Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wachagga na misiba: kwa nini inafanyika bar?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by masopakyindi, Aug 20, 2012.

  1. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Hebu kina ,massawe,kimario,mushi,mosha,mwasha na Moshi mnijuze
    kwa nini misiba yenu mnapenda mipango ifanyie eneo la bar?
    Sikiliza itv, redio one na utashangaa ,wachagga wa massama,au mamba au mashati mipango ya mazishi inafanyika bar fulani jijini Dsm au kwingineko,kwa nini?(badala ya nyumbani kwa marehemu)
     
  2. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bar kuna damu ya yesu! Maji ya baraka!
     
  3. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanapenda kule kupata ulabu na baadaye kukumbushia mila. Isitoshe wamilki wengi wa mabaa hasa Dar ni wachaga. Hivyo huwa rahisi kukutana na kutozwa pesa kidogo ya kukodi au kutumia huduma za baa. Kwa upande wa wenye baa hupata wateja hivyo biashara kufanyika. Kufa kufaana. Watakonunua pombe sawa, watakaonunua nyama sawa na hata watakaonunua miwaya sawa. Ila wanangu chunga sana kukumbusha mila ni mchezo wa hatari kwa sasa. Yethu.
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    wanapunguza majonzi
     
  5. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kwa kuwa kwao kila kitu ni biashara
     
  6. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Duh mkuu naona unataka wazee wa upako wakuharibie siku. Ila jirani zangu (wakristo) wanaenda na wakati kweli mana hata misiba yao sikuiz unakuta mziki mkubwa umefungwa na kreti za bia za kutosha zimepangwa , baada ya miaka 15 ijayo cjui wataibuka na lipi jipya ili kwenda na wakati.
     
  7. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Mkuu hiyo ni kufuru!
     
  8. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 21, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Kwa wale wasiokuwa na eneo kubwa kwenye makazi yao mfano sisi tuliopanga au tuna vijiplot vidogo tuu tunapokuwa na msiba tunalazimika kukutana sehemu ambayo (i) ina nafasi ya kutosha kukusanyika watu wengi na (ii) ni rahisi kufikiwa na ndugu, jamaa na marafiki tokea maeneo mbalimbali bila kupotea. Misiba kule nyumbani haifanyiki baa.

    Sababu nyingine ni kuwa pamoja na kuwa tumetapakaa Tanzania nzima bado tunatambua Moshi/Rombo/Machame/Marangu/Kilema/OldMoshi kuwa ndio nyumbani na msiba ukitokea kilio kinakuwa nyumbani; hivyo kukutanisha waombelezaji kwenye makazi yetu huku mijini kutafanya kuwepo na kilio zaidi ya kimoja kwa marehemu mmoja.
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Sio misiba bali ni vikao vy Misiba.............msiba unakuwa nyumbani kwa marahemu kijijini
     
  10. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #10
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Aisee Ndachua papaangu!
    Sikubaliani kabsa kabsa na wewe aisee,
    Kwa nini basi msifanyie mipango kanisani?
     
  11. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    masopakyindi huwezi kukutanisha watu kanisani nje ya utaraibu wa kanisa kunaweza ingiliana na ratiba nyingine kama ibada; lakini tunapokutana baa bado biashara ya pale inaendelea kama kawaida (Business As Usual)
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. UPOPO

    UPOPO JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 1,031
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    wachagga mmm !!!bado kidogo wataanza kutoa kadi za mazishi soon wait and see wanakokwenda
     
  13. u

    ureni JF-Expert Member

    #13
    Aug 21, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hiyo mbona inakuja soon utandawazi huu,manake kadi zenyewe ni kwa ajili ya kutoa taarifa.
     
  14. Revolution

    Revolution JF-Expert Member

    #14
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Moja, Nafasi za kuweza kutosha watu wote pamoja na parking za magari yao, mbili; wakikutana baa kunapunguza majonzi(kwa kupata mbili tatu...kwani mwanadamu akiwa na furaha ya jambo hupata mvinyo kujipongeza na akiwa na huzuni hupata mvinyo huo huo kujiliwaza) tatu; baadhi ya ramani za majumba ya watu zimekaa kushoto; nne; tafiti zinaonyesha watu wengi wakishapiga maji kidogo hunyoosha mikono yao ya birika...kwa maneno mengine ukishapiga maji laki unaiona kama elfu tano hivyo kwenye kupledge mambo yanakuwa swadakta..mwisho wa siku lengo la kusafirisha linatimia.
     
  15. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #15
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Haya bana mnajiliwaza bar na magari yakihuzunika parking!
     
  16. M

    MAGUNJA JF-Expert Member

    #16
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 367
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    laana inakunyemelea.
     
  17. t

    toto zuli Senior Member

    #17
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 140
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    chadema watakuwa wanahusikaaaaaaa
     
  18. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #18
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Kwanza inakuwa kama sherehe flani hivi,mnapanga mipango ya kusafirisha mwili bar,hapo watu wanazichanga za kutosha mnajadili huku mnachapa mchemsho,baada ya michango kukamilika kesho yake wa marhm unapelekwa nyumbani kuagwa kisha kanisani,au ibada inafanyikia hapo hapo,inakodishwa double couster ya ukweli yenye booster na sio spring nyuma.mizigo na misosi yahaja ya kwenda kupika huko kijinini inapakiwa kwenye gari ndogo au hyo oster,hapo safari inaanza mida ya saa9 au 10 jion,hapo lazima ukute watu wamebeba lager za kopo na viroba katon za kutosha,mdogomdogo mnaingia mombo saa 5. Hapo mnawekananga,hapo sasa mnakuta na mahalii wengine wanapandisha viroba milimani(maiti). Hapo mombo kwa siku sio chini ya gari 10 to 30 za misiba huwa zinapaki hapo, hapo usiku panakuwa kama mchana,ni nyama choma na biere kwenda mbele mnaondoka hapo watu wako nywiiiiiii! Na bado wanaongeza stok ya pombe za kunya kwenye msiba,mpaka mnafika mahali huko kijijini ni saa 12 asbh. Hao ndio wachaga bana.
     
  19. E

    Eddie JF-Expert Member

    #19
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo red taratibu mkuu.....
     
  20. tete'a'tete

    tete'a'tete JF-Expert Member

    #20
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 474
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio kwamba wanapenda kufanyia msiba bar...kwanza wanaangalia centre ya kufanyia hicho kikao pili kama msiba umetokea moshi hawawezi kukaa tena matanga hapa dar huwa matanga wananakaa moshi tuu...pia Urafiki social hall ni sehem muhimu sana huwa wachaga wengi wanapenda kufanyia hapo vikao vya misiba/harusi na vikao vya wachaga...asante...
     
Loading...