Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waangalizi wa kimataifa watoboa: NEC siyo huru hata kidogo...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Nov 3, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Katika khali ya kuuponda ushindi wa mezani wa JK waangalizi wa kimataifa wametoboa ya kuwa siyo sahihi hata kidogo kwa Raisi ambaye naye ni mgombea na chama chake kinagombea uchaguzi huohuo na hivyo kuwa mwenye masilahi mazito kwenye uchaguzi kuwa ndiye anayeteua Tume ya Uchaguzi yaani NEC..............chaguzi hiyo siyo ya huru wala ya haki hata kidogo.

    SOURCE: MAJIRA ya leo
     
  2. The Quonquerer

    The Quonquerer JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 781
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Na ndiyo maana wamepora majimbo mengi likiwemo Segerea, NEC ni vipandikizi wao!
     
  3. c

    chamajani JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hanang, Tanga Mjini na Arusha Mjini!
     
  4. c

    chamajani JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanga Mjini, Mtwara Mjini, Temeke
     
  5. Shukuru

    Shukuru JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 3, 2007
    Messages: 751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    mi nashangaa sijui wanachosubiri ni nini? ina maana zenj kuna tofaurti gani na hapa bongo? wajamaa wamejitahidi sana hata kama walinaniii lakin its good to be sharp, nchi kama tatu zilipiga kura duniani siku ya j2, na j3 majibu hewani nashangaa kwa huku bara... kwa kifupi ushindi wa Jk utakuwa Unachakachuliwa mpaka tunaona wazi wazi
     
  6. R

    Robin Member

    #6
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa kifupi tanzania hatuna tume,hata hayo majimbo wapinzani waliyoshinda ni kwa sababu ya nguvu ya umma ilivyolinda kura zake.angalia shinyanga,msimamiz kamtangaza mgombea wa chadema kashinda,then after few minutes tena anasema kura zilikosewa kashinda ccm,ndo maana wananchi imebidi wajichukulie sheria mkononi kwa kuchoma halimashauri na kumuwinda mkurugenzi.
     
  7. m

    matawi JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wazungu wanafiki sana yaani hilo wamelijua walivyokuja Tanzania? yaani wanajifunika shuka asubuhi?? shen$$$$$%%%%@type waende zao. Ndo maana kikwete habadilishi mikataba ya madini
     
  8. g

    guta Senior Member

    #8
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 179
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mh!!?
     
  9. A

    Akiri JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,389
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Jamani kwa Tume hii na katiba hii mgombea wa upinzani hawezi kushinda , hao waangalizi wa kimataifa watusaidie kushinikiza tume huru na katiba mpya vingine vyo jamani ukombozi hakuna.
     
  10. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Kibaha Mjini,Ulanga,Kilombero kwa Regina
     
  11. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wao wanajua sana kutumia kompyuta kuliko sisi. Hatujui chochote kwenye kompyuta ss wabara. We unajua kutumia DOS ww?
     
  12. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    So Far Naona NEC hawataki Kuvuka Lengo la kinana la Wabunge 51 ha ha ha This is Tanzania bana
     
  13. Kahema

    Kahema JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2010
    Joined: May 21, 2010
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    they said earlier that the election was fair, why did they? mapema hata matokeo hayajatangazwa, to me its a nonsense i dont even want to hear their ........ suggestions.
     
  14. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #14
    Nov 3, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hata bado mtazua sana
     
  15. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #15
    Nov 3, 2010
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kumbe umegundua, lile lilikuwa agizo toka kwa Mkwere kupitia kwa mouthpiece wake Msomali...
     
  16. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Aisee
     
  17. nyasatu

    nyasatu Member

    #17
    Nov 3, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ivi suggestions za hawa wasimamizi wa kimataifa zinawea tumikakama proof zakushinikiza kuhesabukura tenaaa au
     
  18. O

    Ogah JF-Expert Member

    #18
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi majimbo yote wamemaliza kuchakachua?..........na wameshatoa majibu?
     
  19. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #19
    Nov 4, 2010
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jamani someni na kuelewa nini walichosema kabla ya kujadili. Kwa kutumia utaratibu waliojiwekea watanzania uchaguzi ulikuwa fair. Lakini matatizo waliyoyaona ni matatizo ya kiurithi ambayo yanatoa advantage kwa chama kilichokuwepo kabla ya mfumo wa vyama vingi kuanza.

    Kabla ya mfumo wa vyama vingi kuanza, rais aliteua watendaji wengi wa kiserikali. Na mfumo huo unaendelea mpaka sasa. Watendaji wengine wanahusika moja kwa moja na usimamizi wa uchaguzi mkuu. Hivyo ni vigumu kwa mtu aliyechaguliwa na rais, kumwangusha bosi wake.

    Kitu kingine ni kuwa katiba inasema mgombeaji ni lazima awe mwanachama wa chama cha kisiasa. Hii kanuni inawanyima watu wasio na vyama haki zao za kibinadamu za kushiriki katika political process.

    Swali la kuuliza ni kuwa huu ni uchaguzi wa nne na mapungufu haya yapo toka 1995, kwanini wanasema leo?
     
  20. F

    Fishyfish JF-Expert Member

    #20
    Nov 4, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM continues to disgrace the nation of Tanzania and the people of Tanzania.

    Perhaps international involvement will 'cure' CCM.
     
Loading...