu jamvini na inglish za oxford??? need i say more??
     
  7. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #7
    Nov 17, 2009
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    mmeanza ubaguzi?ukirudi nyuma zaidi hata wewe waweza jikuta tanzania umehamia tu,ukiambiwa marehemu karume alitoka burundi au rwanda utaamini?
     
  8. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #8
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Actually Karume alitoka Malawi, kuna watu wanasema familia ya Nyerere ndiyo ilitoka Rwanda-Urundi.

    Ukirudi nyuma kabisa wabantu wote wametoka mitaa ya Nigeria Kaskazini kwenye nyanda za Jos, kwa hiyo wabantu wote warudi huko?
     
  9. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #9
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Wote asili yetu siyo Tanzania. Jaribu kurudi Kushi, kabla hatujagawanyika wengine kuelekea kusini mpaka arusha, wengine wakashuka mpaka karahali! wengine wakaenda kaskazini mpaka kuvuka bahari shamu. kama haishangazi kuona mmarekani mweusi mwenye asili ya uingereza, wala haitashangaza mtanzania mwenye asili ya malawi! SIAFIKIANI na wewe kuwa Wamalawi walioko Secondary School wana akili kuliko wabongo wa uni!!!!!!
     
  10. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #10
    Nov 17, 2009
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180

    Sheikh Abeid Karume was apparently the son of a slave woman from Ruanda-Urundi who moved to Zanzibar when the boy was young. He had little formal education, in 1920 becoming a seaman working cargo boats out of the island. He ultimately rose to quartermaster. A member of the British Seamen's Union, after 1938 he operated a syndicate of motorboats carrying passengers to and from harbor ships.

    hiyo kipande tu ya history yake.
     
  11. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #11
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wabantu wote warudi Nigeria - sijui kama kutakalika huko.
     
  12. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #12
    Nov 17, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Karume alikuwa na baba na mama. Kama mama yake alitoka Ruanda-Urundi basi baba yake alitoka Malawi au vice versa. Hivyo asili zote mbili anazo.

    Pili mpaka 1918, kabla ya kwisha kwa vita vya kwanza vya dunia, Ruanda-Urundi ilikuwa ni sehemu ya Ujerumani ya Afrika mashariki. Hivyo wazazi wa Karume walishakuwa Zanzibar kabla mipaka kugawanywa.

    Makabila mengi yaliopo Malawi yana watu waliopo Tanzania, Zambia, Zimbabwe na Msumbiji. Hivyo sio haki kuwaita waMalawi waliopo Tanzania, wakati makabila yalikuwepo kabla Malawi au Tanzania haijaanza.
     
  13. Peasant

    Peasant JF-Expert Member

    #13
    Nov 17, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 3,949
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Vita ya kwanza ya dunia 1914-1918, vita ya pili 1939-1945...just kuweka rekodi sahihi.
     
  14. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #14
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Wamalawi waliopo hapa Dar ni wachapakazi wazuri wa kazi za ndani.
     
  15. Peasant

    Peasant JF-Expert Member

    #15
    Nov 17, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 3,949
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ina maana wamechukua kazi za Wanyalukolo.....a.k.a Wanyalu?
     
  16. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #16
    Nov 17, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Thanks, unajua tena kuandika ukiwa umekolea mataputapu.
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Nov 17, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Babukijana, nashkuru kwa kuongeza japo nusu kurasa ya uelewa kuhus historia ya kisiwa kile tukufu
     
  18. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #18
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Wamalawi wengi utawakuta sehemu zile wanazoishi vigogo na watu wenye uwezo wao kipesa. Wanyalu wao wapo tu uswahilini.
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    Nov 17, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    You must be very good with Malawi history... obviously!!! BTW, Madonna anaongeza ka-baby kengine ati???
     
  20. Mauza uza

    Mauza uza JF-Expert Member

    #20
    Nov 18, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,873
    Likes Received: 556
    Trophy Points: 280
    I don't give a sh**^^&&% we are all african and I'm proud to be african .....I mean Black african.
    hii mipaka imewekwa na wakoloni lakini sisi ni DUGU moja ni vile waliweka mipaka kutugawanya.
    I love u MAMA AFRICA.
     
Loading...