Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vurugu, ufisadi, umafia katika kampeni za CCM: Kweli huu ni mfano wa kuigwa?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Zak Malang, Jul 23, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0


    Wana-JF wenzangu, nisaidieni, maana nimechanganyikiwa. Hivi karibuni vyombo vya habari, hususan magazeti, vimekuwa vikiripoti vituko, vurugu, umafia na ufisadi katika kampeni za uchaguzi za CCM zilizoanzia katika uchukuaji fomu za kugombea.

    Aidha mara kwa mara tumekuwa tunasikia akina Makamba, Msekwa, Dr Shein, Pinda na viongozi/makada wengine wakuu wa chama hicho wakisema kwa kuwa CCM ni nambari wani, basi CCM ni chama bora kinachopaswa kuigwa na vyama vya wapinzani katika kufanya kampeni za kistaarabu – zisizokuwa na vurugu.

    Swali langu: Mbona mawili haya hayaendani? Kweli vyama vya upinzani vinapaswa kuiga mfano wa CCM, au CCM wana maana gani hasa wanaposema wao ni mfano bora wa kuigwa? Malaria Sugu, labda tuanze na wewe – ni kweli chama chako ni mfano mzuri wa kuigwa?

    Jibu nisilolitarajia ni kwamba vurugu, umafia na ufisadi wote huu ni ukomavu wa siasa/demokrasia. Siamini iwapo yuko kiongozi wa CCM anaweza kutamka hivyo hadharani.
     
  2. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hii ni uthibitisho kwamba uongozi ngazi zooote ndani ya CCM ni ufisadi in making.
    Pia watanzania hatuhitashi mshauri mwelekezi kutuelezea kuwa CCM haifai kwa kuwa imejaa majambazi wa kura na mafisadi wenye uchu kuliko fisi.
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Zak -- hujachanganyikiwa, ila CCM ndiyo imechanganyikiwa. Kuna tofauti kubwa kati ya yale wasemayo majukwaani na watendayo. Na hali hii itaendelea tu hadi hapo watakapoishiwa kabisa na kutokomea kunakowafaa -- kama jinsi historia inavyotukumbusha siku zote.

    Angalia usanii wa serikali yake: Ime-unleash TAKUKURU kuingilia katika ufisadi ndani ya kampeni zake -- na wametangaza wamewanasa kadha. Lakini naamini kabisa hapo ndipo mwisho, hakuna hatua zozote za mahakama zitazochukuliwa. Mwisho wa yote wahusika watafutiwa mashitaka -- mfano mzuri ni wale wabunge wawili mkoani Arusha walivyokamatwa wakitembeza fedha katika mchakato wa kugombea nafasi katika CCM-NEC mwaka 2007.

    Kwa ufupi CCM SI MFANO MZURI WA KUIGA KATIKA KAMPENI.
     
  4. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hii ni uthibitisho kwamba uongozi ngazi zooote ndani ya CCM ni ufisadi in making.
    Pia watanzania hatuhitashi mshauri mwelekezi kutuelezea kuwa CCM haifai kwa kuwa imejaa majambazi wa kura na mafisadi wenye uchu kuliko fisi.
     
  5. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ukipata mchango kutoka kwa MS utakuwa na bahati, huyu yeye ni bingwa wa kutundika threads za "ajabu ajabu" na kutokomea, sijawahi kumuona akichangia hoja hapa jamvini.
     
Loading...