Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uzinzi wamsimamisha mchungaji madhabahuni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Mar 5, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    MCHUNGAJI wa Kanisa Anglikana Parishi ya Pandambili Jimbo Kuu la Mpwapwa-Kongwa mkoani hapa, Petro Namga, amesimamishwa kazi kutokana na kashfa ya kuwa na uhusiano wa kimapenzi na muumini wake.

    Askofu Mkuu wa Jimbo hilo, Dk. Jacob Chimeledya, alilithibitishia gazeti hili jana kutokea kwa tukio hilo na kuwa tayari hatua za awali zimechukuliwa dhidi ya mchungaji huyo.

    Alisema kutokana na kashfa hiyo, mchungaji Namga amesimamishwa kutoa huduma katika Kanisa la Parishi hiyo, kwa muda wa miezi mitatu kama hatua ya awali huku uchunguzi ukiendelea.

    Askofu huyo alifafanua kuwa uamuzi huo ulitokana na uchunguzi wa awali uliofanywa na viongozi wa Kanisa ngazi ya jimbo na kubaini ukweli wa mchungaji huyo kufanya hivyo kinyume cha taratibu na Sheria za Kanisa.

    “Hatua zaidi zitachukuliwa kwa kuwa kitendo kilichotokea ni utovu wa nidhamu na ukiukwaji mkubwa wa maadili ya huduma za kiroho,” alisema Askofu Chimeledya.

    Aidha Askofu huyo alibainisha kuwa kitendo hicho kimeliaibisha Kanisa na hawezi kuendelea na kazi ya kumtumikia Mungu.

    Mchungaji Namga anatuhumiwa kwa kashfa hiyo, baada ya simu ya mwanamke huyo kukutwa na ujumbe wa mapenzi kutoka kwa mchungaji huyo. Mmoja wa waumini wa Kanisa hilo, ambaye hakutaka jina lake liandikwe gazetini, alidai kuwa baada ya mwanamke huyo kubanwa, alimtaja mchungaji huyo kuwa ndiye humtumia ujumbe huo wa mapenzi.

    Alifafanua kuwa mume wa muumini huyo, alikuta ujumbe wa mapenzi katika simu ya mkewe na alipombana zaidi kuwa ujumbe huo ulitumwa na mchungaji huyo ambaye alikuwa akimtaka kimapenzi kwa muda mrefu.

    Mume aliwaagiza baadhi ya watu kwenda kumweleza mchungaji huyo juu ya tabia yake lakini hakuna kilichobadilika, kwani aliendelea kumfuatilia mkewe.

    Aliongeza kuwa kutokana na mchungaji kuendelea na tabia yake alimwekea mtego na kumkamata akiwa na mkewe na kuifikisha kesi hiyo katika uongozi wa juu wa Kanisa hilo.

    Muumini huyo alifafanua kuwa baada ya vikao kadhaa vya usuluhishi kati ya mume, mchungaji na uongozi wa Kanisa, tangu Januari mwaka huu, hatimaye walifikia muafaka, ambapo Februari 25 mchungaji aliamriwa kulipa faini ya Sh 100,000.

    Pamoja na faini hiyo pia viongozi wa juu ngazi ya jimbo akiwamo Askofu Mkuu, walikubaliana kutoa adhabu ya kumsimamisha mchungaji huyo mpaka uchunguzi wa kina utakapofanyika.

    HabariLeo ilimtafuta Mchungaji huyo lakini alipopigiwa simu na kujulishwa juu ya suala hilo, alikata, na baadaye alipopigiwa tena simu iliita kwa muda mrefu bila majibu na hatimaye kuzimwa.
     
  2. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mmh! Nao ni watu wenye hisia kamili. Udhaifu wa mwili huo, japo wengine wanajipumbaza wakidhania watumishi wa Mungu hawana tamaa. Roho ni imara lakini mwili ni dhaifu.
     
  3. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #3
    Mar 5, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Amini amini nawaambia ole wake mtu atakaye wakwaza wadogo hawa. Kwa maana ingalikuwa heri kwake kufungiwa jiwe la kusaga shingoni mwake na kutumbukizwa katika kilindi cha bahari ambako kutakuwa na kilio na kusaga meno.

    Huyu mchungaji badala ya kuwaongoza watu katika njia ya wokovu yeye anawaongoza katika njia ya jehanamu.

    Hivyo ni haki yake kutimuliwa
     
  4. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,441
    Likes Received: 824
    Trophy Points: 280
    Mbaya sana, sio nzuri, ila watu wataweka asante na pale sasa sijui ni kumshukuru mtoa mada au mchungaji huyu firauni? Nway ndio utamaduni wenu labda hapa
     
  5. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    mmh hiki ni kisa cha pili kuwakumba wachunga kondoo wa bwana kutokea Mkoa wa Dodoma?

    Wakristo wa Dodoma simameni kukemea roho hii inayowatafuna watumishi wa bwana!
     
  6. Mkereketwa

    Mkereketwa JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2010
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 202
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata hivyo mchungaji si anaruhusiwa kula kondoo wake au!!!!!
     
Loading...