Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waandishi wa habiri wa tz ni wavivu kutafuta habari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zhu, Jan 22, 2011.

  1. Z

    Zhu Senior Member

    #1
    Jan 22, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumekuwepo na kasumba kwa waandishi kusubiri viongozi waaite waandishi na kutoa taarifa za 'akiongea na waandishi...' Iwe Tv iwe gazeti. Badala ya kutafuta chanzo cha habari kwa kina wanategemea group thinking badala ya mwandishi binafsi kuwa mdadisi wa jambo. Kwa sasa waandishi wajali biashara baadala ya kuangalia athari kwa msomaji. Kwa mfano tukio la arusha. Vifo habari zilianza watu 10, halafu 6 na mwisho 3. Waache uvivu wa kufuatilia jambo mpaka ujiridhishe kuwa habari hii ni sahihi. Mambo ya kwenda Habari maelezo tu haitoshi. Tupeni habari zenye uthibisho.
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Jan 22, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,946
    Likes Received: 1,087
    Trophy Points: 280
    matatizo makubwa ya Tanzania katika sekta ya habari ni kuwa hao waandishi hawajaspecialize, utashangaa mwandishi huyohuyo anaandika siasa mara kesho uchumi mara kesho michezo na vyote vinakuwa shallow,
    Jerry Muro alionesha angalau yeye alikuwa kwenye uandishi wa kiuchunguzi na kipelelezi na alikuwa anaelekea vizuri, lakini kazi yake haikupendwa na wakubwa wengi
    Ukimpata msomi wa uchumi hata level ya degree na akasomea uandishi wa habari basi kazi yake akiandiak kuhusu uchumi itakuwa na uchambuzi wa kina

    hata hili tatizo la dowans, kama kungekuwa na mwandishi mzuri wa habari ambaye pia ni mwanasheria basi angekuwa anaandika habari zenye uzito na uchambuzi wa kina
     
  3. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #3
    Jan 22, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Bahati mbaya wengi wetu leo ni maslahi kwanza! As long as mwandishi anashiba, hajisumbui zaidi! Madhara ya uvivu hauwasumbui akili kwani maslahi yao yanazingatiwa!
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Jan 22, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Hatuna waandishi bali tuna watangazaji wa habari
     
  5. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #5
    Jan 22, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kweli zhu...., sio habari tu hapa bongo kila industry mwendo ni kubahatisha tu..... hakuna wachapakazi bali wasanii
     
  6. K

    Kituko JF-Expert Member

    #6
    Jan 22, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,946
    Likes Received: 1,087
    Trophy Points: 280
    hapo mkuu nakuunga mkono kabisa, ukiangalia madudu wanayoyafanya Mwanasheria mkuu na yule mwendesha mashtaka wa serikali hapo ndio utajua kweli tumeoza kila sehemu,
     
  7. ambili

    ambili JF-Expert Member

    #7
    Jan 22, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wengi wao hawana misimamo ktk uandishi wa habari za kina, kwa kuhofia kuwaudhi baadhi ya vigogo walio madarakani.
     
Loading...