Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ule mgomo wa walimu wa nchi nzima upo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MsakaGamba, Jan 4, 2012.

  1. MsakaGamba

    MsakaGamba JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu, mwaka jana mwezi Disemba mwanzoni rais wa chama cha walimu alitangaza mgogoro na serikali kutokana na danadana ya serikali kushindwa kulipa malimbikizo ya walimu.
    Mgomo huo ulitajwa kuanza kuanzia tarehe 14 januari 2012 kipindi ambacho shule zitakuwa zinafunguliwa. Ukimya uliopo unapunguza joto kama ni kweli kuna dhamira ya dhati ya walimu hao kugoma na kusimamia madai na maslahi yao.

    Je, wadau mgomo huo kwa hali ilivyo una dalili za kuwepo au ni yaleyale ya ukunguru wa walimu?
     
  2. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ukunguru wa walimu una maana gani mkuu? Fafanua hapo kwanza,si zani kama ule mgomo utakuwepo kwani bwana Mkoba na Oloch walipiga serikali mkwara ili wapewe hela ya Xmass na Mwaka Mpya sasa walisharambishwa nao wamebakia kimyaaaaa
     
  3. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,552
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180
    Gomeni tuwapige Virungu vya kutosha
     
  4. Linyakalumbi

    Linyakalumbi JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Soma The Guardian ya leo,Tumewaahidi upya.Sasa tutawalipa Mpaka February tutakuwa tumemaliza Deni lao lote-by Sio Kali ya JMT
     
  5. olele

    olele JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 60
    Walimu wakagome? Toka lini bwana, pesa hawatalpwa na kufndsha watafndsha
     
  6. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mgomo utoke wapi mkuu? kwa walimu? hawa hawa wa voda fasta?
     
  7. k

    kkitabu Senior Member

    #7
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    CWT mna mpango gani kufungua matawi katika taasisi ambazo zimeajiri watumishi wenye taaluma ya ualimu kwa mfano vyuo vikuu, TIE n.k
     
  8. M

    Malova JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 763
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Migomo yaukweli haiandaliwi kwa muda mrefu.
     
  9. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #9
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Walimu... the most underprivileged group of workers ukilinganisha na kazi inayotakiwa wafanye. Mbaya zaidi wengi ni family people vitu kama kugoma ni ku-risk the whole family in case anything bad happens... Sijui hili kundi lipo vipi? Ni walimu wana umuhimu mno katika jamii kiasi kwamba mgomo tu bila kwenda kazini walimu woote Tanzania bila hata Maandamano yaweza sema loads.... Na kuonesha hasa umuhimu wao ni nini katika hio sector nyeti ya Elimu. No wonder Elimu imeshuka inchini like never before!
     
  10. M

    Malova JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 763
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    lakini kugoma si tu kubeba mabango na kutembea barabarani. kiwango cha elimu kinavyoshuka ni mgomo tosha
     
  11. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,404
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    Du inaonekana mmewadharau sana maticha mpaka mnawaita voda fasta?
     
  12. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,629
    Likes Received: 1,509
    Trophy Points: 280

    True! Mfalme akichungulia dirishani asubuhi akiwa na "janaba" lake huku mrembo (malkia) akiwa bado anajiviringishaviringisha kitandani kutokana na majamboz ya usiku anakutana na umati wa wanaume umekwisha zingira jumba. Ama busara za hali ya juu zitumike au mfalme na malkia watolewe nduki uchi wa mnyama. Migomo haitangazwi kama harusi.
     
  13. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...tugome pipi na ubuyu tuuzie wapi?
     
  14. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Jiulize matokeo yale mabovu ya kidato cha nne.

    Jiulize juzi darasa la saba wamefaulu hawajui kusoma na kuandika.

    Hii yote ni migomo bubu na ndio yenye madhara makubwa zaidi
     
  15. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ni walimu waajiriwa wa private schools or government ndo watakaogoma au??
     
  16. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,404
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    Private wanaingiaje kwenye mgomo?hebu jiulize utapata jibu.
     
  17. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Viongozi wa CWT hawana lolote zaid ya kuwatumia walimu kama chumaulete. Hawana kazi nyingine zaiadi ya kuitishia serikali kwa migomo ili waonekane mbele ya walimu wanafanya kazi. Suala la malimbikizo ya mishahara haliwezi kwisha na hata hivyo serikali inajitahidi kulipa. Madeni mengine kama likizo na uhamisaho kwa sasa walimu wanalipwa ukilinganisha na miaka ya nyuma.

    Walimu wana matatizo mengi ambayo mengine yanaweza kupunguzawa na CWT kwani kwa sasa chama kina fedha ya kutosha na vitegaechumi. kwakweli walimu hawafaidiki na chama chao na fedha inaliwa na viogozi tu. Hivi kwanini CWT isipiganie mishahara ya walimu kupanda na marupurupu kwa walimu? Hapa naamini kuwa CWT in katawi ka CCM.

    CWT acheni kuwadanganya walimu kwa migomo shughulikieni mishahara ya walimu iwe minono kama mnayojilipa hapo makao makuu.
     
  18. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #18
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu yangu kkitabu vyuo vikuu walisha jitoa chama cha walimu toka mwaka 1994. Ndio maana mishahara yao ni mikubwa.
     
Loading...