Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Updates kesi ya lisu, shahidi asema wenzake waongo, shahdi hamjui wakli wake, wala mlalamikaji wake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Isango, Apr 2, 2012.

  1. I

    Isango JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Jul 23, 2008
    Messages: 293
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    SHAHIDI WA 17 MATEMBELE ALLY MKWIZU.= POSTA MASTER WA SINGIDA
    Meneja wa Posta Singida.
    Posta ni nini?
    Ni shirika la Umma.
    Tuambie Chama cha mapinduzi wanatumia anwani gani?
    S. L. P. 99, Singida.
    Tuambie TLP, NCCR Mageuzi, APPT Maendeleo, CUF, wote hawana masanduku.
    Je CHADEMA, Hawana sanduku.
    Bwana matembele,
    Umesema eneo lako ni wapi?
    Mimi ni meneja wa Posta Mkoa wote wa Singida.
    Tusaidie, Box namba Brac Tanzania.
    Nani anakuwa mmiliki?
    Kuna fomu Maalumu tunayojaza, kama ni mtu binafsi au Taasisi.
    Kuna utaratibu Mwingine?
    Hakuna.
    Kwa hiyo kati ya mmiliki na Mtumiaji ni nani anahusika.
    Mmiliki ndiyo huwa anapewa ufunguo na kadi halali ya kuchukulia mzigo Posta.

    MAHOJIANO NA TUNDU LISSU.
    T/L. Unanifahamu?
    Ndiyo.
    Unanifahamu kama nani?
    Kama Mbunge
    Nimewahi kuja posta kupata huduma ni sawa?
    Ni sawa.
    Unakumbuka nilikuja Posta kuja kuchukua pesa kwa western Union, je ni sawa?
    Ndiyo,
    Na unakumbuka kipindi hicho nilikuwa Mgombea Ubunge
    Ndiyo.
    Mweleze jaji, kama mimi unayenifahamu nina sanduku la Posta Singida
    Sina Kumbukumbu, sina hakika na inawezekana huna.
    Unamfahamu mtu anaitwa Alute Simon Mughwai?
    Simfahamu
    ....................... Box 987........... ni la Alute Simon Mughwai, ni wakili Arusha
    Mweleze jaji, je ni kitu cha ajabu kwa mtu kutumia sanduku la mtu mwingine?
    Sio ajabu
    Itakuwa ajabu kwa sanduku la Box 261, linalomilikiwa na Brac kutumiwa na watu wengine au taasisi kama wamekubaliana?
    Sio ajabu.
    Kuna mtu amekuja mahakamani, anaitwa Cosmas Kasangani, Alikuwa Katibu wa CCM ameiambia mahakama hilo sanduku 261, linamilikiwa na CHADEMA, wewe kama Meneja wa Posta sem a je ni sahihi?
    SIO SAHIHI, chadema hawana Box hilo Mkoani Singida, huyo shahidi amedanganya.
    Meneja wa Posta amemaliza ametoka.


