Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakatisha tamaa...Downers!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Oct 31, 2011.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Downers.....
    ...That's what I call the people that are constantly trying to put others down.

    Watu kama hawa wako kila mahali,majumbani, mashuleni, makazini na hata mitaani.
    Wanawashushia wenzao ari ya kusoma,kutafuta maendeleo, kufanya kazi, kukuza na kuendeleza vipaji vyao kwa sababu ya madhaifu yao wenyewe au woga wa kuwaona wengine wakifika mbali.

    Muda sio mrefu nilitokea kuangalia kipindi cha mashindano ya kuimba, kabla ya kuimba dada mmoja (umrimiaka 37 kama sikosei) akawa anaelezea kwanini imemchukua muda mrefu kujaribu bahati yake. Alikua na mpenzi ambae kila akiimba alikua anamwambia hana sauti nzuri na maswala ya kuimba hayawezi kumfikisha popote kwasababu hana kipaji. Dada wa watu alisikia hayo maoni so many times mpaka na mwenyewe akaanza kuamini kwamba ni kweli hana kipaji japo wakati anakua aliamini anacho. Akapoteza kujiamini mpaka alipokuja kuachana na yule bwana na ndio akaona aende kwenye hayo mashindano.
    Honestly yule dada alipoimba tuchozi tulinitoka....pamoja na watu wengine wengi tu waliokuwepo kwenye hicho kipindi.Her voice was simply AMAIZING.....


    Wapo watu wengi sana wanaonyang'anywa kujiamini kwa namna hii..wakubwa kwa wadogo.Wakati mwingine hata mzazi anaweza akachukua nafasi hiyo ya kumshusha mwanae...yaweza isiwe kwa makusudi bali kwa yeye kuamini kwamba mwanae hawezi hicho anachojaribu ila inatokea na inaathiri.

    So next time ukisikia mtu anakwambia''huwezi hichi...huwezi kile'' usichukulie hayo maneno kama sheria. Usikubali kuaminishwa huwezi wakati unaweza...hutofika mbali wakati matumaini yapo...WASHANGAZE watu waliodhani hutofika,hutoweza kwa kupigania na kufikia malengo yako.
    Jifunze kutofautisha criticism nadiscouragement.
    …..Criticism imejikita kwenye kujenga na kuboresha zaidi. Kukupa moyo nakukuimarisha...UKIPEWA CHUKUA NA TUMIA VIZURI KWA FAIDA YAKO.
    …..Discouragement imejikita kwenye kubomoa msingi wa kujiamini kwenye mambo au jambo fulani.Kukuonyesha kwamba huwezi na hata ufanye nini hutoweza HII USIRUHUSU IKUTAWALE.

    Kama wewe ni mzazi...jitahidi kumkosoa mwanao pale inapobidi ili kumjenga(critisism is good ) ila usimkatishe tamaa.
    Kwa wengine wote....usiruhusu madhaifu yako...kutokujiamini kwako...chuki...wivu au hata mtazamo wako kuhusiana na maisha uathiri watu wengine. Kosoa kwa nia ya kujenga ...kama huwezi acha!!
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    Lizzy, Mzima wewe? Sijui kama hapo kwenye blue unamzungumzia huyu dada hapa chini. Alijijua ana kipaji cha kuimba miaka mingi, lakini kila alipotaka kupiga hatua ili ajaribu bahati yake kama muimbaji boyfriend wake alikuwa anamkatisha tamaa kwamba umri umeenda sana na pia sauti yake si nzuri. Wiki chache zilizopita nilimuona akiimba kwenye kipindi kinachoitwa X Factor na uimbaji wake ulinigusa sana na nadhani akitulia basi muda mfupi ujao anaweza kujipatia umaarufu mkubwa sana duniani kwa uimbaji wake na pia kujiingizia pesa nzuri sana.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Yeahhh huyu ndie BAK....
    Asante kwa kunikumbusha jina lake..amejaaliwa kwakweli.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    She is amazing.


     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mie hadi muda huu sijakutana na hao Downers, nimekutana na Lifters tu.

    Au kwa kuwa siruhusu Downer yoyote kunikaribia?!
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    She sure is.....

