Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge waridhia ongezeko la gharama za mawasiliano ya simu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chakaza, Aug 16, 2012.

  1. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,706
    Likes Received: 9,398
    Trophy Points: 280
    Jioni hii wabunge wa CCM ambao ndio wengi wamekataa pendekezo la Mbunge wa upinzani Wenje la kukataa ongezeko la gharama za simu kwa vile limetoka kwa mpinzani.

    Serikali ya CCM inataka tutoboke zaidi tutumiapo simu?
    Je, hawa wabunge waliosema 'Ndiyoooo' dhidi ya maumivu kwa wananchi wanamwakilisha nani Bungeni?
     
  2. t

    thatha JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Umepost kishabiki mno.wenje alikuwa anatafuta umaarufu usiokuwa na maana na wewe hujaelewa kilichofanyika kwa kuwa ulijiandaa kupotosha.
     
  3. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Acha uongo wewe Gadafi wengi tumetazama sasa pale umaarufu alokua anatafuta Wenje ni upi zaidi ya kutetea walalahoi wengi. Nadhani wewe ndio umechangia kishabiki zaidi shame on you. Tatizo ni bibi ndio kapitisha na siyo wabunge
     
  4. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,168
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
    hii hoja imepitishwa kwa nguvu na spika lakini wengi sana walimuunga mkona Wenje!
     
  5. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Pale wabunge wanapokuwa si watetezi wa wanaowawakilisha, wanamfaidisha nani???
     
  6. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanajiwakilisha wenyewe na familia zao tu. Utaki unaacha
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Tuhakikishe 2015 wabunge wote wa aina hii wanagalagazwa chini.
     
  8. G

    Gwakisa Mwandule JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huyu ghadafi ni gamba eeh! Yaani ameshindwa kuona kilichofanyika pale?Lakini pia wabunge wa ccmagamba kwanini wasikomae na huyu bi kidude maana wao lazima wajue hii inaeffect kwao kwa wingi na ukizingatia hoja imetoka upinzani hivyo ilikua advantage kwa ccmagamba kuweka uzito hoja ya zito but wao wamenyamaza tuu!hapa hawawezi kuepuka lawama hata kama ni makinda ndo aliyelazimisha
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Dawa ya wanafiki ni 2015!
     
  10. t

    thatha JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Matumizi ya simu hapa nchini mengi ni kuhusu mapenzi na anasa na story za ajabu ajabu ndio mana imekuwa sio kipaumbele
     
  11. Hossam

    Hossam JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 2,179
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Finance Bill 2012 ishapita muda huu huu, maumivu kwa akina kabwela katika mawasiliano sasa kuongezeka hadi 12%. Pamoja na Zitto kuomba kura zihesabiwe baina ya wabunge wetu waliokubali ongezeko hilo kutoka 10% na wale waliopinga, madam Makinda kamaliza mzozo kwamba wanyonge waendelee kulipia gharama mpya, 12%. Vituko vingine vilivyojili jioni hii bungeni ni kauli ya waziri wa fedha kwamba ati serikali ilipendekeza magari yawe na umri wa miaka 8 badala ya 10 kuepuka uchakavu, kodi kubwa, kwamba ati serikali ililenga kumkomboa Mtanzania na uchafuzi wa mazingira, matengenezo, na kwamba magari ya above 10 yrs yanakula sana mafuta ilhali Watanzania hawana uwezo wa kununua mafuta kila mara, nimecheka sana hii maneno.
     
  12. t

    thatha JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Utamkuta mtu ana simu nne line line tano,voda mbili tgo mbili airtel moja na zantel.ukiangalia majina ya watu ali save ni mahawara zake tuu,kwa hali hiyo lazima alalamikie gharama za mawasiliano.
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mmmh, na simu zimepanda tena???
    Tutarudi kwenye S.L.P
     
  14. t

    thatha JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    i see,wenje amenenepa kweli wakuu,shavu dodo,naona posho za pale mjengoni miezi mitatu hii zimesaidia sana wabunge
     
  15. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,706
    Likes Received: 9,398
    Trophy Points: 280
    Hata kama wapo wa CCM waliomuunga mkono Wenje na Makinda kakandamiza kura,swali ni wale waliosema ndio wanamwakilisha nani?maana kama wana tuwakilisha sisi na hakuna hata mmoja aliyesema ndio halafu Makinda aseme waliosema ndiyo wameshinda kingekuwa kichaa cha karne.
     
  16. M

    Mandingo JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 3,162
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Naona zile BlackBerry za voda zinafanya kazi.
     
  17. N

    Ngoshanzagamba Member

    #17
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We ulitegemea nini? Acha umajinuni. Watu kama Lusinde' Mimi mwenyewe nina simu moja tu hapa lakini kuna wananchi wanasimu zaidi ya mbili hivyo wanaweza kumudu gharama na hivyo kodi iongezwe' Lusinde Mb alitamka Bungeni...Kwa kujiona yupo sawa akashangiliwa...aliongea bila kufanya utafiti ni kwanini wananchi wamekuwa na umiliki wa laini za simu zaidi ya moja na hata simu zaidi ya moja..... Yeye anadhani huyo ndio utajiri, atashindwa kusema NDIOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO had masuburi yanachezacheza...? CDM rudin kwa wananchi, tumeona mchango wenu..tunawakubali tunawaona mlivyo wapigania haki kwetu.....Sijaona mantiki ya kung'ang'ania ongezeko la kodi wakati hili hujaweza ikusanya vilivyo....ati tunajaribu kwenye maisha ya watu?
     
  18. t

    thatha JF-Expert Member

    #18
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    gadafi sio gamba sema ana fikra huru,hajabanwa na ndoano za kishabiki za kivyama
     
  19. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Ulaji wa mafuta unategemea umri wa gari au cc? Hivi anataka kuniambia vitz ya 2001 cc 990 inakula mafuta sana kuliko Vogue ya 2008 cc4900? Eheeeee imbombo ngafu ndio wataalamu wetu hao!
     
  20. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #20
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,706
    Likes Received: 9,398
    Trophy Points: 280
    Ni vema umejionyesha ni mtu wa kundi gani na unaishi kwa mawazo ya wakati gani. Wenzio wa karne hii simu ni kitendea kazi wewe baki na mambo yako ya mapenzi
     
Loading...