Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu Zanzibar Wapigwa Marufuku Kuvaa Baibui!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Buchanan, Mar 27, 2010.

  1. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #1
    Mar 27, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Na Salim Said
    WIZARA ya Elimu ya Zanzibar, imewataka walimu wa shule za serikali wanaovaa baibui kujieleza kwa maandishi sababu za kuvaa nguo hizo wawapo kazini.

    Waziri wa Elimu wa Zanzibar, Haroun Ally Suleiman aliliambia gazeti hili jana kuwa wizara ina mwongozo wa mavazi kwa walimu na wanafunzi wanapokuwa shuleni hivyo hawaruhusiwi kuvaa baibui.

    Alisema mwongozo huo wa mwaka 1988, ndio unaowaelekeza walimu na wanafunzi aina ya mavazi wanayopaswa kuvaa wawapo shuleni.

    "Zanzibar tuna mwongozo wa mavazi kwa walimu na hata wanafunzi, ulitungwa tangu mwaka 1988," alisema Haroun. Alisema kwa mujibu wa mwongozo huo, walimu wanazuiwa kuvaa baadhi ya baibui hasa zile ambazo zinazovaliwa nyakati za jioni visiwani.


    Kwa habari zaidi soma Mwananchi.
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Mar 27, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hapa ni kuingilia uhuru wa kuabudu/mtu binafsi, au tuseme hakuna uhuru usio na mipaka?
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Ajira ni mkataba wa hiari.... hulazimishwi.Ukiona dress code ya mwajiri huipendi unaanza mbele tu.
     
  4. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #4
    Mar 27, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Sure, kule ufaransa wamepiga vita mambo ya hijabu na alama nyinginezo za kidini kuvaliwa hadharani!
     
  5. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #5
    Mar 27, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Walimu Znz wamekatazwa kuvaa Mabaibui na si Hijab.
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Mar 28, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160

    Mimi nimesema kuwa Ufaransa (sio Zanzibar) ndio waliokatazwa kuvaa hijabu na alama nyinginezo za kidini!
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Mar 29, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mi sijazungumzia Ufaransa, nazungumzia katazo la ZNZ, ni kuwa walimu wa kike wamekatazwa kuvaa Mabaibui na si HIjab.
     
  8. upele

    upele JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2010
    Joined: Mar 3, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo hapo mkubwa naona ni yale yale kwamba bado zenj kuwa kama bongo ktk mabo fulani wanatuchokoza naenda jeshini kujifunza mabo nije kumwaga njugu maana tz sasa bila hivo hatuelewi na huyo aliesema maneno hayo sijui kama akiwa mkewe mwalimu atamrusuhu kuvaa mbali na buibui .
    zenji yavamiwa trtibu
    haya wazenj mwabesabesa au mwabesekewa mdogomdogo
    Conquest.
     
Loading...