    Inawezekana circle yako ni ''clean'' au hata kama wapo wanajua wewe sio mtu wa kutikisika kirahisi kwahiyo hawajisumbui.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nadhani kama kuna tabia mtu anazoweza kuwa nazo ili hao downers wamuepuke, ni bora tukakumbushana hizo kuliko kumtegemea downer aache tabia yake
     
  8. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Hii kitu inafanywa hata na wazazi au walezi bila kujua; including house girls. Mi nshapiga mkwara home hamna mtu yeyote kumwambia mwanangu 'mjinga' au 'hujuhi' (especially katika umri mdogo wa kujifunza kuongea na vitu vingine). Maneno kama haya huwa yanakatisha watoto tamaa ya kujifunza kuogopa kuchekwa.

    Ukianza kumjengea mtoto confidence home ya huko mtaani wala hayata mtisha kwani he/she will need no body to tell him/her whether she can/can't.

    Wewe chunguza hata enzi za utoto mashuleni, kuna watoto ni leaders always wengine ni followers always.
    Utasikia kama ni kuchagua monitor basi ni fulani na wengine hakuna anayeweza wafikiria kwani tayari wanaonekana hawawezi.

    Ukijikubali basi utakubalika.
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Well baadhi ni
    ....kutokua mtu wa kupeperushwa kamabendera na maoni ya watu wengine.
    ....Kujiamini.
    ....Kuwaelewa watu wa aina hii na kuwakwepa..
    it's all on the first post.
    Kudos for that....
    Inatokea sana kwenye jamii....
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kinyume na hao kuna wazazi ambao wanalazimisha watoto wao wawe "leaders" japo watoto wenyewe hawataki, hivyo kuwaongezea stress zisizolazima
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Unamaanisha kuwaelekeza kwenye direction ambayo iko nje ya interest ya mtoto??
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Sometimes inakuwa kwenye interest sometimes inakuwa kumlazimisha wakati uwezo hana.

    Mtu atataka mwanawe lazima awe daktari au lawyer while in reality mtoto Hana interest hiyo

    Pia unawezakukuta mzazi anataka mwanawe lazima awe katika top 5 darasani wakati uwezo hana.
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Yeahhh kama mtoto hana uwezo wa kufika mzazi anapotaka na akalazimishwa anaweza akapoteza hata ule mdogo au alio nao. Na badala ya kuelekea kule ambapo anaweza akafanikiwa anaelekezwa kusiko na matumaini matokeo yake anakosa vyote.

    Ni vizuri wazazi wakajitahidi kuwasoma na kuwaelewa watoto wao kwakweli.
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Oct 31, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,998
    Trophy Points: 280
    Heck..those so called 'downers' I call them haters. The best way to deal with them is to make them your motivators.

    I've done it throughout and it has worked. They've always brought the best out of me.

    I love it when people doubt me. I like it when people talk junk about my abilities.

    I love haters because they inspire me to maximize my potential. I am a self-motivated guy but I love to have haters around.

    Thus I say, make your haters your motivators.
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    lizzy sijui umewaza nini!

    Hawa watu wapo sana, utasikia huwezi hiki huwezi kile.

    Watu wa namna hii mie naita negative attitude(sijui kama sahihi sana) ni kutoyapa uzito mkubwa maneno yao, la sivyo hutoendelea/fanikiwa kamwe.
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    I hope people will read and make use of this maana most of them don't know they can take the negativity and use it to their advantage.
    Thanks NN!
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    BT mawazo tu ya hapa na pale..
    Hua wanajua kweli kushawishi wale wepesi wa kuamini na kuchukua maoni ya wengine kama yalivyo!!!
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    good thread lizzy

    had downers but defied all... So if i am a downer, i pray for people to defy me

    mara nyingi huwa hatujijui
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    That's the way to go MTM.
    Kweli kuna watu hawajitambui/hawafanyi kwa makusudi maana ndivyo walivyo tu....wanaona makosa kwenye kila kitu hata pale ambapo hayapo!!
     
  20. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Lizzy,
    Hebu labda unifafanulie, hawa watu huwa wanakukatisha tamaa kwenye jambo moja tu au mambo mengi?
    Nikiangalia mfano wa huyo dada ulioutoa, huyo mpenzi wake yaelekea labda alikuwa hataki aingie kwenye hiyo career ya uimbaji. Hizi zipo sana! Assume kijana una gf wako ambaye ni mzuri sana na ana kila quality ya kuwa mlimbende wa sehemu flani, unajua madhara ya Gf wako akienda kwenye hayo mashindano. Utategemea usimdiscourage?
    Wakatisha tamaa ambao naona niwakuavoid ni wale ambao kila jambo unalolifanya wanaona hujafanya vizuri.
     
Loading...