Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kevo, Jun 18, 2008.

  1. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mheshimiwa Philip Marmo katangaza kuwa wabunge wote ambo ni Wakurugenzi kwenye Mashirika ya Umma wataondolewa ili Kupisha accountability yao bungeni.
    Ya kweli haya ama ni kiini macho kama kawaida?
     
  2. NaimaOmari

    NaimaOmari JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    actions are better than words ... lets wait for action and see if it doenst take 100yrs to accomplish
     
  3. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Actually it will take the whole millenium I hope hat wenye mashule na mubizinezi wataambiwa wavunge kidogo.
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ametangazia wapi?
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ametangazia wapi? Hivi hajafahamu tu kuwa huu si wakati wa maneno maneno tu
     
  6. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Bungeni Jana.
    Mbona umekosa shabaha hivyo.
     
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    tunashangaa na vijineno vya wabunge wetu? ni wazuri wa kufikiria, lakini utendaji wao ni mtupu. itachukua miaka kadhaa hadi hilo kufikiriwa kuchukuliwa hatua seuze kutekelezwa
     
  8. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    itachukua miaka??they wil keep it pending til 2010 ili wakija tena kuomba kula....wakwambie u see we are on the process kutimiza hili we have jus started giv us 5 mo yrs tumalize!!!
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Haya maneno sijui kama wataweza kuyatengeleza watakuwa wanatuzuga tu bila shaka kama kawaida yao ngoje tusubili natuone jinsi gani watakavyo jiengue kwenye hayo makampuni.
     
  10. R

    Raia Member

    #10
    Jun 18, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kawaida yetu kuwa na maneno matamu kama asali, matendo yetu hayalingani na tunayoyazungumza, tusubiri baada ya utawala huu kwa kuwa wakija watakuja watu wa SERA nyingine (YAANI WAZIRI atakayemrithi MARMO).
     
  11. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wawaondoe pia na wajumbe wa bodi, wanaleta siasa tu kwenye masuala nyeti
     
  12. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hakutangaza Hivyo Kwani Alisema Kuwa Ataenda Kulifanyia Kazi.
     
  13. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Tatizo letu hatujui kama sisi ni wajamaaa, mabepari wa soko huria, wakomunisti wa ubepari beberu au tunaganga njaa tu bila mwelekeo wala dira kama alivyosema marehemu Kolimba.

    Huwezi kutoa msimamo kama huu wa serikali au bunge linaloongozwa na CCM bila kujua CCM inafuata siasa gani.Tunafuata Azimio la Arusha, la Zanzibar au tamko la juzi la Kikwete ambalo nalo halijatafsiriwa likaeleweka.

    Kuna watu wanaweza kusema wabunge wanahitajika katika mashirika ya umma ili wawe na uelewa wa kweli wa jinsi gani mambo yanaenda, na ndiyo sababu rais anateua wabunge wengi katika bodi za makampuni / mashirika ya umma.

    Kuna wengine wanasema huu ni ukiritimba na kupeana ulaji tu, wabunge ni wanasiasa, tuwaache professionals wafanye kazi za professionals na wabunge wawe watunga sheria.

    Vipi kuhusu walio wakurugenzi katika makampuni binafsi? Wao hawatakiwi kujiuzulu? Wao hawana issue ya accountability na conflict of interest?

    Je, mbunge mwanasheria anayewawakilisha Barrick Gold Mines hawezi kuwa na conflict of interest na accountability issues katika kuuliza na kuchangia hoja zinazohusu biashara ya madini?

    Mimi nilifikiri mashirika binafsi ni issue kubwa kuliko mashirika ya umma na kama kuna move ya wabunge kuacha ukurugenzi basi ingeanza huko.Kama bado wajamaa that is.

    Kama mabepari of course you just let the market decide.
     
  14. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    From what I gathered that was what exactly he said he was going to deal with it kwa sababu siyo jana wala juzi suala la kutenganisha siasa na shughuli binafsi kuzua mjadala.
     
  15. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hawana jipya hao,

    alianza kilanja wao "biasisa No" ameingia mitini hakuna kinachoendelea na huyo Marmo naye anajua anazuga tu!!!
     
Loading...