Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uvimbe!!

Discussion in 'JF Doctor' started by Bepari, Mar 22, 2011.

  1. Bepari

    Bepari JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 322
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Wakuu nina tatizo. Kuna uvimbe umejitokeza chini ya shavu la kulia. Nilienda hospitali wiki mbili zilizopita wakaniambia ni aleji na kunipa ethromaizin kutumia kwa wiki mbili, niliambiwa lengo ni kuuivisha upasuke kama jipu. Dozi nimemaliza na hakuna dalili ya kupasuka japo uvimbe umepungua, tatizo jipya ni kwamba kwa sasa ni kama uvimbe una ganzi yaani nikiugusa siwezi kuhisi. Mtu yeyote mwenye aidia ya tatizo langu anisaidie tafadhali...
     
  2. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Mkuu upo wapi? Umewahi kupaka dawa ya meno kwenye uvimbe? Au uliwahi kupaka unga wa choroko? Hizi dawa husaidia kuivisha jipu upesi.ila kama ni jipu kweli.
     
  3. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hiyo ndiyo dawa gani?cha msingi nenda hospitali(siyo za vichochoroni).Daktari ata identify huo ni uvimbe gani.Kama ni jipu watalifanyia drainage kisha watakupa antibiotics na mchezo utakuwa umekwisha.
     
  4. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Maelezo waliokupa ya tatizo na dawa waliyokupa yanapishana!!! Allergy hutibiwa kwa kutumia antihistamine (kama chlorphenamine aka PIRITON) au wanaweza kukupa steroid kama Prednisolone ....Erythromycin ni antibiotic (dawa ya kuua bacteria) si dawa ya kuivisha jipu!! ---Lakini antibiotics inaweza kutumiwa kutibu jibu kwani mara nyingi majipu husababishwa na bacteria!!! >>>>Daktari inabidi atofautishe katika ya uvimbe unaosababishwa na allergy na ule unasababishwa na bacteria!!!

    Uvimbe upo kwa ndani (ya mdomo) au nje!

    Dawa ya kuivisha jipu kama ni jipu kweli ni Magnesium Sulphate Paste ambayo unapaka halafu unafunika na bandage (vizuri ufanye hivi usiku wakati unalala!!) nafikiri ndani ya siku moja au mbili jipu litaiva/ pungua!
     
Loading...