Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wakomaa: Ngeleja, Jairo watakiwa kuondoka; Pinda ataka mjadala uahirishwe kwa siku 21

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Maxence Melo, Jul 18, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Wakuu,

    Taarifa niliyoipata toka kwa source wetu ndani ya kikao cha CCM huko Dodoma zinashtua kidogo.

    Wabunge wa CCM wamepandisha mori wakitaka Jairo (Katibu Mkuu wa Wizara) atimuliwe na wakaendelea kutishia kuwa hata Ngeleja naye anatakiwa kuachia ngazi.

    Wabunge wa CCM wamemtaka Jairo ajiuzulu kutokana na kashfa ambayo imeletwa na Shelukindo juu ya Barua aliyoandika kuzitaka taasisi zilizo chini ya Wizara ya Nishati na Madini zitoe 50mil kila moja ili kupata pesa ya ku-lobby ili bajeti ipite.

    Wameitaka serikali kupunguza 20% ya bajeti za 'Other Charges' na pesa zote za kujenga majengo ya Wizara ili ziende kwenye UMEME ama vinginevyo bajeti haipiti na Ngeleja atatakiwa kujiuzulu mara moja.

    UPDATES:

    Waziri Mkuu Mizengo Pinda kaomba mjadala uahirishwe mpaka baada ya wiki tatu ili waweze kujipanga upya. Kaonyesha kusikitishwa na kitendo cha Jairo na kasema ingekuwa ni kwa hiari yake (bila kumsubiri rais) angechukua maamuzi haraka sana
     
  2. Jaxx

    Jaxx Senior Member

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Endelea kutujuza mkuu
     
  3. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Lete utam mkuu
     
  4. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Tupo pamoja mkuu. hawa jamaa hawawezi kutuchezea akili kiasi hiki. wakipitisha bajeti hii tu tunaiingia street. Enough is enough. Ikulu pamekuwa pango la walanguzi na wanyanganyi.
     
  5. k

    kaiya Member

    #5
    Jul 18, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe maamuzi magumu yanawezekana! Thanks to Lowasa
     
  6. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Wabunge wa CCM wamemtaka Jairo ajiuzulu kutokana na kashfa ambayo imeletwa na Shelukindo juu ya Barua aliyoandika kuzitaka taasisi zilizo chini ya Wizara ya Nishati na Madini zitoe 50mil kila moja ili kupata pesa ya ku-lobby ili bajeti ipite.

    Wameitaka serikali kupunguza 20% ya bajeti za 'Other Charges' na pesa zote za kujenga majengo ya Wizara ili ziende kwenye UMEME ama vinginevyo bajeti haipiti na Ngeleja atatakiwa kujiuzulu mara moja
     
  7. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Hiyo tamu mkuu.
    Samahani wakuu, huyo Jairo ndo nani tena?
     
  8. s

    sikiolakufa JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    akuletee utamu wewe umelala....ndo maana unaitwa mkimbizwa mbio
     
  9. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #9
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    I updated the 1st post
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Jul 18, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Kuna kazi leo...
     
  11. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    This might be the one good news of what has been a very horrible and dark month...
     
  12. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #12
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Naskia kuna wabunge wametumia maneno makali hadi wakaambiwa wanatoa faida kwa upinzani....ila ishu ya Jairo umekuwa msumari wa Moto kwa ngeleja
     
  13. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    km-wnm.
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Jul 18, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,185
    Trophy Points: 280
    Poor Ngeleja. Ningekuwa mimi ndo yeye ningeachia tu hiyo wizara halafu tuone huyo atakayekuja atafanya nini. Manake mimi binafsi sioni wapi Ngeleja alipokosea.
     
  15. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna cha 20% kupunguza gharama ya majengo, ikinachotakiwa ni Ngeleja to step down.
     
  16. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Sasa hii itasaidiaje kurudisha umeme?cha msingi waziri atoe tamko ni lini na kivipi umeme utakuwa wa kuaminika.kama hawezi aachie ngazi!!
     
  17. Ba Martha

    Ba Martha JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 338
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakitimiza hili (ccm) la kuikataaa bajeti ya wizara ya madini na nishati...baba wa taifa anafufuka.
     
  18. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nitaaondoa kauli yangu ' akili kama za wabunge wa ccm' jioni wakikaa kama kamati, asante kwa taarifa
     
  19. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Ahsante mkuu Allien, kumbe ndo mtendaji wa hii wizara - dili.
     
  20. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    The permanent secretary in the Ministry of Energy and Minerals, Mr David Jairo.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...