    Umesema kuwa uliambia kura zisiibiwe ni kweli?
    NDIYO.
    Mwambie jaji, Kwenye Kituo chako kura ziliibiwa au hazikuibiwa?
    Ziliibiwa.
    Kwa hiyo unasema kura ziliibiwa?
    NDIYO.
    Mweleze jaji, hizo zilizoibiwa Isuna ziliibiwa na nani?
    Ziliibiwa na Mawakala wa CHADEMA.
    Nimekusikia ukitaja Robert Kimanda, ni ndg yako kweli au si kweli?
    Sio kweli.
    Sasa mbona yeye alitoa ushahidi hapa mahakamani akakutaja wewe kuwa ndugu yake, je kati yako nay eye nani Muongo?
    Yeye ndiye Muongo.
    Umesema ulikuwa wakala, aliyekuwa wakala wa Isuna namba 2,
    Ndiyo.
    Orodha inasema kuwa aliyekuwapo hapo Ni Mghenyi Hasan je mlikuwa naye.
    Ndiyo.
    Kati yaw ewe unayesema fomu ilijazwa, na Mghenyi aliyesema ilichanwa chanwa baada ya CCM kushindwa kituoni, nani Muongo?
    Yule aliyekuja mara ya kwanza ni mwongo.
    Mweleze jaji, kama mimi na wewe tumewahi kukaa na kuzungumza ukiacha leo.
    Ndiyo, tulikaa ukanipa semina,
    Itakuwa tarehe 25, ila mwezi nimesahau, yawezekana ni Juni, Julai au Agosti. Wala haikuwa tarehe za Mwezi wa Kumi.
    Jaji naomba nimwonyeshe shahidi Ratiba ya kampeni.
    22/Agosti/2010. Ratiba inaonyesha nilikuwa kijiji cha Matongo, siku hiyo nilikuwa kijiji cha Ighuka maseke.
    Mweleze jaji, niliwezaje kutoa semina Issuna wakati nilikuwa na Kampeni katika vijiji vingine?
    Hiyo mimi sijui.
    Mweleze jaji, nani amekupa nauli kuja Singida mjini?
    Nimekuja kwa nauli yangu Mimi,
    Shahidi, unamfahamu wakili wako?
    Simfahamu.
    Unamfahamu mlalamikaji katika kesi hii?
    Simjui.
    Kama wewe huwafahamu, wao wamekufahamuje mpaka wakakuweka kuwa shahidi?
    Labda watakuwa wametajiwa na waliotangulia.
    Mahakama hii imeambiwa kuwa Cleti Kidamwina ndo aligawa Juice, maji na soda je ni kweli?
    Sio kweli.
    Vilifikaje katika kituo chako, kwa gari, baiskeli, au pikipiki.
    Sijui vilifikaje hapo, mimi nililetewa ndani.
    SIJUI
    Mwambie jaji, nani katika wagombea wa urais alishinda katika Kituo chako?
    Kikwete.
    Je kwenye kituo chako, pamoja na CHADEMA kuiba kura nani alishinda?
    Njau wa CCM.
    Kura zilipoibiwa ulitoa taarifa
    Ndio,
    Tatizo lilishughulikiwa vipi?
    Halikushughulikiwa.
    Katika Kituo chako, ngazi ya Udiwani nani alishinda?
    Mgombea wa CCM.
    Kwa hiyo licha ya wizi unaodai ulifanywa na CHADEMA katika kituo chako bado Waligaragazwa na CCM?
    Ndiyo mheshimiwa
    T/L........... SINA SWALI ZAIDI.
    WAKILI WA SERIKALI AKAANZA:
    Shahidi, umesema wewe ni Mwaachama wa CHADEMA?
    Ndiyo.
    Katika kituo cha kupiga kura mlikuwa mawakala wangapi?
    Tulikuwa sita.
    Umesema wewe ni mwana chama wa CHADEMA, ila ulisimamia CUF
    Ndiyo.
    Umesema mlielekezwa kuhakikisha kuwa mnalinda kura zisiibiwe ni kweli?
    Ndiyo.
    Je ilikuwaje ninyi mkaanza kuiba kura
    Hapo sasa unanichanganya.
    Tueleze mliibaje kura? Mbinu iliyotumika?
    Kama ni kweli umesema kura ziliibwa saa tisa, je zoezi la kuhesabu kura lilimalizika saa ngapi?
    Saa kumi?
    Je ziliibiwa vipi wakati zoezi la kuhesabu lilikuwa halijaanza?
    Hapo unanichanganya.
    Je ni kweli kura ziliibiwa?
    Ndiyo.
    Ziliibiwaje?
    Najua ziliibiwa lakini sijui ziliibiwa namna gani?
    Kama hukuona zilivyoibiwa, ulijuaje zimeiibiwa?
    Ziliibiwa, ila njia zilivyoibiwa sijui.
    Umesema kuna wakala wa CCM alilalamika je ni kweli?
    Ndiyo.
    Alilalamikia nini na kwa nani?
    Alimlalamikia msimamizi, kuhusu wingi wa mawakala wa chadema.
    Je alijaza fomu ya malalamiko?
    Ndiyo.
    JAJI: VIPI MBONA SHAHIDI SAUTI HAITOKI, MPENI MAJI.
     
