Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usanii wa kutupwa bungeni wanapopitisha finance bill

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PhD, Aug 16, 2012.

  1. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Kuna haja gani ya kujadili finance bill ndani ya Lisaa limoja bila majadiliano ya kina eti kisa wanawahi kumaliza Kabla ya saa 12, huu ni upuuzi kiwango cha juu sana , kwa nini wasiendelee kesho ili finance bill ipate Muda wa kujadiliwa kwa kina. Kwa taarifa tu finance bill ndo inatoa muongozo wa makusanyo ya kodi mbali mbali na hivyo kuipitisha haraka haraka kuna vitu vinafunikwa na vitawaumiza wananchi
     
  2. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Hawa watu wa ajabu sana.
     
  3. T

    The Conquerer Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ni mchezo wa kuigiza unaofanyika sasa. Ila wanajichimbia kaburi lao wenyewe hasa kwenye issue ya umri wa magari
     
  4. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Ndo ujue hatuna spika, bunge linajiendesha!! kazi ya spika ni kuwakalisha wabunge wa upinzani na kuwalinda vilazas serikalini, karne ya 21 bado unaendesha mambo kama uko mwaka 1985! Mama Makinda amekuwa ndani ya serikali muda mrefu mno, wanatakiwa wapumzike hawa wazee hawana tena ubunifu isipokuwa ni kutumia uimla tu ambao hauna tija kwa taifa na watanzania walio tayari kujenga nchi yao lakini viongozi ndiyo wanawazengua kweli.
     
  5. m

    malaka JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Dawa yao ni kuwapiga mawe tu hawa wakipita mitaani hakuna kilichobaki. Wanauzdhi sana haya. !@#%^&*()
     
  6. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,104
    Likes Received: 1,377
    Trophy Points: 280
    hivi huu upuuzi wa ndiyooooooooo utaendelea hadi lini? mbona wabunge wetu wanafanya mambo kama wapo miaka 1940? kwa nini hata watu wasisimame wakahesabiwa!
     
  7. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wapuuzi hawa angalia sasa mama makinda anavyo lazimisha kura ........................
     
  8. K

    Kifarutz JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Unashangaa nini sasa? Ina maana mpaka leo hujawazoea Mabwepande?
     
  9. K

    Kifarutz JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ni upepo tu, 2015 siyo mbali.! The more you cheat the more you lose
     
  10. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,890
    Likes Received: 1,327
    Trophy Points: 280
    what a sudden change of heart..na wewe mabwepande unayashangaa magamba wenzio?welcome to the movement
     
  11. m

    magohe JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2012
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 729
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ona sasa haya mabunge kutoka gambazi party yanavyokubali na kupitisha kifungu kinachotaja ongezeko la2% kama ongezeko la kodi ktk vocha kwenye makampuni ya simu kutoka 10% hadi 12% ambapo kimsingi yanamgusa mtanzania mtumiaji wa chini wa mawasiliano hayo ya simu huku wakiipuuza hoja ya mh.wenje ambaye alipendekeza kuwa ibaki 10% na kuitaka serikali iweze kuyatoza kodi makampuni ya mawasiliano yasiyolipa kodi kufidia pengo hilo.haya sasa mliotuchagulia wabunge gambaz oneni yanavyotukandamiza sisi walalahoi!!!!
     
  12. m

    majebere JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,188
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    We unajua vijana kama wewe wanafanywa nini huko jela? Hebu rusha hilo jiwe ukapate somo kidogo.
     
  13. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Na vitatuumiza sana si mchezo
     
  14. G

    Gwakisa Mwandule JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi na nyinyi wapinzani na Ccm wa aina filikunjombe au mpina kwanini hii sheria ya kupiga kelele ndiooooooooo mliotungiwa na wakoloni msiibadilishe kwanza yani hata leo mkoloni akirudi atawatandika viboko maana sheria alotumia kuminya demokrasia ya waafrika wachache bungeni ndo hiyohiyo mnayoitumia kuumizana wenyewe sasa kwanini asiwaone pakapori tu.
     
  15. a

    armanisankara JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ndo shida ya spika alipata hicho cheo kwa kigezo cha kua mwanamke. mpaka sasa ameonyesha kazi haiwezi kabisa. bora mzee sitta kidogo alijitaidi.
     
  16. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ingekuwa wewe ungefanyaje, kama kigezo cha kuchaguliwa kwako kilikuwa jinsi??????????????????
     
  17. mito

    mito JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Ni udhaifu wa wabunge wetu tu, kwani hiyo bill wamepewa leo kusoma? kwani hawajaviona hivyo vitu? Badala ya kuwajibika jioni wakae chini (vyumbani mwao hotelini) na kusoma makabrasha ya kesho, utawakuta wanajirusha tu mitaani na vidosho!
     
  18. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #18
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Upo Radhia Sweety? nimekumis sana
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    hili ndio bunge lenu la wabunge mliwachagua KWA KURA NYINGI za NDIO
     
Loading...