Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli kuhusu marekebisho ya sheria ya mifuko ya jamii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sir M.D.Andrew, Aug 2, 2012.

  1. S

    Sir M.D.Andrew JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli ni kwamba serikali ilikopa pesa kwenye mifuko ya jamii hususan PPF/NSSF kwa ajili ya ujenzi wa chuo kikuu cha dodoma,na barabara za mjini DAR,mradi wa kigamboni n.k tatizo lililojitikeza ujenzi haujaisha pesa kwenye mifuko zimeisha na serikali haijaanza kurudisha mkopo huo,wakati huohuo watu wanahitaji pesa zao,ili serikali ipate muda wa kuanza kurudisha mkopo huo na kumaliza miradi yao wakaamua kubadili sheria haraka kupunguza idadi ya watu kuchukua pesa,wabunge wa CCM walipigia upatu sheria hii ili kuokoa serikali ya CCM.
     
  2. Pelekaroho

    Pelekaroho JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,466
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Inawezekana kuna ukweli ila kuikamilisha weka Source mkuu!
     
  3. sikafunje.N

    sikafunje.N Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo nalo neno mkuu, haiingii akilini mtu mwenye akilizake aweke sheria kama hii
     
  4. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Source CAG
     
  5. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa kumsaidia source ni report ya CAGilisema kategorically kwamba investment ya UDOM inabishaniwa na serikali na NSSF kwa maana kwamba Hiyo asset(udom) haipo ktk vitabu vya mahesabu vya NSSF simply kwa sababu nssf imeweka serikali kama mdaiwa(debtor) kwa upande wake serikali imekataa kukubali kama udom ni mali yake kwani kwa kufanya hivyo ataonekana mdaiwa.Kiutalaam NSSF ni mkopeshaji whereas serkali mkopaji.Ikikubalika hivyo serikali anapaswa kulipa deni na muda wa kulipa umefika na pia serikali haina kitu mfukoni .Ndiyo mwanzo wa sheria ile kandamizi
     
  6. mpingauonevu

    mpingauonevu JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo wabunge wote wa CCM ni mataahira? Job ndugai(naibu speaker) anaposema irudishwe kwa wananchi hakujua impact yake wakati wanaipitisha kwa makeke? Hivi mbona sikusikia hata wabunge wa upinzani wakiipinga ukiachilia mbali hata sikumbuki kuisikia ikijadiliwa! Kwamba serikali ilikopa hiyo inajulikana wala haihitaji source maana nakumbuka kumsikia kikwete akiagiza mifuko yote ya hifadhi ya jamii mpaka bima ya afya. LAKINI NINAVYOWAJUA WATANZANIA KAMA AMBAVYO KUNA BAADHI YA WALIMU NI WAOGA WA KUDAI MASLAHI YAO HATA BAADHI YA WAFANYAKAZI WAKIAMBIWA WAANDAMANE KUSHINIKIZA HIYO SHERIA KANDAMIZI IONDOLEWE WATAPINGA WAKIDAI NI CHADEMA!!!

    "Mungu anawashangaa wale waliochagua matatizo kwa kudai ni chaguo la Mungu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"
     
  7. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ule mswaada haukuwa na kipengere cha miaka specifically 55 au 60 ila ilikuwa ni broad statement ikiwa na maudhui ya kuwepo muda maalum wa kuchukua mafao,baada ya kupita kilichofanyika ni to fill the space provided as if you are in the exam or filling visa form.kudadadaaaaadeki ccm
     
  8. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Shua. Huu ndo ukweli wenyewe. Zingine mbwembwe tu.
     
  9. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,830
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    mkuu, hiki kipengele kinachobishaniwa hakikuwepo wakati sheria inajadiliwa bungeni. kilipachikwa wakti inapelekwa kwa dhaifu ikasainiwe.
     
  10. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    nadhani anaweza akawa na hoja. Ngoja nijiaminishe kuwa hiyo tarehe yake ya kuingia hapa jukwaani ituaminishe kuwa baada ya kuyajua haya kaamua kuja hapa!
     
  11. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hiyo ni kweli kabisa mdau. Unajua serikali iliamua tu kukwapua pesa hizo bila ya kuwa na mpango madhubuti na wakuaminika wa namna ya kuzirejesha. sasa mambo yamewaendea vibaya.
     
  12. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,074
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hapo kwenye red mkuu ni kuwa kipengele hicho hakikuwepo wakati wa mjadala wa bunge KIMECHOMEKEWA na rais kasaini....kwa mujibu wa Haki za binadamu(helen Bisimba)
     
  13. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #13
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    I Concur with u.
     
  14. Papaeliopaulos

    Papaeliopaulos Senior Member

    #14
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi na ile mishahara tuliyokopa Benk za biashara tumesharudisha? Mbona waziri wa fedha alisema tunakopesheka? Au haya madeni mengine yalifichwa ili ionekane tunakopesheka? Hapa Imebaki tu Majembe Auction kutangaza kuwa TZ inauzwa kwa mnada wa hadhara.
     
  15. S

    Sir M.D.Andrew JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna official website ngoja nijaribu kumuuliza anayehusika kama atakubali niweke hadharani
     
  16. S

    Sir M.D.Andrew JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na kwa kuongezea wakuu,ramani ya mji mpya kigamboni mkandarasi aliyepewa alianza kulipwa hata kabla kazi haijaanza,upanuzi wa barabara za DAR mf.ile ya tegeta bunju mbezi aliyepewa kandarasi ni kigogo mmoja wa mfuko mmoja wa jamii,alijichotea pesa kwenye mfuko wake,wakati huohuo NSSF Ikiwa bado haijaanza kupata faida ya ujenzi wa UDOM habari za uhakika zinasema tayari mfuko huo uliingia mkopo mwingine na serikali mabilioni ya pesa kwa ajili ya ukarabati wa majengo yaliyochini ya kiwango udom,deni ni kubwa kwa sasa..wakuu ni uhakika na kweli tupu
     
  17. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    imekuaje wamesalimu amri migodini...the status quo remains na utaratibu utawahusu wale tu ambao wataingia kwenye mfuko baada ya july pamoja na kwamba watakuwa na uhuru zaidi wa kuchagua mfuko upi watajiunga kwa vile kila mfuko una masharti yake ambayo yanatofautiana na mwingine. yale yale ya kusikilizia upepo unavumia wapi..
     
  18. Olaigwanani lang

    Olaigwanani lang JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 470
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ni kweli kabisa................
    magamba hawaoni tena,, hawasikii tenaa,,, hawanausi tena.....wanapelekwa na upepo tuu....
     
  19. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    Ehe watu wa migodi wanaruhusiwa kuvuta mpunga?
     
  20. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #20
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 2,993
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    Seikali ina Njaa....
     
Loading...