Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushirikina: Mlinzi wa rais apiga chupa teke

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Feb 6, 2012.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    [TABLE="width: 879"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]JK ahofia CCM kuanguka 2015
    • AWASHUKIA VIONGOZI WENZAKE KWA UNDUMILAKUWILI

    na Mwandishi wetu
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]
    RAIS Jakaya Kikwete amekiri kuwa Chama cha Mapinduzi (CCM) kina hatari ya kuanguka vibaya katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2015, ikiwa hali mbaya inayoendelea katika nchi haitarekebishwa.
    Kauli hiyo ya kwanza ya aina yake, aliitoa saa chache tu baada ya kutamba kwamba CCM ina uhakika wa kurudisha nafasi zote za uongozi tangu za vitongoji hadi ubunge zilizonyakuliwa na upinzani katika uchaguzi mkuu uliyopita.
    Akipokea maandamano ya matembezi ya wana CCM katika viwanja vya Furahisha majira ya saa 5 asubuhi, Kikwete aliwahakikishia waandamanaji hao kuwa chama hicho kimejizatiti kikamilifu na kina uhakika wa kushinda kwa kishindo katika uchaguzi ujao.
    Hata hivyo, katika hotuba yake ndefu katika Uwanja wa CCM Kirumba majira ya mchana, Kikwete aligeuka na kukiri kuwa vyama vya upinzani sasa vina nguvu kubwa nchini inayotishia kukishinda chama hicho tawala katika uchaguzi mkuu ujao.
    Kikwete alisema hali ya sasa ndani ya chama hicho haiwezi kuleta na kutetea ushindi wake katika chaguzi zijazo ikiwa viongozi wa juu wa CCM hawatachukua hatua za haraka za kuondoa misuguano mikubwa iliyopo.
    Kuhusu kujivua gamba

    Rais Kikwete katika hilo alisema, "Hivi karibuni nikiwa na NEC hapo Dodoma, nilitumia kauli ‘Nyoka Kujivua Gamba'. Usemi huo ulienezwa tofauti kabisa. Kimsingi tulipitisha maazimio mengi, lakini wenzetu wameona azimio moja tu la kujivua gamba.
    Alisema hoja ya kujivua gamba iliyopitishwa na NEC mwaka jana si ya hovyo, hivyo kiongozi na mwanachama yeyote ndani ya CCM anayeuona uamuzi huo ni wa hovyo, basi yeye ndiye wa hovyo mbele ya jamii.
    "Haiwezekani tukaendelea kuwa na watu wa hovyo, lazima chama kijipange na kujiweka sawa ili kisipoteze sifa kwa jamii," alisema Mwenyekiti huyo wa CCM, ambaye alipokea wanachama wapya wapatao 1,847.
    Alikiri kuwa ajenda ya watu kujivua gamba imegonga mwamba na kuwatupia mzigo wanachama wake kuwawajibisha viongozi hao na wale wanaowaona hawaendani na maadili wala sera za chama hicho tawala.
    Alisema maamuzi ya kujivua gamba hayakulilenga kundi ama watu fulani ndani ya CCM, bali linawahusu wanachama wote wanaojitambua kwamba si waaminifu kujiondoa wenyewe ndani ya chama kwa kuachia nyadhifa za kiuongozi.
    "Wito wa kujivua gamba haujapewa mwitikio mzuri. Tumetupa mpira huo kwa wanachama kuwawajibisha viongozi hao, maana tunawafahamu. Sasa kazi kwetu sote," alisema Rais Kikwete.
    Akwepa kuzungumzia mgogoro wa madaktari

    Katika hali ya kushangaza, Rais Kikwete alishindwa kabisa kugusia suala zima la mgogoro wa madaktari ambao umelitikisa taifa kwa wiki mbili sasa, akisema atatafuta muda wa kulizungumzia sakata hilo.
    Maelfu ya wananchi waliokuwa wamefurika uwanjani hapo walishikwa na butwaa baada ya Kikwete kumaliza hotuba yake bila kugusia jambo hilo.
    Watu wengi walisikika wakilalamika na kushutumju vikali hali hiyo, huku mmoja wa watu waliokuwa uwanjani hapo alisikika akidai kuwa serikali ya CCM imejimaliza yenyewe.
    Katiba mpya

    Rais Kikwete aliwapongeza wabunge wa CCM kwa uamuzi wao wa kuitetea Sheria ya Mabadiliko ya Katiba mpya 2011, na kwamba muswaada huo umeshawasilishwa tena bungeni, hivyo ataunda tume ya kukusanya maoni kwa Watanzania ambapo aliwaomba wana CCM kujitokeza kwa wingi kutoa maoni yao, maana muwamba ngoma huvutia kwake.
    "Hili la Katiba mpya tumechukua mapendekezo ya vyama vya upinzani, kikiwemo CCM ambacho nacho kimetoa mapendekezo manane. Nawashukuru sana wabunge wa CCM katika hili, lakini wana CCM jitokezeni kwa wingi kutoa maoni yenu maana muwamba ngoma huvutia kwake."
    Waandamanaji wasombwa kwa malori
    Katika kile kilichoonekana kuwa nguvu ya CCM imepotea mjini Mwanza, chama hicho kililazimika kukodisha mabasi na malori maalumu tangu juzi kwa ajili ya kuwasomba watu wa kuhudhuria sherehe hiyo kutoka maeneo kadhaa ya ndani na nje ya Mwanza.
    Wakizungumza na gazeti hili, baadhi ya watu waliohudhuria walikiri kuletwa kwa magari kutoka katika wilaya kadhaa za mkoa huo na wengine wakitoka mikoa jirani na Mwanza.
    Pia katika juhudi za kupata watu wengi uwanjani hapo CCM inadaiwa kuwakodi vijana wengi wasio na kazi maalumu jijini hapa kwa kuwalipa ujira kidogo na kuwapatia fulana, kapelo za chama na chakula.
    Imani za ushirikina zajitokeza

