Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upungufu wa Mafuta Tanzania - Ubabe wa EWURA na TRA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mizambwa, Oct 30, 2012.

  1. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Kumekuwa na upungufu mkubwa wa mafuta ya Petrol, Diesel na mafuta ya Taa.

    Na hii imesemekana ni kutokana na EWURA kupunguza bei ya mafuta siku chache zilizopita.

    Serikali kwa kupitia EWURA wameamua sas kusitisha usafirishaji wa mafuta nchhi za nje (TRANSIT GGODS) ili yatumike hapa nchini, kitu ambacho kinaleta utata kwani hayo mafuta ya TRANSIT siyo mali ya Serikali bali yanapaswa kupelekwa nchi husika. Lakini Serikali wanatumia ubabe katika suala hili badala ya kutafuta mbinu nzuri ya kuondoa upungufu wa mafuta nchini.

    Ubabe kama huu hausaidii kwani inaweza kusababisha nchi za Zambia, Rwanda, Congo, Burundi ambao wanapitisha mafuta hapa Bandari zetu wakaamua kuhama Bandari za nchi mfano Mombasa au Beira kitu ambacho kitainyima mapato TRA kwa kiasi kikubwa.

    Ni wakati kwa Serikali yetu kutafuta mbinu mpya au waifufue TIPER ili wasafishe mafuta na kupunguza hali kama hii ya upungufu isitokee.



    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  2. C

    Chibolo JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 2,323
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    serikali
    imesema kuna mafuta ya kutosha kupitia kwa katibu mkuu wizara ya
    nishati na madini na kuwataka wauza mafuta kuhakikisha mabasi yanayoenda
    mikoani wanapatiwa mafuta naona makampuni makubwa yenye lessen za
    mafuta yanawahujumu wananchi. source:taarifa ya habari ITV
     
  3. m

    muhanga JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    heh, karibu mgeni, karibu hadi ndani, vua viatu, lete mzigo tukupokee, karibu jamvini..... subiri kidogo tukuonyeshe jiografia ya mahali ulipo... choooni ni kulee nyuma, jikoni ni kuleee nje kabla ya kufika chooni, wanaume wanalala chumba cha upande huu na wanawake cha upande wa kulia, watoto wanalala hapa jamvini tukiinuka.... SASA PAMOJA NA MAELEKEZO YOTE HAYO TOKA KWA WENYEJI, BADO TU UMEENDA KUKOOJOA JIKONI????????
     
  4. C

    Chibolo JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 2,323
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Acha kukurupuka na ulimbukeni wa kuchangia mada hata usizozijuwa,kama huna cha kuchangia tulia kwako na pumba zako!
     
  5. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mi nimeipenda id yako tu
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Hii serikali bwana, maneno maneno tu, kama kuna mafuta ya kutosha si iyasambaze yenyewe kutoka kwenye bohari zake? Kama wanaongelea mafuta ambayo yanasambazwa na makampuni binafsi basi wajue kuwa wanaongelea mambo ambayo yako nje ya uwezo wao!!!!!
     
  7. J

    JBK Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    je ni kweli kuna watu wanahujumu huduma ya nishati ya mafuta nchini kwetu,kutokana na mafuta kuhadimika sana
     
  8. v

    valid statement JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Punguza jazba mkuu.
    Unakuwa mkali kwa kuelezwa jambo.
    Kama halikukupendeza usingehangaika kumjibu.
    Ungenyamaza tu
     
  9. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi

    Naomba niulize hivi hii serikali ni dhaifu kiasi hiki cha kuchezewa na wafanyabiashara wa mafuta namna hii?????

    Yaani watu wa D'Salaam wamekuwa wahanga wakubwa wa tukio hili la uhaba wa mafuta na kwa muda serikali imekuwa ikikana juu ya uhaba wa mafuta!!!!

    Tatizo ni mafuta au bei?????

    Waswahili wana msemo wao wa kifedhuli, kweli ukimfanya mbwa awe kiongozi wako atakupeleka mpaka jalalani!!!! Naamini sasa wafanyabiashara wa mafuta wameipeleka serikali jalalani.

    Kama hamuwezi kucontrol uhaba wa mafuta pandisheni bei ya mafuta tujue kuwa nchi imewashinda na serikali ambayo ina majeshi na silaha za moto imesalimu amri kwa kikundi cha watu ambao hawana hata jeshi lolote!!!!

