Ukweli kuhusu Mishahara Serikalini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MpiganiaUhuru, Jun 23, 2012.

  1. MpiganiaUhuru

    MpiganiaUhuru JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 28
    Asalaam Wana-JF,

    Nikiwa kama Mtumishi Serikalini na ambaye ninahusika na masuala ya Mishahara ya Watumishi, nimesikitishwa na namna ambavyo baadhi ya wadau wanavyojaribu kupotosha umma kuhusu mlinganyo wa mishahara ki-sekta!

    Hivyo nachukua fursa hii kuleta ukweli kuhusu tofauti ya viwango hivyo ki-sekta/ki-kada. Angalieni kiambatanisho mtaona summary niliyoiandaa ambayo inatoa picha halisi kuhusu viwango hivyo! Viwango hivi ni kwa watumishi wanaoanza kazi (vyeo vya kuanzia).

    NB:
    Summary hii ni kwa mujibu wa waraka wa mishahara serikalini wa mwaka 2011/2012, sikuweza ku-attach waraka huo kwani una muhuri wa "Confidential".

    Thanks!
     

    Attached Files:

  2. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,400
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 48
    Therefore ?
     
  3. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,124
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Tanzania Government Salary Scales for Teachers, Health
    Sector and Other sectors as of 2011/2012

    TGHS B1 - 472,000/=
    TGHS C1 - 682,000/= Health Sector (Certificate, Diploma & Degree consecutively)
    TGHS D1 - 792,200/=

    TGTS B1 - 244,400/=
    TGTS C1 - 325,700/= Education Sector (Certificate, Diploma & Degree consecutively)
    TGTS D1 - 469,200/=

    TGS B1 - 221,600/=
    TGS C1 - 309,800/= Other sectors, incl. Agriculture & Livestock
    TGS D1 - 446,100/= (Certificate, Diploma & Degree consecutively)
     
  4. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 12,410
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 38
    what for?
     
  5. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,185
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    elimu na kilimo ndo mishahara midogo zaidi
     
  6. Dumelang

    Dumelang JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,566
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 63
    Angalia afya Certificate V/S Elimu Degree:shock:
     
  7. Teacher1

    Teacher1 JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 291
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Tunashukuru kwa kuleta ukweli huu maana yule aliyeleta zile taarifa za mwanzo alidanganya kupita kiasi
     
  8. ofisa

    ofisa JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 16
    sio vizuri kuonyesha mshahara wa baba yangu any way mbona hela zenyewe ndogo kuliko tunavyotumia
     
  9. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,723
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapa ndio umechefua kabisa mkuu ona: mtu mwenye certificate ya health (ambaye ni Form 4 tu) anapata mshahara mkubwa(i.e 472,000/=) kuliko mtu mwenye degree ya kilimo/livestock au mwalimu, (ambaye anaweza kuwa ni Form six/Diploma holder plus 3 or 4 years of Bsc/BA) anayepata 446,100/ and 469,200/=, respectively. Tatizo langu au letu? ni kwamba kwa nini watu wawili waliograduate mwaka mmoja na Qualifications sawa , say MA Finance, Mmoja akaajiriwa TRA na Mwingine TANESCO wanalipwa mishahara tofauti?
     
  10. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    ukweli ni kwamba mishahara serikalini imepitwa na wakati. Laki tatu unaishije hapa mjini???
     
  11. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Mkuu hapo umeongea jambo la msingi. Kwa nini mishahara ya serikali hata kwa kada moja haifanani?
     
  12. MALUNGU

    MALUNGU JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 250
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tofauti hizi zitapeleka nchi pabaya jamani
     
  13. Mshawa

    Mshawa JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Sasa linganisha na unyeti wa kazi, nani atakayekua daktari either wa binadamu au mifugo ikiwa hajafunzwa vizuri na mwalimu? wote wanategemeana, serikali inataka kutugawa jambo ambalo litaleta tabu baadae. haki itendeke...
     
  14. samilakadunda

    samilakadunda JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 1,602
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Tumesha choka na maisha haya!
     
  15. Bufa

    Bufa JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 1,971
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 63
    Vp mishahara ya sector zingine kama engineering and technology, law, humanities e.t.c
     
  16. Mutta

    Mutta JF-Expert Member

    #16
    Jun 24, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio maana WALIMU wanadharauriwa sana kuonekana wao ndo maskini na kazi mbaya/mbovu kwa sababu ya Mshahara mdogo.Inakuwaje wote msome degree ,miaka 3 taaluma tofauti baada ya mwaka wewe MWALIMU ni maskini wenzako wanaendesha magari?MWALIMU anaweza kujenga nyumba miaka 15 ,wakati Mwenye Accounts TRA anajenga nyumba kwa mwaka 1? HUU NI UJINGA WALIMU AMKENI USINGIZINI.
     
