Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Undumira kuwili kwa Anne Semamba Makinda kumeshusha hadhi ya bunge.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Byendangwero, Apr 14, 2011.

  1. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bunge kama mwakilishi wa wananchi, linapashwa kuendesha mambo yake kwa uwazi kabisa na kwa kutanguliza maslahi ya nchi kuliko ya vyama vya siasa. Mtu pekee ambaye yuko katika nafasi nzuri ya kuhakikisha kuwa hayo yanatendeka ni spika wa bunge hilo. Kwa bahati mbaya spika aliyopo sasa, tangu aingie madarakani ameonyesha wazi wazi ya kwamba yuko pale kulinda maslahi ya chama chake na wala siyo ya wananchi wanao mlipa. Na hivyo amekuwa akitumia madaraka yake siyo tu kuwanyima fursa wabunge wa upinzani, hasa wa kutoka CDM, kutoa hoja zao kwa uhuru, lakini mara nyingi ameonekana kupindisha sheria ili kuwalinda wabunge kutoka kwenye chama chake kutokana na kusema uongo bugeni. Hali hiyo inaanza kuwafanya baadhi ya wabunge na wananchi kwa jumla kupoteza imani yao kwa mama huyo. Tafrani iliyoibuka jana humo bungeni, ni ushahidi tosha unadhihirisha ni kwa kiwango gani baadhi ya wabunge walivyoanza kutilia shaka uwezo wa mama huyo wa kuwatendea haki wabunge wote bila ya kujali vyama vyao. Pasipo kujirekebisha huko mbele ya safari uenda tukashuhudia visa vya kurushiana ngumi humo bungeni.
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mbona tangu mwanzo tulishayaona haya na tukayasema. Huyu mama ni kibaraka cha mafisadi.
    Namshangaa sana kwa umri huu kukosa busara kwa kushindwa kuendesha bunge objectively instead amekuwa akionyesha wazi ukandamizaji na ubabe mkubwa usio kuwa na tija.
    Mungu inusuru Tanzania katika mikono hii ya ajabu!
     
  3. K

    Kifuna JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2011
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi Sitta yuko wapi angekalia kiti Temp .kukiwa na issure kama hii? Sitta nae kwa kujificha!!
     
  4. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Wembe ni ule ule mama Makinda, Kazi moja hadi wakome, naona pumzi fupi route ndefu wameanza kulalama.
     
  5. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Mzee mwenzenu wa CDM amestukiwa, sasa mnalalama, na kasi hii hadi 2015.
     
  6. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2011
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mhh tumuache ataumbuka mwenyewe
     
  7. wasaimon

    wasaimon R I P

    #7
    Apr 14, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani busara na hekima zinatakiwa wakati wa maamuzi kama haya na jana tumeshuhudia jinsi wabunge walivyoonyesha kuwa si wamoja, lakini wacha wale wenye kuendelea na zomea zomea wakisahau kutoa michango 2015 wataadabishwa na wapiga kura wao. Mtz wa leo anaona live bunge jinsi linavyoendeshwa na kama kuna kuonewa inaonekana live sasa sijui utamdanganyia wapi. Jamani usimwamshe alielala......!!
     
  8. M

    Mbonafingi Senior Member

    #8
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yote hayo yatokana na kukidhi matakwa ya waliomuingiza kwenye uspika. sioni sababu ya KUPINDISHA KANUNI. Hao wanaosema na kusifia kasi yake ni vipofu ambao wanatia aibu kwa kufikiriria maslahi yao binafsi bila kujali wananchi waliowachagua kutokana na umri wake sikutegemea kama anaweza kujidhalilisha kiasi hicho kwa kujionyesha ujinga alio nao. POLENI wana CCM waelewa tumeona umbumbumbu wa viongozi wenu mlio wapa dhamana ya kuwaongoza.
     
  9. l

    lyimoc Senior Member

    #9
    Apr 14, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwacheni aendelee na upumbavu wake lakini iko siku atalia machozi hapo kwenye hicho kiti
     
  10. s

    samvande2002 JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 407
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Makinda, Werema...
    bure kabisa
     
  11. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    huyu mama anatakiwa atokee mbunge mmoja wa upinzani chizi amwache makofi yavimbe mashabu kama alivyopigwa gbagbo na wote watoke nje hana adabu kabisa tena za kuzaliwa....
     
  12. s

    samvande2002 JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 407
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35

    wanakoma wao au unakoma wewe? think big!
     
  13. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #13
    Apr 14, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Namlilia Mh. Six!
     
  14. The Kop

    The Kop Senior Member

    #14
    Apr 14, 2011
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 160
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    huyu mama mie nahisi ana matatizo ya akili, anamzidi mwendawazimu kwa kuvaa nguo tu... andhihirizha kuwa wanawake wa kibongo bado hawana ability ya kushika post kubwa kama hiyo....shame one woman...!.
     
  15. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Wao waliokwenda bungeni kushindana na si kufanya kazi za ubunge,wakasahau aspect ya number.
     
  16. N

    Nguto JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,969
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Hapana mkuu!! Wanawake wanaweza kuongoza. Ni aina ya waliyemuweka hapo si wanawake wote. Kwani wanaume wote wanaweza uongozi?
     
  17. R

    Rweye JF-Expert Member

    #17
    Apr 14, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,664
    Likes Received: 1,235
    Trophy Points: 280
    Wameweka zigo(Makinda) na sasa naona hata TV zimezuiwa kuonyesha vipindi vya bunge,TBC yao naona inaonesha miziki,wasanii,warembo,kamati kuu ya CCM n.k badala ya bunge,kweli mda ndo huu wa kuondoa mirija hii ya wanyonyaji makupe wa nchi yetu na chama chao...siku yaja na iko karibu kama kesho
     
  18. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #18
    Apr 14, 2011
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,441
    Likes Received: 824
    Trophy Points: 280
    na wewe wala hujui maana ya bunge na kazi ya wabunge
     
Loading...