Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unawakumbuka ma-headmaster maarufu in 80s to 90s?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Lucas, Mar 27, 2012.

  1. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Leo nimekaa na kuwambuka baadhi ya Maheadmaster wa shule zetu katika miaka ya 80s, 90s na early 00s, ni wale waliokuwa katika zile shule zetu kongwe za miaka mingi, kutokana na uchache wa shule kipindi kile ilikuwa rahisi kuwajua wengi na wa shule nyingi tuuu.na wanafun

    Naomba tuwataje na baadhi ya Character unazozikumbuka

    1. Mr Kwayu (Azania) huyu alipendwa sana na wanafunzi wake!
    2. Mama Mkamati (Jangwani)
    3. Mkangwa (Tosamaganga/Moro Sec) huyu mtu kwa kubadilisha suti hajambo!!
    4. Mr. Andrew Shayo (Umbwe/Arusha/Old Moshi) huyu alikuwa Bondia ukileta utani anaweza hata akakupa gloves mpigane!!
    5. Mr. Kitemangu (Ilboru)
    6. Mr. Makange (Arusha day)
    7. Mr. Vaginga J Vaginga (Ifunda) huyu alikuwa na bonge la Afro sijui alikuwa haendi Salon?
    8. Mr. Kisusange (Iyunga)
    9. Mr. Gwajimira (Kibiti) Huyu nilisikia alishatutoka!
    10. Mama Mashaka (Nganza) na huyu alishatutoka
    11. Mama Ropa (Nganza)
    12. Mr. Mbangwa (Nsumba/Tosamaganga)
    13. Mr. PB Rwamwasi (Old Moshi/Arusha sec)
    14. Mr. Malisa (Pugu)

    Ongeza basi na wengine na wasifu/vituko vyao ama ongezea wasifu wa baadhi ya hao hapo juu.
     
  2. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,602
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    kanal iddi kipingu pale makongo
     
  3. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Naye alikuwemo... tangu aondoke yeye pale hatusikii vipaji tena!!

    Ongezea na huyu mkuu wa Mkoa wa Kagera wa sasa akiwa Jitegemee kipindi hicho Kanali Masawe
     
  4. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkuu,
    hapo No 10 na 11 nina mashaka napo kidogo, huyo Mama Mashaka nnaimani hajafa , huyo Mama Ropa nadhani ndy atakua RIP.
    Ambae husband wake ni ex player Pamba Fc Khalid Bitebo.
    Mama Mashaka kwa sasa ni mkuu Buswelu sec.
    Au pawe na Mama Mashaka wawili aliyekufa na huyu aliyepo sasa.
    Refer your hansard properly probably mimi ndiyo nakosea .
     
  5. Mc Tilly Chizenga

    Mc Tilly Chizenga JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 3,384
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    we smiling saint uko nchi gani una post usiku wote huu?anyway Andrew Kwayu Azania alikuwa safi sana ilikuwa nimtaje kucheki ushamtaja!huwa namuona sana Arusha!

    kule iringa kulikuwa na Mr Mbao Mkwawa High School!alikuwa strict sana
     
  6. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Shukrani kwa hili, wanaweza kuwa wawili tofauti, huyo wa Ngaza alifariki kipindi cha karibu kabisa na msiba wa Baba wa Taifa...... 99, halafu mama Ropa kwa sasa yeye ni afisa elimu jiji la Mwanza, na mumewe alifariki kama miaka 3 iliyopita
     
  7. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Niko Tz hii hii na asubuhi saa 2.00 niko ofisini. Yap nilikuwa nalitafuta jina la Mbao, namkumbuka huyo mzee aliwahi kuwaambia vijana wake "yaani form five mzima unakubali kukimbizwa na ka-form one ka Tosamaganga?"
     
  8. bibliography

    bibliography JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 487
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    wanamuita Don King aka Shayo i remember those days akiwa arusha sec b4 hajaamia old moshi
     
  9. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Yap sawa sawa kabisa naikumbuka quote yake moja "my friend if you think you can temper with me, try me in judo my friend"
     
  10. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Nimemkumbuka mama Mmoja Nasikia alihamia Msalato baadae, Mama Mkiramwene alikuwa Mawenzi kama sijakosea!
     
  11. Mc Tilly Chizenga

    Mc Tilly Chizenga JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 3,384
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    ok mkuu!imekuwaje umewafahamu ma head wote hao country wide?we ni afisa elimu au mkaguzi elimu wa kanda?
     
  12. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #12
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    NImekumbuka kupitia vijiwe vya tuition miaka ile, mkikutana likizo mnapeana story na vituko vya walimu wenu, so unakuwa so anxious kuwafahamu ndio maana wengi pia niliwafahamu kwa style hiyo na baadhi kuwaona kwa occassion mbalimbali ikiwemo kuhudhuria graduations zao.... siko katika field ya elimu mkuu
     
  13. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #13
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    SS lets me follow this matter physical,
    Inanishangaza hawa Mashakas wawili wafanane kwa mambo lukuki, sababu hata huyu Mashaka wa Buswelu nae ni widow , mumewe alisha RIP.
    Aidha ninatambua ufaji wa Hm wa Ngaza miaka hiyo uisemayo na kuna jamaa yangu alikwenda kwenye funeral ya Mwalimu huyo. Japo wewe unayo proof, nami nitafatilia nijiridhishe.
    Ok nalala bhana am totaly tired .
     
  14. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #14
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    haya asubuhi njema.... ila kama uko huko Buswelu wasalimie sana
     
  15. t

    testa JF-Expert Member

    #15
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 369
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kitemangu yu wapi huyu head master?alinifanya nipende shule sana alikuwa smart sana
     
  16. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #16
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    Baada ya kuondoka Karatu alienda Karatu then sikumbuki vizuri kuwa yuko wapi
     
  17. t

    testa JF-Expert Member

    #17
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 369
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Asante mkuu alikuwa rafiki mkubwa wa mzee wangu ujinga wowote niliokuwa nikiufanya shule akikutana na mshua tu anampa kila kitu,nilipata nidhamu kwa ajili yake
     
  18. WaliNazi

    WaliNazi JF-Expert Member

    #18
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 853
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ....kumbe wewe ndo unayeshikilia roaster za Ma HM pale wizaran ee??...nashukuru kufaham.
    Punguzeni nyanyasa walim.
     
  19. d

    dora Senior Member

    #19
    Mar 27, 2012
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mama Tegisa, alikuwa Headmistress wa Jangwani before Mama Mkamati(RIP)
     
  20. M

    Ma Tuma Senior Member

    #20
    Mar 27, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tuwakumbuke na primary school. Mwalimu msengeni muhimbili pr school.ambae amefariki hivi karibuni
     
Loading...