Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utabiri wa JK kupata tuzo ya MO Ibrahim akistaafu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sungurampole, Oct 16, 2011.

  1. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Haya nimemsoma leo toka kwa mwandishi mmoja wa hoja ya mzalendo(MTANZANIA 16.10)
    Tunajua vigezo vya tuzo ni rais mstaafu aliyesaidia nchi yake kuwa mfano mzuri wa kuigwa kwa utawala bora, kuheshimu haki za binadamu ustawi wa demokrasia na maendeleo ya uchumi. Mwandishi huyu anaposema Jk ana dalili za kutwaa ushindi wa tuzo hiyo atakapostaafu 2016 sijui anakiamini anachokisema au anadhihaki tu. Anazungumzia Jk kuruhusu uhuru mkubwa kwa watu kuwa na uhuru wa kuisema serikali, kukua kwa upinzani na kuwa na uchaguzi huru na haki. Anasema Haki za binadamu zimepewa nafasi kubwa katika uongozi wa Jk. Amezungumzia mengi ambayo mengi ni kichefuchefu mfano kuwa Jk amekua na ujasiri wa kufikisha viongozi wa nyadhifa kubwa washtakiwae mahakamani kwa ufisadi. Wote tunajua nchi hii ina hali mbaya kila upande nchi ambayo kwa sasa :

    · Wanayama pori wanaibiwa mchana kweupe na hakuna maelezo
    · Katibu mkuu anachangisha fedha ili kutoa rushwa na bado anapeta
    · Watanzania wanauwawa na hakuna anayewajibika
    · Mchakato wa kuandaa katiba unavurugwa kwa makusudi na hakuna anayejali
    · Mali zetu zinaporwa na mfano nyumba za serikali na hakuna anayewajibika
    · Wezi wanatunyanganya rasilimali na wanalindwa na sheria na nchi iko kimya, inatuvizia tukupiga kelele wanabadilika mfano – Malipo ya Dowans
    · Matumizi mabaya Madaraka:- Wauaji/na wezi wanasamehewa adahabu za kifo na kupewa kifungo kifupi- kwa JK naye kaja na yake ya kusamehe wezi wa EPA (Ikulu haitoi habari wala ufafanuzi kuhusu usahihi wa hatua husika bali wao watuambia siyo JK ni Mkapa, hawasemi wao wanalionaje hilo?)
    · Kigugumizi cha kuwachukulia hatua wezi wa Kagoda
    · Mapungufu ya wazi na ya makusudi katika chaguzi
    · Sheria zinapitishwa kwa manufaa ya watu wan je na siyo watanzania
    · Ufisadi umekuwa ni itikadi ya nchi na hakuna anayewajibika
    · Uzalendo na utaifa vimekufa na watu wanahamasisha udini, ukabila na ukanda waziwazi na hakuna kiongozi anayekemea na kwa maana nyingine wanayabariki yote
    · Wezi wa EPA wanapewa amnesty kuwa warudishe fedha na hawatashughulikiwa kisheria na pia watanzania hawajulishwi kuhusu hii sheria mpya kwa wezi na ikiwezekana iongezwe katika sheria zetu za makosa ya jinai.

    Hivi wewe huoni kuwa badala ya kutoa habari serikali inahangaika kuzuia yasijukane? Hivi utabiri huu unaupata katika njozi au wapi?

    Nawasilisha!
     
  2. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Hayo yalikuwa maoni yake.
    Hata kila mtu anaweza kusema anatabiri.
    Kuna yule mtu alitabiri kuwa May 21 itakuwa siku ya mwisho na haikuwa.
    Alafu ukizungumzia hizi tuzo za Mo Ibrahim,kumbuka wanaofanya maamuzi ni wanadamu kama wewe na mimi. Hivyo lolote lile linaweza kuwa. Kumbuka kuwa uongozi bora hauthibitishwi na tuzo,bali unathibitishwa kwa matendo,na yale ambayo watu unaowaongoza wanayasema.
     
  3. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hiyo tuzo huwa inaenda kwa watu wenye akili timamu mkuu! Do you think Tanzanians we have one? no ido not think so. The one we had is already dead long time ago.
     
  4. Nduka Original

    Nduka Original JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 756
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nahisi hata Bambo pia atapewa
     
  5. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    tuko pamoja nimewasoma
     
  6. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Mkuu upo sawa na ukubwa na aina ya herufi ulizotumia?
     
  7. Nduka Original

    Nduka Original JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 756
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Si umeona aisee
     
  8. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimefurahisha na post kwamba hata Bambo atapewa tuzo..... Ina maana JK na Bambo ni sawa na alama hii JK< Bambo ??? Mathematicians mtanisaidia..
     
  9. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    JK akipewa hiyo tuzo hata umaana wa tuzo utapotea!!!!!!!! And I don't think Mo Ibrahim is ready kuona relevance ya tuzo yao inapotea kirahisirahisi tu.
     
  10. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Hapa pazito kwa kweli kama Bambo atapata basi Nape pia au Omar Mahita kwa kazi kusema KAFU wana mapanga Au mbunge wa Mtera anaitwa nani huyu ?
     
  11. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Dr Salim Ahmed Salim si mtu wa visasi hata kidogo. Lakini tuhuma alizozushiwa wakati wa kugombea urais wakichuana na JK mwaka 2005 hata ungekuwa wewe zingekuumiza. Kwa sasa ndiyo mwenyekiti wa hiyo kamati inayochagua nani apewe hayo mabillioni ya Mo Ibrahim
     
  12. Atubela

    Atubela JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 394
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 60
    Anajipendekeza si unajua kuna post wanapewa waandishi wa habari kama ukuu wa wilaya n.k
    Sasa wewe unadhani pasi kumsifia mkuu wa kaya atajulikana vipi?
     
  13. E

    ESAM JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Mizaha mingine tuache bwana, tuzo kwa lipi hasa?
     
  14. M

    Maengo JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pqtqmu hapo!
     
  15. M

    Maengo JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na mimi natabiri: kabla hata hiyo tuzo haijatolewa huyu Vasco Da Gamma atakuwa ukonga akinyea ndoo....!
     
  16. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,124
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Unamaanisha tuzo ya utawala mbovu na ufisadi.
     
  17. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    yaaani JK hawezikuipata hata kidogo
     
  18. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Kama tuzo ni zakuchezea,Basi huyo JK wenu atapata.Kazi kwelikweli kuongozwa na JK ni sawa na kuongozwa na kipofu
     
  19. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Fikiria kabla ya kuandika nyie ndio ambao mnaqifanya hii JF kwa sasa ionekane ni sehemu ya watu kubwabwaja na kujiondolea ile sifa yake ya Great Thinkers. Hata hao walio pewa ni binaadamu na kuna makosa walifanya km hayo kwenye nchi zao , sio kwamba walikuwa clean 100% , hakuna binaadamu wa hivyo labda sasa useme wenye kupewa tunzo hiyo ni malaika tutakuelewa.
     
  20. W

    WildCard JF-Expert Member

    #20
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Utabiri huu unafanana sana na wa jamaa zetu wa hali ya hewa kwenye luninga zetu za hapa Tz.
     
Loading...