    Hilo ni swali ambalo nimejiuliza baada ya kuona habari saa mbili ya ITV leo.
     
  10. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nje ya mada, kesho JK nasikia yupo Arusha huku karibu watumishi wote wa serikali kuu hawajapata mishahara ya Oct kisa Epicor 9 na bado anacheka haaaah!!!!

    Epicor 9 ni mbwa mwingine ambaye serikali imeruhusu awe kiongozi wake,

    Karibuni tuchangie wajameni.
     
  11. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli ni kuwa mafuta hakuna..leo nimepita mkoa mpya wa geita vituo vyote petrol hakuna!diesel kituo kimoja tu...halafu useme tuna serikali?sasa hv ni la manyani
     
  12. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kazi ya hii serikali ni kile ritz huwa anachangia humu that is it hamna kingine wao ni kufikiri namna gani watabaki madarakani kwa kukandamiza upinzani tuuuuuuuuuuu....hata ukisikiliza bungeni waziri mkuu na mawaziri na ag itaaamini
     
  13. m

    moshingi JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo la mafuta nchi hii litamalizika mara tu watawala watakapoacha kuyatumia(mafuta) kugharamia shughuli(chaguzi)
    za vyama vya siasa. Wafanyabiashara wa mafuta wanakiburi kisicho kifani...kwani enyi watu wenye akili timamu hamuelewi kiburi hicho linatoka wapi?? Kwani unafikiri matokeo ya baba kumgeuza House Girl wake nyumba ndogo ni yapi?? vurugu ndani..watoto na mama watateseka sana...Hivi Jambo hili sio la dharura kujadiliwa na BUNGE letu???
    Spika Makinda OKOA Watanzania wanaangamia kwa ukosefu wa mafuta!!! Wacha meno ya BUNGE yawaume hao wahujumu uchumi
     
  14. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ungetaja ni idara zipi maana wengi naowafahamu washalipwa mishahara yao!
     
  15. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,555
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Kwani Ewura haijapewa uwezo kisheria wa kulazimisha makampuni kuuza mafuta? Tatizo sio makampuni kukataa kuuza mafuta, I guess...tatizo ni kwamba hakuna mafuta ambayo makampuni yanaweza kuyauza. Kwa ufupi ukikataa mafuta ya Congo, Rwanda na Burundi yasiende, hilo halitakuwa tatizo la makampuni ya mafuta....litakuwa tatizo la kupitishia mafuta bandari ya Dar.
     
  16. N

    Njaare JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,065
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Mafuta yapo ila wafanyabishara wameyaficha. Nadhani kuna collution kati ya baadhi ya maofisa wa Ewura na wafanyabiashara wa mafuta kuficha kuamua kuficha mafuta kama Tanesco walivyokuwa wakichonga mgawo ili wapandishe bei. Ukitaka kujua mafuta yapo ngoja wiki ijayo Ewura wakitangaza tu kupanda kwa bei ya mafuta utaona vituo vyote vinauza mafuta na utajiuliza yalisafirishwa saa
    ngapi.
     
  17. Wa Kwilondo

    Wa Kwilondo JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2012
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 1,085
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    What i know mafuta yapo ila EWURA ilikosea kuwa alert new price for this month which ll go up kuliko ya last month!! wanasubili kuuza kwa bei mpya ya juu.Nawaomba EWura wasipandishe mwezi huu tuone nani zaidi wao na govmnt
     
  18. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Ni kweli hili tatizo lilianza baada ya kutangazwa punguzo la bei. Wakaamua kuweka mgomo baridi ili kusubiri bei mpya ije.

    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  19. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Conflict of interest kuna makampuni wakubwa wana shares
    Maana its common sense mtu ana mafuta ya kutosha alafu hayauzi si mnamfungia tuu to me its a common sense hauzi bse anataka create scarcity apige bei kubwa
     
  20. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Serikali itakuwa inafanya tofauti kwa kuyazuia mafuta ya kwenda nje ili yauzwe hapa. Kwani yale ni mafuta ya Serikali za nchi husika (zambia, congo, burundi na Rwanda)

    Kwa kufanya hivyo watasababisha uhaba wa mafuta katiak nchi za nje na pia ni wizi kwani mafuta yale siyo ya serikali ya Tanzania.



    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
Loading...