Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umri wa mtoto kutembea

Discussion in 'JF Doctor' started by The Dude, Oct 8, 2011.

  1. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hapa kuna mtoto katimiza mwaka mmoja jana.cha ajabu hajaanza kutembea.Anatambaa tu na kujivuta kwa kushikilia vitu na ukuta.Watu wengine wanadai km hadi sasa hajatembea basi hatatembea kamwe.
    Kwani umri wa kutembea mtoto ni upi exactly,na nini husababisha wengine kuchelewa? Kwa anayechelewa kuna tiba yoyote?Na je kuna risk ya huyu mtoto kutotembea kabisa ie. Kuwa mlemavu?
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    anaewahi sana ni kuanzia miezi tisa japo sio wengi na wapo wanaoenda mpaka mwaka na miezi hata miwili, mara nyingi watoto wa kiume huwa wanachelewa
     
  3. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kweli hata huyo mtoto ni mwanaume!
     
  4. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Usiwe na shaka ndugu hilo ni jambo la kawaida kabisa. Mwanangu wa kiume ameanza kutembea karibia mwaka na miezi 6 na hata kuongea alichelewa sana. Leo hii ana miaka 5 yupo gado ile mbaya. Tuliza pressure kama keshaanza kutembea kwa kushika ukuta basi ndo safari imeanza. Ukienda kuwauliza wazaramo watakutia pressure bure - watasema mtoto kabemendwa kumbe wala.
    cheers!
     
  5. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mwaka? bado yupo sawa. Hata miezi 12 sio mbaya. Kwanza huyo anaetembea akishikilia ukuta atatembea tu. wala msiwe na wasiwasi
     
  6. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,534
    Likes Received: 1,725
    Trophy Points: 280
    Mwaka na miezi 12...saa 1 na dakika 60
     
  7. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,841
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Anayewahi Mara Nyingi ni ktk miezi tisa na anachelewa agharabu anafika hadi mwaka na miezi miwili. Sababu ni kwamba wato wengi huwa hawafanyiwi mazoezi ya viungo na mazoezi mengine mfano kukaa au kutembea. Unashauriwa asubuhi unakuwa unamfanyisha mazoezi na kumnyoosha nyoosha viungo vyake. Tatizo la kutembea pia linasababishwa na wazazi kufanya mapenzi kabla mtoto hajakua vyakutosha (kumbemenda). Tatizo Hakuna ila ni aibu tu kuonekana kuwa hamumtendei mtoto haki yake na mara nyingi watoto hawa wana kuwa sio wachangamfu kama watoto wengine pia hata kiakiri. N.B huu ni mtazamo wa kimazingira na hali halisi na sio wakitaalamu hivyo unaweza kukinzana na wakitaalamu.
     
  8. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Huyo atatembea ondoa shaka jitahidi kumzoeza kutembea huku unamshikia au nunua baby worker ni nzuri sana hasa ile ya kienyeji (ya mbao). Kilimsaidia bint wangu akaanza kutembea akiwa na miezi nane na nusu.
     
  9. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ajitahidi tu kumtembeza au kumfanyisha mazoezi ya kila kitu
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Atatembe usihofu. Mi nilichelewa kuongea hadi watu wakafikiri nitakuwa bubu.
     
  11. s

    shosti JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    hahahahahahahaha...
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,868
    Trophy Points: 280
    Na ulivyoanza kuongea ukawa kama umetiwa funguo hahahahahah lol! Nasikia Mama akawa anasema huyu tangu ajue kuongea imekuwa shida tupu! :):) Wala usiwe na wasiwasi kwa mtoto wa mwaka mmoja kutotembea wengi tu huwa wanachelewa lakini sidhani kama atamaliza mwaka huu kabla ya kuanza kutembea.
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    usinicheke jamani.
     
  14. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #14
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    yaaani kama ulikuwepo. Nilikuwa natema cheche balaa ila siku hizi siongei ongei sana.
     
  15. s

    shosti JF-Expert Member

    #15
    Oct 8, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    sikucheki mpendwa ila nlitaka sema kama BAK....
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Oct 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,868
    Trophy Points: 280

    Naam ndio huwa hivyo.....Mhhhhh ya kweli hayo? Mbona bado unaendelea kutema cheche hapa JF? :):)
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    eeeeh! Najuuuuta kuchelewa kuongea.
     
  18. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #18
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    we mwenzio siku hizi sio mwongeaji hadi najiona zoba.
    Bado kidogo niwe bubu kama wewe.
     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Oct 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,868
    Trophy Points: 280
    Mie siku hizi naongea ububu ulipotea ghafla tu....Miujiza ya muumba wetu lol!
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    nitakuona kwenye ile party yetu kama kweli.
     
Loading...