  2. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 827
    Trophy Points: 280
    Hii kesi hii duh pesa za nchi zinatumika vibaya hasa
     
  3. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hizi kesi za kuunga unga zina taabu kweli, lakini mwisho wa siku wataaibika sana hao
     
  4. h

    haki na usawa JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 476
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Njaa zetu zitatumaliza na hakika tuchapwa lakini tutapewa amri ya kunyamaza na hakika haki na usawa haitapatikana
    Na viongozi wa chama na serikali mwogopeni Mungu na hakika wananchi ni dhalili kwenu kwanini mnawatumikisha kama punda au kisa umaskini wao? Je mtu kusimamia uchaguzi sasa anahangaika na kesi je ni Haki? na je wakati mwingine mtapata mawakala? Kwanini msikubali kushindwa? kwani mnataka kuwaona kuwa hawana kazi za kufanya ila za kwenu?
    Naomba amri itoke na ikiwezekana wanaosumbua wananchi wapewe adhabu kali na iwe fundisho kwa watu wabinafsi na walafi wa madaraka
     
  5. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,256
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    kama sauti haitoki mpe ikhonda sio maji
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hii sehemu inatia shaka kuhusu "credibility" ya shahidi:

    "Umesema mlielekezwa
    kuhakikisha kuwa mnalinda kura zisiibiwe ni kweli?
    Ndiyo.
    Je ilikuwaje ninyi mkaanza
    kuiba kura
    Hapo sasa unanichanganya.
    Tueleze mliibaje kura? Mbinu iliyotumika?
    Kama ni kweli umesema kura
    ziliibwa saa tisa, je zoezi la
    kuhesabu kura lilimalizika saa
    ngapi?
    Saa kumi? Je ziliibiwa vipi wakati zoezi la
    kuhesabu lilikuwa halijaanza?
    Hapo unanichanganya.
    Je ni kweli kura ziliibiwa?
    Ndiyo.
    Ziliibiwaje? Najua ziliibiwa lakini sijui
    ziliibiwa namna gani?
    Kama hukuona zilivyoibiwa,
    ulijuaje zimeiibiwa?
    Ziliibiwa, ila njia zilivyoibiwa
    sijui."
     
  7. n

    nyalubanja Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tatizo nikubwasana maana TEMBO anashitaki ati amekanyagwa na sisimizi
     
  8. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 60
    do! kazi ipo siku zote nasema haki haitakuwepo duniani! duniani kuna sheria binafsi naona kunamazingira ya watu kushinikizwa kutoa majibu au ushahidi ambao hata wao hawahukubali lakini watafanyaje ikiwa walio shikilia kula yao ndio wanao watuma? hapa nauhakika mwili na roho havifanani katika kutoa ushahidi. na wadanganyika tumezoea kuzurumiwa! kuna tetesi zisizo rasmi zilisikika kuwa bora silaa kuingia ikulu kuliko lisu kuingia bungeni hivi hii inamaana kesi hii inashinikizo sioni mazingira ya haki kabisa
    lakini mungu yupo bora salama
     
  9. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ccm wanajisumbua tu...
     
  10. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #10
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jaji: Shahidi mbona sauti haitoki, mpeni maji!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  11. Amani Nyekele

    Amani Nyekele Senior Member

    #11
    Apr 2, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    maji mkuu TzPride!! ikhonda tena labda liwe na maziwa!!
     
  12. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #12
    Apr 2, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    "Penye nia pana njia, pasipo na njia pana Pajero."

    uliwaza nini??? mzima lakini??
     
  13. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #13
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Ningekuwa jaji na kama mazingira yangeruhusu, bila shaka ningeifuta kesi hii!!!!!
     
Loading...