Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

vyuo vyetu vya elimu ya juu, digrii zake ni sawa?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Jahom, Nov 14, 2009.

  1. J

    Jahom JF-Expert Member

    #1
    Nov 14, 2009
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kwa sasa vyuo vilivyokuwa vinatoa advanced diploma (kiswahili chake kinanichanganya) sasa vinatoa digrii. Kwa kutaja vichache ni km vile Mipango Dom, IFM, CBE, DSA(TIA), n.k. Hofu yangu ni pale tutapoanza kuzibagua digrii hizi kwa vigezo vilivyotumika na Msemakweli. Hizi ni digrii za kweli? Mbona vyuo vyenyewe havijaitwa Universities? Tuelimishane
     
  2. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #2
    Nov 14, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hiii kali, tusijejuta huko baade. lakini hata kuwa 'deemed university' bado! na sijui 'sirikali' inamipango gani
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    Nov 14, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    tofautisha kati ya

    vyuo na universities jibu unalipata rahisi
     
  4. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #4
    Nov 14, 2009
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Diploma=stashahada
    Advance Diploma= stashahada ya juu
    Degree=Shahada
    Post Graduate Diploma=stashahada ya Uzamili.
    Masters degree= shahada ya uzamili
    Phd=shadada ya uzamivu
    kwani wewe mkuu degree unazipimaje?
     
  5. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #5
    Nov 14, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    chuokikuu ==university
    vyuo vikuu==universities

    Ans...................

    Diploma=stashahada
    Advance Diploma= stashahada ya juu
    Degree=Shahada
    Post Graduate Diploma=stashahada ya Uzamili.
    Masters degree= shahada ya uzamili
    Phd=shadada ya uzamivu
    kwani wewe mkuu degree unazipimaje?
     
  6. J

    Jahom JF-Expert Member

    #6
    Nov 14, 2009
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Tatizo ni kutoa degree kwenye chuo ambacho si chuo kikuu baadae hata ajira zitazingatia ni wapi ulimaliza, badala ya fani gani ulisomea. Kwa taariifa kidogo nilinazo Staff hawajabadilika, ni walewale waliokuwa wanafyatua adv. diploma
     
  7. m

    mpangwa1 JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2009
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 279
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hizi digrii hatazitambuliki nje ya nchi (I mean if you are applying for job, or studies outside tz it might be difficulty for you to get a chance) because they are not accredited by TCU. Therefore they are just for home consumption. Do it at your own risk!!
     
  8. P

    Paullih Member

    #8
    Nov 15, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 85
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mpangwa1,

    kuna utafiti umefanya kwa hilo au walonga tu?

    Mie nina jamaa yangu alisoma mzumbe ya zamani akapata advanced diploma...akaenda majuu akachukua masta yake moja kwa moja.

    Mimi nadhani ukitaka kujua kama digrii ni ya ukweli ama la, kaa na wahitimu wa vyuo hivyo kisha uwatathmini kwa uelewa wao kitaaluma na kijamii.

    kuna watu wamemaliza pale mlimani, lakini du... upeo wao ni haba sana.
     
  9. M

    MaMkwe JF-Expert Member

    #9
    Nov 15, 2009
    Joined: Sep 5, 2007
    Messages: 284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nchi nyingi duniani kama si zote zina taasisi ambazo kazi yake ni kuratibu ubora wa elimu. Tanzania kuna Tanzania Commission for Universities - TCU. Moja ya kazi yake ni kulinda na kusimamia ubora wa elimu ya vyuo vikuu. Kabla ya Taasisi kuanza kutoa degree ni lazima itume maombi na kukubaliwa na TCU. Kabla ya kutoa kibali TCU ni lazima ijiridhishe na uwezo wa Taasisi husika katika kutoa degree. Mambo ambayo huangaliwa na TCU ni pamoja na mitaala, walimu idadi na sifa walizonazo, miundombinu eg madarasa, mabweni, maktaba, computer labs, science labs, health facilities, scheme of service, organizational structure, academic units etc.

    Kimsingi degree zote zinapaswa kuwa sana lakini tatizo ni utekelezaji. Kuna baadhi ya Taasisi hasa za binafsi elimu ni biashara. Kila mwanafunzi anayeingia hapo ni lazima atoke na degree tena festi klasi. Utakuta darasa zima wana festi klasi na apa sekand. Hapo ndipo maswali ya ubora yanapojitokeza.
     
Loading...