Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafungwa Gerezani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bishanga, Sep 21, 2009.

  1. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2009
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Kila kukicha tunasikia malalamiko ya wafungwa nchini mwetu kuhusiana na lishe mbovu. Mimi nina wazo na wadau wa JF naomba tulijadili:
    Kwa kuwa bajeti ya serikali inatengwa kwa ajili ya kila mfungwa kwa mlo wake wa siku,na kwa kuwa kiwango hicho kinajulikana,basi ni bora uwekwe utaratatibu wa kupata makandarasi wa nje (catering outsourcing) ambao watakua wanapika chakula nje ya magereza lakini chini ya usimamizi wa askari magereza na baadae kubeba hicho chakula na kuwagawia wafungwa. Kwa utaratibu huu itajulikana kabisa gereza lina wafungwa kadhaa hivyo zipelekwe sahani kadhaa za chakula ambacho kitakuwa ni kwa mujibu wa official ration ya mfungwa,mathalan wali,maharage,mchicha,kipande cha tunda etc. Nashauri hivi kwa sababu inasemekena on paper wafungwa huwa wanapewa vyakula vyote hivi ingawa physically hawavioni. Wadau mnaonaje wazo hili,si litasaidia kuondoa udokozi na kuwaongezea lishe wafungwa wetu?
     
  2. O

    Ogah JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    wazo zuri Bishanga.......
    .......sijui utaratibu ukoje huko Jela, Je wafungwa wanajipikia au wanapikiwa.......

    pili kunahitajika kuwa na taarifa rasmi kuonyesha kuwa kweli hayo mambo ya chakula kibovu yapo huko.....ili hat akama hiyo taarifa tunaituma vyombo vya kutetea haki za binadamu walau inakuwa na substance in it.........

    Taarifa hiyo yaweza kutoka kwa wafungwa wenyewe au au NGO moja ya haki za binadamu kama watafanya huo uchunguzi..........
     
  3. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hivi wewe bishanga na huyo anaekusapoti mkosirias kweli?! Ukiboresha msosi gerezani population yote jobless itakimbilia huko. Kuna wa2 hawajui watakula nn wakiskia mabadiliko haya wote watafanya uhalifu wakafungwe! Gerezan pasiwe mahala pa kuvutia wa2 bwana. Alaaa! Hii ndo itawatisha wa2 na watajitoa uhalifuni. NAWASILISHA.
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Sep 22, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kwa nchi za Afrka jela ni jeneza la kukupeleka kaburini... kwa nchi za Ulaya jela ni sawa kitanda cha kukutibu na kukutengeneza ili uje kuwa raiya mwema. (kwa baadhi ya kesi).
     
  5. O

    Ogah JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    duuhh eti wewe ndio uko....."sirias".........haya bana
     
  6. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2009
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Tripo omba Mungu yasisikute na hujafa hujaumbika,jela ni kwa kila binadamu kuanzia Marais (Kaunda,Chiluba,Mandela,Rais wa Taiwan na Korea) hadi sisi watu wa kawaida. Hilo moja ,la pili wewe hujawahi kuwa na ndugu yako aliyefungwa? alikusimuliaje alipotoka? La tatu hakuna hakimu wala jaji wala kifungu cha sheria kinachosema starvation ni sehemu ya adhabu. Na mwisho wangapi maskini wanafungwa wakati hawana hatia kwa vile tu walikosa uwezo wa kuwa na wakili?
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Sep 22, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Watanzania siku watakapo juwa nini maana ya kuwa mtu huru... na kuthamini uhuru waliokuwa nao, Na serikali ikisha weza kutambua michango binafsi ya raiya wake, ndipo hapo tutakapo anza kulalamikia kuwepo na hali nzuri magerezani.

    Kama serikali inashindwa kulipa walimu, waganga na wauguzi n.k, nk. Vipi itaweza kuwahudumia wafungwa, nasi raiya tumekaa na kuridhika na hali hii... Kunaitajika mapinduzi ya kifikra kwanza.
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Sep 22, 2009
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hilo wazo ni zuri na moja katika majukumu aliyopewa Masha ni kuhakikisha namna ya misosi, malazi na makazi ya wafungwa yanabadilika kufikia hadi ya kibanadam, kwani kwa sasa (na ndivyo alivyokuta JMK alipoingia madarakani) hayo mambo muhimu hata wanyama wanafugwa kwa vizuri zaidi ya hawa binadam wenzetu. JMK kaanza na usafiri wa wafungwa, kauboresha na unajionesha, ingawa watendaji walipiga panga hata kwenye hayo magari. Na tutunai kuwa bajeti ijayo itakuwa na mifedha ya kujenga jela za kisasa> Moja ya njia alizotumia JMK kupunguza msongamano na hicho kibajeti kidogo cha wafungwa wanachopata angalau kisaidie ni kuongeza majaji na kuongeza miundo mbinu mahakamani ili kesi zimalizwe haraka. itasaidia kwa kiasi chake na hili la makandarasi wa chakula laja na linatakiwa liwe ni kwa ajili ya chakula cha askari jela na wafungwa, ili wasihamasishe askari jela kuwaibia chakula chao wafungwa, kitakapoboreshwa bajeti ijayo. Kama haikuwa hivyo basi Masha ajuwe ndio safari mwakani.
     
  9. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #9
    Sep 22, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,955
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    wazo zuri ila kwa serikali yetu hilo haliwezekani, si unajua nchi ya kitu kidogo
     
  10. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #10
    Sep 22, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yeah Jamaa angu alipotoka gerezan alinisimulia ma-men wanaolewa! Msosi upo but sio ku-starve kama usemavyo. Kwality obviously sio km ya home. Kuna mambo ya ku-solve kwanza hapa. Alieiba kuku, simu, pochi nk, aliyempiga raisi kibao, na vi2 km hivyo nao anafungwa! Y?! Wapo wengi sana wa namna hii! Wanajaza magereza. Msongamano! Huduma kama msosi zitakua za chini pia. Hawa wangefanyishwa community services 2 km kusafisha masoko, barabara na vi2 km ivyo sio kuwalundika na waliobaka vitoto vichanga, walioua, au walio vunja bank huko gerezani. Tukifanya hivi hata 2takua na wafungwa wale sirias wachache na huduma zitaboreshwa ofcoz lazima pia management fisadi ipigwe chini.
     
Loading...