Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu wa Kenya wapata nyongeza kubwa yamishahara..!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kibanga Ampiga Mkoloni, Sep 24, 2012.

  1. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160


    Kwa mara ya kwanza serikali ya Kenya imekubali kutoa nyongeza ya asili mia 300 kwa mishahara ya walimu ambao wamekuwa katika mgomo wa kitaifa kwa wiki tatu sasa.


    Kutokana na maafikiano hayo kati ya serikali na chama cha walimu nchini KNUT, sasa walimu wanatarajiwa kurejea kazini Jumatatu.
    Hatua hiyo sasa itawapa afueni maelfu ya wanafunzi hususan wa shule za msingi na upili za umma ambao hawajafunzwa wakati huu walimu walipokuwa mgomoni.
    Vyama vya walimu nchini Kenya KNUT na Kuppet vilikuwa vikishinikiza serikali kuwalipa walimu nyongeza hiyo kwa awamu moja.
    Awali serikali ya Kenya ilikuwa imekataa kutekeleza matakwa hayo na kuwataka walimu kukubali kulipwa kwa awamu tatu, awamu ya kwanza ikitekelezwa Oktoba mwaka huu.
    Mwalimu wa chini aliyekuwa akipata shilingi 13,000 sasa atapata shilingi 39.000.
    Serikali ya Kenya imetenga zaidi ya dola 159 milioni kuwalipa zaidi ya walimu 250,000 ambao walikuwa wakigoma kulalamikia mishahara duni na mazingira mabaya ya kazi.
     
  2. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Tatizo watanzania ''magamba'' na ''magwanda'' ndiyo yanatuchanganya
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,148
    Likes Received: 636
    Trophy Points: 280
    Huu uzi upo humu kitambo sana!!
     
  4. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Dah tanzania sasa migomo yao kama vichekesho.
     
  5. A

    AKUNTUMU Member

    #5
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    hapo tuamie Kenya
     
  6. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nadhani hii itawasaidia waalimu wa Tanzania kujua kuwa mkiamua kukomaa hata muuaji huwa anashindwa. thumb up to Kenyan teachers, Tanzania bado twakuna nazi tu, tukitishwa kidogo tu, tunapiga magoti na kuomba samahani, yaani badala sisi ndo tuombwe samahani, sie ndo tunaomba samahani. MAAJABU!!! halafu linakurupuka dubwana moja kule mbeya limelewa u-dc wa kupewa, linawakashfu waalimu, mbaya zaidi waalimu kimya tu utadhani hawana akili timamu hata za kujua tu kuwa tunatukanwa. Tunayemuomba samahani mwenyewe fisadi, muongo, mwizi na m-binafsi wa kutupwa!!!!.
     
  7. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Walimu hawapo kimya mkuu....we huoni wanaoingia Secondary bila kujua kusoma na kuandika wanaongezeka? And thats how they are delivering their message!
     
Loading...