Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unawezaje kuishi kwa kipato chako?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ntamaholo, Jan 23, 2012.

  1. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,426
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Wakuu salamu.

    mimi nimejiuliza maswali haya, nimekosa majibu.

    Hivi watanzania tunaishije?

    Mshahara wengi wetu 180,000tsh-500,000/ very few in number.
    1. mchele 2000/kg
    2. unga sembe 800-1000/kg
    3. nyama 3000-4000/kg
    4. mkate 1000
    5. umeme 180-200 per unit( sijui kwa sasa ni sh. ngapi)
    6. daladala 600-1200 kwa siku kila siku kwenda job na kurudi home
    7. chai+chakula(lunch) 2500-3500 kwa siku ndani ya siku 22 za kufanya kazi kwa mwezi
    8. bili ya maji 5000-8000 kwa mwezi.
    na mengine mengi.

    tuulizane watanzania. tunaweza vipi kufanya hayo yote huku tukimudu kuishi mijini bila shida?

    Je hii haiashirii kuwa watanzania wengi hatuishi kwa vipato vyetu, bali tunaishi kwa vipato vya ziada vinavyoambatana na rushwa, wizi, hujuma, utapeli na mengine kama hayo? Hivi unaweza kuishi jiji la dsm kwa mfano kwa laki mbili kwa mwezi?

    Nahitimisha na kukaribisha maoni yako kwa kusema, WATANZNIA WENGI NI WEZI, UPENDE USIPENDE WEWE NI MWIZI TU. NI WACHACHE MNO WANAOISHI KWA MJIBU WA ANKARA INAYOPATIKANA KWENYA SALARY SLIP YA KILA MWISHO WA MWEZI
     
  2. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,950
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    Tanzania na watanzania ni zaidi ya uwajuavyo.

    Hii ndo bongo bana
     
  3. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2012
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 608
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    ..na hapo tunalipa kodi ya nyumba 80,000 - 150,000 kwa mwezi, tunasomesha watoto, tunaenda hospitali, tunachangia harusi na kushona sare, tunavaa, tunakunywa bia... kwenye hiyo hiyo laki mbili!
     
  4. rasmanyara

    rasmanyara Senior Member

    #4
    Jan 23, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa hali hii uizi makazini hautaoisha.
     
  5. TECHMAN

    TECHMAN JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Na bado, Still 3yrs to go.

    Alafu on 2015 mfanye makosa tena.
     
  6. F

    FUSO JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,748
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Bila kujifunza udokozi popote pale ulipo huwezi kuishi inji hii.
     
Loading...