Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utamtambuaje askari kanzu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sinkala, Jun 11, 2010.

  1. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #1
    Jun 11, 2010
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nimekuwa nikiona baadhi ya watuhumiwa wakiwa wameshikiliwa au kusindikizwa chini ya ulinzi wa wa askari wanaoitwa "Askari Kanzu". Juzi juzi mitaa ya barabara ya Nyerere maeneo ya njia panda Segerea nimeshashuhudia defender ikiwa inapita mitaani huku ikibeba watu waliovalia kiraia wakiwa nyuma ya gari huku wakishikilia silaha na kuyaamuru magari mengine yawapishe kwani gari lao lilikuwa katika mwendo wa kasi kama vile wanawahi tukio fulani. Nilipouliza watu pale nikaambiwa hao ni askari kanzu. Nilipoangalia namba za usajili za gari lile niliona ni za kawaida tu (T nnn XXX), sio za magari ya Police (PT XXX). Sasa nilijiuliza maswali, hawa jamaa wamevalia kiraia, na gari lao lina namba za kiraia, lakini wameshika bunduki wakiwa katika mwendo wa kasi. Je, majambazi hawawezi kuwa katika hali waliyokuwa nayo wale askari kanzu? Kauli mbiu ya jeshi la Polisi inayoitwa Polisi jamii itatekelezwaje iwapo mimi sijui nani ni askari na nani ni jambazi? Naombeni mnisaidie ninyi mnatumia njia gani kuwatambua askari kanzu.
     
  2. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Ukistaajab ya Musa......
    Endelea kuishi shekhe mambo yao waachie wenyewe kwa sasa
     
  3. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Utawatambua kwa matendo yao - BTW: Askari Kanzu wengi ni ex-Majambazi!
     
  4. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    ...and majambazi wengi ni EX-Askari Kanzu
     
  5. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2010
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,273
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo utamtambua kwa kujifanya na wewe ni askari kanzu.
     
  6. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Hii ni hatari kweli kweli, vitu vingine vinafanyika bila kufiria athari zake. Majambazi wakipanda defender na kiturubai kwa juu kisha wakatoka kwa mwendo kasi na mitutu yao mabegani au ikiwa tayari imesetiwa dizaini ya Wakanzu wetu hapo ni balaa tupu, watapita na wabongo watapisha barabarani bila taabu.
     
  7. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Action and reaction are equal and opposite "askari kanzu = y.Jambazi" where y is a function of askari kanzu
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu Sinkala askari kanzu katika hali ya kawaida kama hawamo kwenye defender basi ni ngumu kumtambua.
     
  9. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Hii ilishatokea, kuna jamaa alifuatwa na majambazi nyumbani kwake wakiwa na defender , wakagonga geti mlinzi akauliza kupitia kadirisha kadogo awasaidie nini, majambazi yakasema tunamuhitaji mzee anahitajika kituo cha polisi, ujumbe ukapelekwa kwa mzee, mzee akasema waambie nakuja ngoja niwapigie kituoni niwaulize kulikoni, majambazi kusikia hivyo wakatimua mbio na defender yao! TUWE MACHO NA AKILI KUMKICHWA
     
  10. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2010
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Thanks, lakini je, kwani defender zote ni mali ya Police?
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Zipo na za watu binafsi tena ukipita nayo mtaani wale wahalifu huwa wanakula kona utashangaa kijiwe cheupe gafla.
     
  12. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2010
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Aisee umenichekesha sana!
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kibaya zaidi wenye defender kama za polisi vile vibandiko kama Insurance wanapandika kwenye kioo cha mgongoni pale ukiona kio cha mbele cheupe hata ikipita walipo trafic wanajua wenzetu hao...wapo kazini.
     
  14. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2010
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ni hatari sana
     
  15. H

    Hammer Member

    #15
    Oct 29, 2010
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika hii "nji" yetu ni vigumu sana kuwatofautisha askari kanzu na polisi. Ni wale wale. Serikali imewatelekeza wanajitafutia wenyewe kama kuku wa kienyeji. Usombe wkushukie watakung'ang'ania hata kwa dogo tu!
     
Loading...