Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabambwa wakitengeneza noti 'gesti'

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kilimasera, Jan 23, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    JESHI la Polisi mkoani Ruvuma linawashikilia watu watatu kwa tuhuma za kukutwa wakiwa wanatengeneza noti bandia kwenye nyumba ya kulala wageni ya Kisale iliyopo
    mjini hapa.

    Kamanda wa Polisi Mkoa wa Ruvuma, Bw. Michael Kamuhanda amesema kuwa tukio hilo limetokea jana saa tano usiku huko katika nyumba ya kulala wageni Kisale iliyopo mtaa wa Matomondo eneo la misufini mjini hapa.

    Kamuhanda aliwataja wanaoshikiliwa kuwa ni Daniel Lukinja (66) Mkazi wa Namtumbo, Emmanuel Eruka (29) Mkazi wa Manispaa ya Morogoro na Fransis Soko (54) Mkazi wa Bombambili Songea Mjini.

    Amesema kuwa siku iyo ya tukio Askari Polisi wakiwa kwenye doria waliwakamata watuhumia hao wakiwa na makaratasi yanayodaiwa kutumika kutengenezea noti bandia

    Alieleza kuwa makaratasi hayo yaliyokamatwa ambayo yalikuwa yameifadhiwa kwenye box yalikuwa yatumike kutengenezea noti bandia ambazo idadi yake haikuweza
    kufahamika mara moja kwa ajili ya kutaka kumuibia mtu mmoja ambaye jina lake limehifadhiwa kwa uchunguzi zaidi.

    Watuhumiwa hao walikutwa kwenye chumba kimoja ambamo ndio walikuwa wakifanya shughuli hizo kwa muda mrefu hadi taarifa zikawafikia raia wema ambao waliiarifu polisi hadi kukamatwa kwao.

    Alisema kuwa polisi inaendelea kufanya uchunguzi wa kina
    ili kubaini ukweli wa jambo hilo na kwamba watuhumia hao watafikishwa mahakamani mara tu upelelezi utakapo kamilika.
     
  2. Baiskeli

    Baiskeli JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    noti hizi mupyaa?
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Hali ishaanza kuwa mbaya na hizo noti mpya.
     
  4. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    yes noti mpya nasikia hazina viwango
     
  5. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama ni noti mpya it takes time hadi watu waanze kutengeneza noti mpya kwanza inabidi wasistudy unless wanacapitalise advantage kwamba watu bado hawajazizoea noti mpya na itakuwa rahisi kuwachanganyia
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kaazi kweli kweli:suspicious:
     
  7. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    mkuu fake zipo tayari kwenye mzunguko...
    pia ni rahisi kuwachanganya watumiaji hasa wa mikoani hasa wakulima na wafugaji kwa sababu hawajazijua vizuri...
    pia kuna watu hawajazipata wapo tayari kununua elfu kumi kwa 11,000 au buku kwa 1,200 hao ndio watz halisi
     
  8. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    myself i have seen the fake bill this weekend in the street..take my word bro kuna watu ndo kazi yao hiyo
     
  9. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    bongo tambarare kila kitu kinawezekana
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    watu wanabeba sampuli wanaenda china wanatengenezewa copy
    vyeti vya shule
    insuarance cover notes
    road licences
    zote zipo mtaani zinachapishwa china
     
  11. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    duh hii kali
     
  12. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hii nchi full usanii from the Presidaa mpaka chinga
     
  13. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    :suspicious:
     
  14. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    salaaaaale
     
  15. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nchi kwishen hv mchina anafanya hv kwa nchi zote duniani?
     
  16. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    tatizo sio mchina kaka....tatizo ni wafanyabiashara...hivi unafikiri mfanya biashara ukiletewa the same nokia original lets say ni 50 dollars na fake ambayo ni karibia ifanane na original kwa 10 dollars atachukua ipi? hasa hawa wafanyabiashara wa hizi nchi zetu
     
  17. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    am agreed with you na kudhibiti haiwezekani maana tbs ni watoto wa vigogo
     
  18. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Wachina wanatengeneza hadi spare za scania, bus linawekwa weak brake pipe ya kichina,driver akifunga brake kitonga pipe inaburst kinachofuata ni majonzi
     
  19. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Mchina sio wa kulaumiwa,wakulaumiwa ni Serikali-all fake and counterfeits zinapita TRA(serikali) why wanapokea Tax? Uwezi pitisha conteina kwa njia za panya iweje matani na matani ya fake products and movies kwa mfano yanaingizwa kila kukicha apa Tanzania na TRA awafanyi kitu?
    Zipo mpaka fake dolars,so Serikali yetu inatakiwa kuwa na kitengo cha kuchunguza haya.Na ata uko China awawezi print note chache lazima ziwe nying so sio kitu cha mtu mmoja ni makundi ya watu!
    Pia wanaweza ata kuwa awa awa wawekezaji toka China tena uwenda wakawa wanazichapisha apa apa Bongo,kwani aiji akilini mchina auaza maua ya plastik,ana endesha vogue na anaishi Masaki kodi dola 5000 kwa mwezi kwa biashara ya maua ya plastic!
    Tanzania ni shamba la bibi na litaendelea kuwa Shamba la bibi.
    KIDUMU CHAMA CHA MAPINDUZI.....
     
  20. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    njia za panya kama zipo nyingi inawezekana
     
Loading...