    Wakati Rais Kikwete akiingia uwanjani hapo, kulijitokeza dalili za uwepo wa vitu vilivyoashiria nguvu za ushirikina, jambo lililoonekana kuwashtua wasaidizi wake wa Usalama wa Taifa.
    Wasaidizi wake waliona chupa mbili zilizokuwa zimejazwa vitu vilivyodaiwa kuwa ni dawa za kishirikina, kisha mmoja wao akaipiga teke chupa moja.
    Chupa hizo mbili za maji zenye ujazo wa lita moja na nusu, ziliwekwa upande wa kulia na kushoto wa zulia alilotandikiwa Rais kupita kwenda kwenda meza kuu.
    Kinana ajuta
    MJUMBE wa Kamati Kuu na Halmashauri Kuu ya Chama cha Mapinduzi (CCM), Abdulrahman Kinana, amesema kitendo cha kuwa Meneja wa Kampeni wa Rais Jakaya Kikwete katika kipindi cha uchaguzi mwaka 2010, kimekuwa kitanzi kwake.
    Alisema hayo jana jijini Dar es Salaam, wakati akifunga maadhimisho ya miaka 35 ya kuzaliwa kwa chama hicho, yaliyofanyika viwanja vya Shule ya Msingi Buguruni.
    Kwa mujibu wa Kinana, wananchi na wana-CCM wamekuwa wakitumia umeneja wake kumpatia kero nyingi ili azitolee majibu au kumpelekea Rais Kikwete.
    Alisema katika ziara yake ya siku 10 mkoa wa Dar es Salaam, amekuwa akipokea kero mbalimbali zinazowakabili wananchi.
    Hata hivyo, alisema anatarajia kuziwasilisha kero zao kwenye Kamati Maalumu ili zijadiliwe.
    Hali hiyo ilitokana na wakazi wengi wa mjini kuonekana kukisusia chama hicho na hivyo viongozi wake wakajawa na hofu ya kupata idadi ndogo ya mashiriki.
    Majimbo ya Mwanza ambayo chama hicho kiliyapoteza kwa CHADEMA katika uchaguzi mkuu uliopita ni Nyamagana linaloongozwa na Ezekiel Wenje, Ilemela lililo chini ya Highness Kiwia na Ukerewe, linaloongozwa na Salvatory Machemli
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. ram

    ram JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    I'm just passing!
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Si kwamba zilikuwa ni chupa kwa ajili ya kuweka uzito kwenye zulia lisipeperuke na upepo? Well, tungeona picha labda tungepata mwanga zaidi!
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    chupa? si wangeweka hata mawe.. ila miminimemkubali sana huyo mlini watu wamezidi bana na mauchawi yao..kusoma hawataki basi wamekalia kuloga loga tu wenzao
     
  5. D

    Derimto JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kuna walinzi wa JK. Wameokaka na hawatishiki na Nguvu za Giza na wengine hata kuthubutu kumwombea kwenye makusanyiko yao na ndiyo maana siku hizi Rais haanguki hovyo majukwaani kama alivyokuwaga na lile pepomtu lilijidai litaishi milele mganga hajigangi na alishapewa muda na wapakwa mafuta akajidai shababi akaishia kaburini.
     
  6. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Duh watu bhana, Kazi na dawa...!!!!
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Kwa fikra kama hizi za kishirikina hata wangeweka mawe bila ya shaka yangeondolewa tu!
     
  8. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...mh! even me.
     
  9. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ndo kichwa tulichokichagua ngoja tuumie kwa maamuzi tuliyofanya
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    mnajaza saver baab
     
  11. kuberwa

    kuberwa JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ni hisia zenu tu! inawezekana ilikuwa ni kwa ajili ya usalama tu, make kama zilikuwa jirani na atokee kichaa mmoja si anaweza kujeruhi watu? nahisi ilikuwa hivyo na ni akina nani wanaandaa hizo sehemu anazoenda kuhutubia kama si watu waliokuwa trusted kwa kazi hiyo? kama imefikia kiasi hiki basi Mukuru hana rafiki dunia hii!!
     
  12. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,883
    Likes Received: 1,449
    Trophy Points: 280
    Rais anapoenda sehemu kama hiyo... kuna walinzi wanaotangulia ambao ndio hufanya 'safisha safisha' yote kabla hajaja. Je hapa wale anaotembea nao hawawaamini wale waliotangulia?
     
  13. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kaanza kujua kusoma alama za nyakati hee!!?
     
  14. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...da! Nadhani waishindilia zaidi baab.
     
Loading...