Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uwezo wa mtu akiwa University na baadaye akiwa kazini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kisanduku, Jul 11, 2012.

  1. K

    Kisanduku Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nini watu wakiwa University wakaambiwa kusoma list ya vitabu kadhaa, mithani ukiletwa wanapasua Grade A.

    Lakini watu walewale wakiwa makazini, wanakuwa wavivu kusoma documents wakisema ni ndefu na ikibidi hawaelewi kabisa.

    Je, ni dalili kwamba akili ya binadamu inapungua uwezo mtu unapoanza kazi?
     
  2. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,615
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Elimu ni ujuzi na sio cheti!
     
  3. L

    Lindongo Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wengi wanasoma kwa lengo la kufaulu mtihani na sio kwa lengo la kuelimika. university nyingi zinatoa elimu (theory) na sio ujuzi, ndio wengi wakiwa kazini wanshindwa kusoma document.
     
  4. L

    Lindongo Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wengi wanasoma kwa lengo la kufaulu mtihani na sio kwa lengo la kuelimika. university nyingi zinatoa elimu (theory) na sio ujuzi, ndio wengi wakiwa kazini wanshindwa kusoma document.
     
  5. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ukweli ni kwamba! Chuo kikuu watu wanakomaa kukariri hasa ikifikia nyakati za test na UE.Kukariri kwa wingi mtu anapata A na B+ lakini baada ya semester ukimuuliza yaleyale aliyofaulu hajui chochote! Ukifika kazini ndio usiseme, ni mtu wa kumwelekeza kila kitu wakati huohuo binafsi anajiona anajua kuliko wote lakini akipewa assignment anaharibu,akiambiwa anakuwa mkali! Yaani ni tatizo! Rote learning ndio imetawala na ndio maana Tanzania tuko nyuma.
     
  6. M

    MUNYAMAKWA Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mfumo wa elimu ya Tanzania unapelekea wahitimu wawe hivyo, mambo unayoyasoma University ni mengi ambayo unaweza usiyakute kazini, hivyo unaanza kujifunza upya tena mtu mwenyewe ni mtanzania aliyekuwa nasoma ili afaulu mitihani.Baya zaidi semester system imekuja kutulemaza hatutunzi kumbukumu ya tunachokisoma kwa mwaka mzima
     
Loading...