Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wa viti maalum CDM kuongezeka?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Apr 2, 2012.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Idadi ya viti maalumu bungeni kama sikosei, CCM 65, Chadema 25, CUF 10.
    CDM wameongeza mbunge mmoja wakuchaguliwa kwa hiyo kura za ubunge pia zimeongezeka. Hapo mahesabu yanakuwaje, kama mbunge mmoja hataleta changes zozote tuseme CDM wakashinda tena Segerea? bado kutakuwa hakuna changes. Nakama kutakuwa na changes kwa maana kwamba CDM wanaongeza mbunge wa viti maalum, je, idadi ya viti maalum vya CCM itapungua au itabaki kuwa ile ile?

    Naomba yeyote angalau anayefahamu mahesabu yake anifahamishe. Asante.
     
  2. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wataalam njooni mdadavue basi maana magamba yanatoka unga sasa
     
  3. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Viti Maalum vinatokana na percentages ya kura za Uraisi. hivyo kwa sasa haiwezekani chadema au ccm wakaongezewa au kupunguziwa viti kutokana na kuongeza au kupoteza wabunge wao. Ikitokea nafasi ya viti maalumu iko wazi inajazwa kwa taratibu kama zilizotumika kwa Mtema Regia (RIP)
     
  4. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,594
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kama kungekuwa na kupunguza..ningeshauri wampunguze Mch, Dr, Mh, Mama....G coz sioni anachofanya pale bungeni zaidi ya kulamba sitting allawance yetu bure.
     
  5. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kitila mkumbo yuko wapi, nadhani hili linamhusu kwa chadema
     
  6. G

    Golfer2008 Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vile vile viti maalumu vinatokana na makundi furani kama umoja wa wanawake na vijana, ambapo uwakilishi uleshafanyika,
     
Loading...