Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uozo wa ajabu Vunjo!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kuku dume, Jun 11, 2012.

  1. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #1
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wakuu!
    Ni dhahiri kwamba ukikaa na kujadiliana na watu utajua mengi.

    Nikiwa katika wilaya ya Moshi leo nimejaribu kufika katika kata ya Kirua Magharibi na nikapata taarifa zilizonisikitisha.

    Mosi ni kwamba inaonekana kwamba serikali ni dhaifu kiasi cha kuwaambia wananchi wachague ni kijiji gani wanachotaka kuwepo kati ya Kanji na Marua. Kumbuka kwamba hili linafanyika bila kujali mipaka ya kijografia.

    Pili ni kuwepo kwa vijiji likuki visivyokuwa na watendaji ambapo inakadiriwa kwamba takribani vijiji 15 katika jimbo la Vunjo havina Watendaji.

    Tatu ni kwamba wamekuwa wakiteuliwa watendaji wakorofi katika vijiji vinavyoshikiliwa na upinzani.

    Nne ni kwamba zipo tuhuma za ufisadi dhidi ya mtendaji wa kijiji cha Nduoni kinachoshikiliwa na upinzani kiasi cha kusababisha mtafaruku katika uongozi wa kijiji. Pia nimedokezwa kwamba huyu mtendaji aliomba uhamisho kutoka kata moja kwenda nyingine bila malipo kutokana na uchafu uliozidi.

    Chanzo: wananchi na viongozi wa maeneo husika.
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Jimbo la Lyatonga Mrema ambaye pia ni mwenyekiti wa kamati ya bunge ya serikali za mitaa. Atatue hayo matatizo.
     
  3. M

    Makupa JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Madhara ya kuchagua wazee kuwa wabunge ,Vunjo mtajuta kwa kutomchagua jembe Crispin Meela
     
  4. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,996
    Trophy Points: 280
    vunjo si ndio wa mrema?? mbona sikikii kelele zake

    ila hali ya hivi ni common sana katika vijiji vingi hapa bongo
     
  5. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Nyumbani hapo hata barabara ya pale kawawa kupandisha uparo ni usanii kwakwenda mbele ahadi ya miaka kibao bado ni vumbi tu.
     
  6. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #6
    Jun 12, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hivii baada ya kunywa kikombe kwa babu hali yake inaendeleajee?? lazima tujue hali ya afya yake kwanza
     
  7. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #7
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Alikuwa nje ya nchi wakati Betwel anapokea rushwa pale mnazi mmoja. Sijui kama alisharudi!
     
  8. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #8
    Jun 12, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,383
    Trophy Points: 280
    Huyu mzee anayelala na kutoa udenda bungeni unatarajia atasaidia nini? katika kosa walilofanya wananchi wa vunjo ni kumchagua huyu babu kuwa mbunge!! Jimbo halina maendeleo yoyote barabara hakuna shule zimechakaa, maji mpaka mvua zinyeshe! yeye kazi yake kukimbizana na wanywa gongo basi na hata wenyewe amewashindwa wanamlia timing tu akija wanatulia akiondoka wanakunywa kama kawa!!Afadhali wangemchagua yule John mrema wa chadema hata yule jamaa wa ccm kuliko huu mzigo!!
     
  9. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #9
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu ukisema jimbo la vunjo halina maendeleo yoyote nadhani utakuwa unatukana. Ninaamini hata kama huyu mbunge hafanyi kazi lakini jimbo hili liko mbali sana kimaendeleo ukilinganisha na majimbo mengine mengi.
     
  10. M

    Makupa JF-Expert Member

    #10
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkuu Jimbo lina maendeleo lakini linazidi kurudi nyuma, nakumbuka kwenye miaka ya tisini maisha ya wanakijiji wa vunjo yalikuwa bora zaidi kuliko sasa, hata miundo mbinu iliyopa ni ile ya miaka ya sitini , kwa mfano ni aibu kwa wanavunjo kuwa na hospitali moja tu yenye hadhi, shule nyingi zilizopo jimboni hasa za sekondari hazifanyi vizuri na kwa barabara ndio usiseme.NI AIBU kwa wana vunjo kurudi nyuma kimaendeleo badala ya kusonga mbele ilkizingatiwa ya kwamba jimbo la VUNJO ndio lenye wasomi wengi kuliko eneo lolote mkoani Kilimanjaro
     
  11. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #11
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli wananchi wengi wa vunjo wanaongoza kwa maendeleo, tatizo miundombinu hakuna hasa barabara nyingi za kule mlimani ni mbovu sana, hata ukipita njiani unaona wananchi wamejenga nyumba nzuri lakini hamna barabara!. Jembe linalofaa kutuongoza sasa ni JOHN MREMA. Huyu mzee hana ishu.
     
  12. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #12
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    piga ua..............................john mrema mbunge 2015
     
  13. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #13
    Jun 12, 2012
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sana TU
     
  14. B

    Bob G JF Bronze Member

    #14
    Jun 12, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mrema kazi yake ni kupigia kelele wizi kwenye wilaya zingine yake imeoza! 2015 si mbali M4C itasafisha uozo wote
     
  15. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #15
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jembe ni Mrema wa CHADEMA weww!!
    Mlete meela na Mrema kwenye mdahalo tuone nani kiazi kikuu
     
  16. s

    sithole JF-Expert Member

    #16
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 286
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Wana vunjo wengi ni wanafiki!mmemuacha yule jamaa wa chadema mkampa Mrema eti siku akifa azikwe kama mbunge!kazi kweli!mtayavamia mahandaki hadi mshangae!Mrema anakula posho na kusinzia tuu bungen
     
Loading...