  17. d

    dada jane JF-Expert Member

    #17
    Jun 24, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kinachonishangaza mimi ni kuwa mwl amemfundisha mpk rais lkn anadharulika. Tanzania bwana yote yanawezekana.
     
  18. salosalo

    salosalo JF-Expert Member

    #18
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 556
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi sikubaliani na wewe kabisaa. umesahau kuwa uwe kwenye shirika la umma, taasisi yoyote ya serikali, serikali za mitaa au serikali kuu na kada nyingine yoyote ya serikali, wote mnalipwa kwa kutumia fedha za umma ambazo asilimia kubwa hutokana na kodi za wananchi. TOFAUTI ZA MISHAHARA KWA KAZI ILEILE, KIWANGO KILEKILE CHA ELIMU NA UZOEFU ULEULE NI KIKUBWA MNO HASA UKILINGANISHA NA MISHAHARA YA MASHIRIKA YA UMMA. tofauti zapaswa kuwepo lakini sio kwa kiwango kikubwa namna hiyo tena kuwe na vigezo maalumu vinavyotumika kufikia tofauti hizo. hay sasa mwangalie Dactari wa degree akiajiriwa na TBS uone mshahara atakao anza nao. kweli sungura ni mdogo ila hatugawani sawa
     
  19. m

    msafi JF-Expert Member

    #19
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Ni kweli kabisa na huo ndio udhaifu wa serikali yetu maana hakuna mantiki kabisa ya mishahara ya watumishi wenye sifa zinazofanana kupata mishahara tofauti ati kwa sababu huyu yupo sekta ya umma na huyu yupo taasisi, lakini wote pesa zinatoka hazina.
    Kama serikali ingekubali kufuta posho zote na kuwekwa kweye mishahara kama baadhi ya mashirika yanavyofanya, uwajibikaji ungeongezeka, tofauti na sasa maana moja ya tatu ya pesa nyingi zinakwenda kwenye posho, wna wanazozipata hizo posho ni wenye madaraka makubwa.
     
  20. m

    msafi JF-Expert Member

    #20
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Kwa upande wa sector ya afya, salary scale hizi hasa kwa degree ni kwa nursing, pharmacy, haematology na shahada nyingine za miaka minne. Kwa dakatari anayeanza kazi scale yake ni TGHS E1 ambayo ni laki tisa ushee kama sijakosea, hivyo mtoa mada scale ya daktari hapo haipo,
     
  21. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #21
    Jun 24, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,035
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    Hili ndilo la kujadaili
     
  22. The Priest

    The Priest JF-Expert Member

    #22
    Jun 24, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,024
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38
    Huu ni upu.mba.vu..
     
  23. n

    neyro JF-Expert Member

    #23
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna kazi inaitwa humanities kweli...!?
     
  24. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #24
    Jun 24, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 26,488
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 83
    Ujanjaujanja unahusika kwa karibu. Formulae ni simple 'they pretend to pay you, you pretend to work'

    Madaktari oyeeeh!
     
  25. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #25
    Jun 24, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 3,399
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 48
    Kila siku hi hawa hawa tuuu, vipi kuhusu sectors nyingine kama Engineering?
     
  26. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #26
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,741
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 48
    na hiyo ndio sababu itafanya rushwa iendelee...mshahara kiduchu na wakati huo huo gharama za maisha zinapanda
     
  27. Sir oby

    Sir oby JF-Expert Member

    #27
    Jun 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 297
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapa utaona wahasibu, maafisa maendeleo/ustawi, watu wa ardhi, engeners, HRO n.k hawajatajwa cjajua nao hal ikoje.
     
  28. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #28
    Jun 24, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,691
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38


    Umenifanya nitabasamu....Mhuri ndio confidential au content?? weka doc yote ndio naweza kuiamini then tuingie kwenye mjadala.
     
  29. Mtali

    Mtali JF-Expert Member

    #29
    Jun 24, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 1,809
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Kweli jamaa yangu unanifurahisha sana. Katika awamu hii ya ****** bado kuna confidential? Katika kipindi ambacho siri nyingi zimvuja ni cha ****** sasa una shaka gani? Vasco Da Gama yeye hana siri kabisa. Kama ishu ni mhuri you can hide it and scan the document. Nina mashaka na na huhyu jamaa ni mamluki amekuja kupotosha ukweli. Ili tuamini upload hizo document ukiwa umefuta mihuri. La sivyo huaminiki.
     
  30. Bufa

    Bufa JF-Expert Member

    #30
    Jun 24, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 1,971
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 63
    Kuna kazi inaitwa law? au education? hapa tunaongelea kazi zinazoangukia katika mikondo hiyo mkuu.
     

Share This Page